1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tầng 19 - Tâm sự của các nàng yêu trai Nam Á

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Alice1991, 17/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@Linhnguyen121 : cái thằng đấy trước sau gì cũng bị trời trả báo thôi, đúng là khốn nạn, chị mà gặp nó ngoài đời sẽ xông vào cho nó vài cái tát ngay.

Đời thiếu gì đàn ông, chị chắc chắn là em sẽ hạnh phúc , sẽ gặp được người tốt bù đắp cho em.
    Rose12, copconmisaLinhnguyen121 thích bài này.
  2. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@Linhnguyen121 Thôi nó lấy vợ là mừng cho em rồi. Coi như là dứt được nó, đúng là cái thằng vừa hèn vừa đốn mạt. Em với anh chàng Pháp kia sao rồi? Còn quen nhau không? Qua cơn mưa trời lại sáng, em còn trẻ còn tương lai phía trước, chuyện vấp váp của tuổi trẻ là không thể tránh khỏi.

@may_trang Chị vẫn khoẻ chứ ha? Mọi thứ vẫn tốt đẹp chứ chị?

Cách đây mấy ngày mình mới ôn lại chuyện cũ với 1 mem Ấn khi xưa. Hầu như tất cả các cặp đều chia tay, rã đám nhau hết, ngay cả những chị khi mới bắt đầu nhà Ấn thì giờ cũng đã đường ai nấy đi. Lứa của mình thì chắc chỉ còn mình mình trụ lại. Các bạn khác lấy chồng VN, Mỹ… đều có cuộc sống khá hạnh phúc. Nếu ai đã theo dõi nhà Ấn nhiều thì chắc là cũng có đủ bài học kinh nghiệm rồi. Còn nếu học không vô, không tiếp thu nữa thì chịu thôi. Không ai sống dùm hay nghĩ dùm các bạn được.
    Rose12 thích bài này.
  3. may_trang

@copconmisa : chị vẫn khỏe, đang mang thai lần nữa được 13 tuần rùi. Cảnh nhà vẫn ấm êm hạnh phúc, chưa có gì biến động, tháng 7 này chị lại về VN giỗ Bố chị, cuộc sống của người phụ nữ sau khi lập gia đình chỉ có thế thôi, nhiều khi cũng chán thật nhưng nếu làm cho nó biến động thì lại sợ ko chịu nỗi sốc :D:P
    Baljeet257copconmisa thích bài này.
  4. copconmisa

Chúc mừng chị nha. Em đã nghe tin nhưng không dám hỏi thẳng vì sợ kiêng cữ gì Đã biết là trai hay gái chưa chị? Nói chung cuộc sống nhẹ nhàng vậy là vui rồi, chị vẫn sống với mama út à? :D
    meomit2012 thích bài này.
  5. meomit2012

meomit2012 Thành viên mới

@PhungKim chị Mây trắng nói phải đó em ạ.
    PhungKim thích bài này.
  6. may_trang

@copconmisa : chị giờ không giao tiếp với nhà chồng, Cha Mẹ ảnh họ hàng nhà ảnh, ảnh muốn thăm cứ về thăm nhưng chị ko đi cùng, ảnh ko dám để chị ở nhà 1 mình với người làm nên ành cũng ko thăm viếng ai hết. Hôm thứ 7 vừa rùi siêu âm hỏi trai hay gái mà họ bảo luật ko cho phép thông báo, ox chị bảo để đưa bs siêu âm 1k rs cho bs uống trà, bs sẽ thông báo ngay nhưng chị bảo thôi, cũng chả cần gì, đợi về VN check cũng chưa muộn.
  7. copconmisa

Hic, sao vậy chị? Mâu thuẫn lớn quá hay sao vậy chị?
  8. Linhnguyen121

Linhnguyen121 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chị @copconmisa : dạ em cũng muốn tẩn cho nó một trận cho bõ tức lắm chị ạ. Nó bảo nó muốn sang VN để gặp em, em cũng muốn gặp để cho nó ăn vài cái tát. Nhưng em biết nó nói thế thôi chứ chắc ko dám sang đâu.
    Chuyện của em với anh Pháp thì cũng mới bắt đầu được mấy tháng nên cũng chưa chắc chắn được cái gì cả. Nhưng Pháp thì tư tưởng và mọi thứ thoáng hơn nhiều nên em cũng cảm thấy thoải mái và hạnh phúc hơn nhiều chị ạ. Bọn em cũng vi vu du lịch suốt, cứ 1,2 tuần lại xách balo đi chơi nên em cũng không còn nghĩ ngơi gì về chuyện cũ nữa. Mặc dù vậy nhưng tương lai thì cũng khá là unsure.
    Anh bạn Pháp của em cũng khá là charming, tính tình ít nói, hơn em 7 tuổi, nói cái gì là làm cái đó, rất thích nấu nướng làm bánh, việc nhà cũng không ngại làm, nếu em mệt là làm hết việc. Nhưng mà mới sang VN đc gần 1 năm nên hay đi networking, với dân Pháp nên hay thích party , clubbing, thích ngồi bar pub uống bia rượu, mà kiểu này thì dễ tán gái và dễ bị gái tán. Bây giờ em cũng sợ nên cũng chả dám xác định gì. Vậy nên chắc là phải go with the flow thôi các chị ạ. :D
    Chị @may_trang : Chúc mừng chị ạ ! Em mong là chị với bé lúc nào cũng khỏe mạnh. Khi nào chị về VN thì contact em nha.
  9. copconmisa

@Linhnguyen121
    Chị sống ở XH phương Tây một thời gian rồi thì bắt đầu nhận ra những mặt trái của nó, nhất là trong chuyện tình cảm. Lời khuyên của chị cho em là take time nha em, as much as you want. Tụi Tây, máu lạnh nhiều hơn máu nóng, yêu nhanh nhưng phũ cũng cái rẹt, nhiều khi làm mình tổn thương. Trai Tây ở VN thì lại càng dễ hư, bây giờ chị thấy XH VN đảo điên, nhiễu nhương, thoái hoá, các giá trị đạo đức bị thay thế, vật chất lên ngôi… Em cứ vui vẻ đi, nhưng thấy tên nào có dấu hiệu không chung thuỷ em sút nó cái rẹt cho chị :D
  10. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đọc chuyện của em mà chị cũng thấy buồn cười ghê! Đúng là con gái khi yêu thì cái gì cũng yêu được em hén! Như chị bây giờ ngày nào cũng lảm nhảm, càm ràm, đâm ra phát cáu luôn....
    --- Gộp bài viết: 29/05/2017 ---
    Ráng giữ gìn sức khỏe nha chị! Cuối năm nay chắc vk ck em về Ấn. Em cũng mong sớm có em bé đây, nhưng ck em lo xa quá vẫn chưa chịu.