1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tân sinh viên và ước mơ du học pháp....

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi Hopeee, 25/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hopeee

Hopeee Thành viên mới

Em là tân sinh viên và có mong muốn đc đi du học Pháp . Nhưng hiện tại e vẫn có nhiều câu hỏi muốn được các anh chị giải đáp mong anh chị giúp đỡ và tư vấn giúp :
    1 :em chưa học tiếng pháp bao giờ và e đinh học lên bằng B2 từ tháng 12 bây giờ cho đến cuối năm sau bằng khóa học cấp tốc thì có kịp không ạ ( và nếu kịp thì có khó không ạ , e muốn chuẩn bị tâm lý trước để học có hiểu quả )
    2 : bằng Delf B2 giúp e k phải thi TCF , vậy làm sao để e có đc bằng Delf B2 ạ ( tham gia kì thi nào và bao giờ có , 1 năm có mấy kì thi delf )
    3 : anh chị có thể tư vần giúp e 1 số chỗ học gia sư của các giáo viên người pháp cho người mới bắt đầu được không ạ , e ở Hà nội
    Em xin cảm ơn
  2. BonbondeParis

BonbondeParis Thành viên mới

Chào em,

Về câu hỏi của em, chị trả lời như sau nhé :

1. Để học tiếng Pháp từ trình độ vỡ lòng đến trình độ B2 trong vòng 1 năm như em nói, không phải là không thể, nhưng cần một sự quyết tâm rất cao và niềm yêu thích đặc biệt, cùng sự chăm chỉ và kiên trì . Từ kinh nghiệm của bản thân chị và của một số bạn mà chị biết, mỗi ngày em dành ít nhất 3 tiếng để học và luyện tiếng Pháp cùng kết hợp cả bốn kĩ năng, thì trong vòng 1 năm, trình độ B1 khả năng cao em có thể đạt được. Với B2, ít nhất cần 2 năm.

2. DELF B2 theo khung chuẩn châu Âu tương đương với khoảng 400-450 điểm TCF, em có thể tham khảo sự khác nhau giữa hai bằng ở đây :

http://ftu-forum.net/forums/threads/3688/

3. Chỗ học gia sư người Pháp thì chị không biết, ban đầu, em có thể theo học khoá cơ bản dành cho người mới bắt đầu tại trung tâm văn hoá Pháp L'Espace, 24 Tràng Tiền, Hà Nội .

Ngoài ra, em có thể vào Page của chị và tìm các Note nhóm admin chị viết cho người mới học nhé:

http://on.fb.me/1DXFWot

Mến thân,

Chị Bonbon