1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tầng 19 - Tâm sự của các nàng yêu trai Nam Á

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Alice1991, 17/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jasmine_89

Jasmine_89 Thành viên mới

Buồn quá... Muốn nghe chị SBC và các chị chia sẻ nhiều hơn ạ. Chúc chị vui vẻ, hạnh phúc nhé chị ơi.

@meomeo: Thật sự cũng không biết phải nói gì với bạn nữa. Như chị copconmisa thường nói đó, có một bài học, học mãi không thuộc. Nhưng có lẽ đó là bản chất cuộc sống rồi, cứ phải nếm trải đủ vị đắng, thì mới nhớ lâu 1 bài học. Chẳng ai nói dứt bỏ là dễ dàng cả. Mình bây giờ thỉnh thoảng vẫn thấy nhớ tên khốn kia, vẫn hy vọng đâu đó hắn từng thật lòng với mình, vẫn nhói đau khi thấy những việc hắn đã làm. Vì cảm xúc là điều rất tự nhiên. Thế nhưng đừng yếu đuối tới mức để cảm xúc làm chủ. Chúc bạn đủ tỉnh táo và sáng suốt.
    Meomeo1032 thích bài này.
  2. Meomeo1032

Meomeo1032 Thành viên mới

chị ơi lần này em buông thật đây, em soạn sẵn mail gửi cho ĐSQ rồi. Nó kêu em là bitch rồi nhiều từ thô tục lắm. Lúc cãi nhau nó có rất nhiều người mới. Một trong số đó bạn ấy nt cho em, em xem hết các tin nhắn nó gửi. Em mong sau này nhà mình có người mới sẽ nhìn chuyện của em. Rằng chẳng có gì là mãi mãi, lại càng đừng tin ai quá nhất là mấy anh ấn này.
  3. S_B_C

S_B_C Thành viên rất tích cực

4. Meomeo1032

mọi chuyện đang ổn rồi chị à. Không liên lạc cãi vã nữa cũng chẳng đe dọa nhau nữa rồi
  5. S_B_C

S_B_C Thành viên rất tích cực

Cố gắng vượt qua. Nếu nó chân thành mà tính trẻ trâu chưa chín chắn thì còn cố thông cảm được, chờ nó lớn. Chứ lăng nhăng, đong đưa, bắt cá mấy tay, ko tin tưởng được thì trước sau cũng phải bỏ.
  6. Ily_smk

Ily_smk Thành viên mới

E chào các chị!
    E là mem mới, cũng mới đọc được vài trang và bắt đầu thấy hoang mang quá
    E quen 1 anh zai Ấn đc gần 4 tháng. Anh ý hơn e 8 tuổi, dạy nhảy ở trung tâm yoga e đi tập ạ. Hôm đầu tiên tập lớp a ý, a ý bắt tay e và còn nói j đó vs e mà e nghe ko hiểu. Sau đó bọn e cũng hay ib, nói chuyện cũng khá hợp. 1 hôm e đau chân nên chỉ ngồi 1 góc nhìn, a ý thi thoảng nhìn e rồi cười với em nữa. Tầm 1 tuần thì a ý nói i love you. E hỏi sao lại yêu e, bảo bị e thu hút từ cái nhìn đầu tiên, you are very good, cute... E bảo giờ e chưa muốn yêu, cũng có nhiều thứ khó khăn như khác biệt ngôn ngữ, văn hóa, e cũng k làm đc j cho a ý cả, e còn phải học rất lâu nữa mới xong. A bảo k sao, chỉ cần trái tim e dành cho a ý là đc, a ý có thể đợi e. Từ đó bọn e bắt đầu chia sẻ nhiều hơn, quan tâm nhiều hơn, nc như ny của nhau rồi ấy, và a ý ngọt ngào kinh khủng luôn. Khoảng gần 1 tháng, a ý vẫn hỏi e làm bạn gái a ý. E rung rinh lắm rồi nhưng vẫn sợ, e hỏi nếu a không phải first boy của e thì sao. A bảo a tin e là ng tốt, quá khứ qua rồi thì cho nó qua đi, hiện tại hãy nhớ a là mọi thứ đầu tiên của e. E khóc, e nói i love you, lúc đấy nhìn a vui lắm. E không biết quyết định đó là đúng hay sai, e sợ đó là giây phút bồng bột khi con tim xúc động. Từ khi nhận lời yêu a thì vui cũng có mà buồn cũng có. Bình thường a rất quan tâm e, đôi khi hơi thái quá khi không muốn cho e làm j cả, tay chân e xước 1 chút thôi cũng tỏ ra xót lắm. Nhưng cũng có lúc trêu e kiểu ko yêu e, k cần e nữa, có bạn gái rồi chỉ là đang chơi đùa vs e thôi... E giận, bảo lần sau ko đc đùa kiểu đấy nữa rồi vẫn tiếp tục -.- 1 vấn đề e k thoải mái lắm là thi thoảng lại nói về book hotel, i want you, nhưng e nói ko muốn thì cũng tôn trọng e. Nhưng mà kiss thì ko kiềm chế đc ạ, mọi lúc mọi nơi. A ý di chuyển giữa các trung tâm ở các tỉnh nên cũng không thường xuyên gặp nhau, nếu gặp cũng là a ý về gặp e tại a bảo không yên tâm khi để e đi 1 mình. A giới thiệu e với bạn thân (a này cũng là dancer ở cùng trung tâm), chị dâu, a trai với cả mẹ ở Ấn luôn nhưng hình như mẹ a ý không tin. Hôm đấy video call với mẹ, a ý kéo e vào bảo đây là bạn gái con rồi bảo e gọi mẹ là attaya (mẹ chồng - tiếng telugu), bảo e nói chuyện với mẹ nhưng e ko biết nói j, với lại cũng ngại nữa. A có vẻ giận, cũng hơi nặng lời với e bảo tại sao e lại như thế, nhưng ngay sau đấy xin lỗi e luôn, a nên nói trc vs e nếu muốn e gặp mẹ, sau này sẽ không to tiếng với e. A còn giới thiệu bằng tiếng việt với 1 vài người e là bạn gái, giờ giới thiệu là vợ luôn rồi ạ (dù chưa nhiều người nhìn thấy e) À hẹn hò là ko cho e trả tiền, 1 lần e lỡ trả mà a bắt chị nhân viên trả lại tiền cho e rồi a thanh toán lại làm e xấu hổ muốn chết. Giờ thì không ngọt ngào sến súa như lúc bắt đầu nhưng có những điều a chỉ chia sẻ với 1 mình e. A cũng khóc trước mặt e nữa. Lúc a nói muốn cưới e thì e nói luôn là e sẽ không sống ở Ấn đâu, a đồng ý chắc như đinh đóng cột mà k biết sự thật ntn
    Mong các chị cho e lời khuyên với ạ, e có quá ngây thơ khi lựa chọn tin tưởng vô điều kiện vào a như thế? E có quá ngốc nghếch khi đã nghĩ quá xa khi mới chỉ bắt đầu, khi mà nếu bọn e muốn đến với nhau còn cần đi quãng đường dài gấp nhiều lần? E có đặt quá nhiều hi vọng vào mối quan hệ này không, e sợ nếu hi vọng nhiều thì thất vọng càng nhiều.
    Các chị nói trai Ấn giỏi ngọt ngào, tầng 18 còn là đừng tin những gì trai Ấn nói, cũng có các cặp chia tay, kết hôn rồi cũng nhiều vấn đề. Chính a ý cũng bảo e đừng tin tưởng ng khác nhiều quá (ý a nói mấy thầy yoga), a ý hiểu họ rõ hơn e, ngoài mặt như thế nhưng trong lòng chưa chắc giống vậy. E cũng muốn biết trong lòng a ý có thật sự yêu e nhiều như những j a thể hiện ko
  7. Rose12

Rose12 Thành viên tích cực

@Ily_smk : Có phải bạn từ 1 group trên fb giới thiệu qua đây ko ? thấy đọc case quen quen. Cứ từ từ bạn nhé, cái gì mới cũng đẹp, cũng màu hồng hết, cộng với con gái khi yêu hay ảo tưởng, vẽ mộng này kia lắm, hoặc nhiều khi mấy anh đàn ông làm mình nghi ngờ , bất an, không tin tưởng nhưng mình lại tìm cớ để biện minh cho họ, lại vừa tự an ủi cái ảo tưởng của mình rằng anh này tốt, anh này yêu mình, chắc tại tính ảnh vậy, vân vân và mây mây . Cứ từ từ và tỉnh táo bạn nhé. Nếu có thời gian bạn thử đọc các tầng trước để tham khảo, hiểu hơn về độ ngọt ngào dẻo quẹo của các anh Ấn và có hướng đi cho mình . Tất nhiên mình ko nói anh của bạn xấu hay tốt, vì mình ko phải là bạn, chưa tiếp xúc với anh của bạn bao giờ. 4 tháng cũng chưa phải là lâu để hiểu 1 người đâu bạn ạ.
  8. Ily_smk

Ily_smk Thành viên mới

@Rose12 mình search yêu người ấn, lấy chồng ấn... rồi tình cờ tìm đc forum này thôi. A cũng chưa làm j khiến mình bất an hay nghi ngờ hết. Như bạn nói, 4 tháng chưa phải là dài để hiểu rõ 1 người, mình cũng cảm thấy mình chưa hiểu gì nhiều về a ấy. Anh nói bố mẹ k ép cưới, rồi hứa hẹn sẽ cưới mình. Mình cũng tự nhủ là lời hứa chỉ có tác dụng làm ty thêm ngọt ngào thôi chứ ai biết nó thành hiện thực k. Hnay a nới 2 tháng nữa a sang làm bên TQ, lương bên đấy cao hơn, để lo cho tương lai bọn mình. A tìm đc công việc tốt mình cũng mừng cho a, nhưng bên TQ k facebook hay messenger thì mình vs a sẽ ntn
  9. Rose12

Rose12 Thành viên tích cực

Chào cả nhà, sau bao tháng ròng rã cuối cùng thì em cũng đã đọc hết các trang và leo hết đủ 19 tầng nhà mình . :drm1
  10. Meomeo1032

@Ily_smk Bạn cẩn thận nhé, vì mấy anh Ấn này chẳng tin được đâu. Như câu chuyên của mình đây, hắn cũng là yoga teacher. Bạn có bao giờ thử nghĩ hắn có bạn gái khác sau lưng bạn không? Đến bao giờ hắn công khai dám để hình đại diện là bạn thì tức là hắn đã công khai và thực sự may ra có ý định nghiêm túc. Họ từ Ấn sang đây, không bạn bè không người thân, được nhận tình cảm thì ít ai chối từ lắm cho dù có bạn gái đi nữa. Trong thời gian mình và anh Ấn kia cãi vã, hắn đã lả lơi được rất nhiều cô gái rồi đó, một trong số đó mình đã nói chuyện, bạn ấy cũng kể nó nói chuyện ngọt ngào ân cần dịu dàng lắm. Vậy thử nghĩ xem cần bao nhiêu thời gian nữa thì lời yêu đươc thốt ra? Hẳn sẽ chẳng lâu chút nào. Mấy anh trai Ấn này, nhất là Yoga teachers bạn cứ thử tiếp xúc mà xem 10 thì đến 8 9 đều ngọt như nhau, mà chắc chắn sẽ chẳng có mình bạn được đối xử thế. Mình nghĩ bạn còn trẻ, có yêu thì nên tránh mấy thầy dạy Yoga ra. Mà không thì cứ yêu đi, còn trẻ vấp ngã rồi mới trưởng thành. Chúc bạn luôn tỉnh táo và thông minh nhé