1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tầng 19 - Tâm sự của các nàng yêu trai Nam Á

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Alice1991, 17/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Linhnguyen121

Linhnguyen121 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@copconmisa Dạ đúng đấy chị ạ. Đợt ở UK em cũng chơi với tụi con gái EU thì thấy mấy thằng Châu Âu cũng mất dạy lắm chị ạ, chúng nó chỉ thích play thôi chứ không thích có cái gì engage cả. Vậy nên em cũng chẳng vội vã gì đâu ạ. Cái khâu thẩm định này thì khó khăn lắm đây. Bạn em ít nói nhưng hình như là khá sát gái. =)). Nhất là gái VN, chỉ cần nhìn thấy tây là dâng hiến luôn chị ạ, không cần mời mọc gì nhiều. Khổ thế chứ.

Hắn cũng hỏi em là em muốn gì ở hắn, em chỉ bảo là em không muốn gì cả, thấy tốt thì em ở lại, em thấy không tốt thì cho hắn nghỉ. Và em cũng make sure là mọi thứ đều rõ ràng ngay từ đầu, nếu 1 lần em phát hiện ra hắn lăng nhăng, ngủ lang chạ hay chỉ cần rủ rê đứa nào chơi one night stand thì không cần giải thích gì cả, bye bye luôn.
    Hiện tại thì em không xác định gì với ai hết. Đến khi nào em có người gắn kết thì các chị sẽ là người em thông báo đầu tiên. Hehe.
    Rose12, meomit2012, may_trang1 người khác thích bài này.
  2. meomit2012

meomit2012 Thành viên mới

Chào các chị em, nhân đây em cũng xin cảm ơn hội nhà mình, nhờ vào đây lặn lội đọc từ tầng này qua tầng kia, .. Từ những tình yêu đích thực cho tới mấy phi vụ lừa tình của trai Ấn.. Từ những điều lãng mạng chân thành trong lúc đang yêu cho tới phân đoạn đấu tranh, mệt mỏi .. kết thúc hay bước qua chương hôn nhân. Rồi những vui buồn hạnh phúc, khó khăn của các chị sau khi kết hôn . Em đã thấy được bản thân mình trong các câu chuyện của mọi người. Nhờ đó mà tinh thần cảnh giác nâng cao , không quá lậm vào những lời đường mật của trai Ấn. Em thấy tình huống của em qua từng chương từng tầng nhà mình...
    Khi nào rảnh em sẽ kể chi tiết chuyện của em cho nhà mình.
    Linhnguyen121copconmisa thích bài này.
  3. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@copconmisa : Mâu thuẫn giữa chị và mẹ chồng + em gái chồng, ý bà là theo phong tục Ấn thì con dâu phải phục vụ con gái bà + chồng của nó y như là với cha mẹ chồng. Hôm đấy chị mới mang thai được 4 tuần, có vài họ hàng ở quê lên chơi nên bà đt cho ox chị bảo 2 vc về nhà. Chị rất là mệt , ko muốn về rùi nhưng ox chị bảo cố gắng về chứ ko họ hàng lại đàm tiếu tụi mình sống riêng nên ko nhớ gì đến họ hàng nữa.

Thế là phi 30km về, vừa về đến nơi, chưa kịp thở bà đã bảo "trưa nay con làm 150 cuốn chả giò cho mọi người thưởng thức món ăn VN nhé", chị nhìn qua ox, ox chị liền bảo bằng tiếng Marathi với bà là "vợ con nó mới có bầu nữa rùi, mommy cứ bảo maid nấu món Ấn đi". Em biết bà nói sao ko "vậy hả, vậy thôi làm 100 cuốn thôi, nó cần gì cứ bảo maid phụ với nó, chứ Mẹ đã nói với mọi người là trưa nay ăn món VN rùi".

Ox chị định lên tiếng nhưng chị kéo tay nói nhỏ "ko sao, e làm được". Cuối cùng có ai phụ mình đâu, họ đâu có ăn 1 món chả giò thôi nên maid cũng phải lo làm chapati + bhaji các thứ ... 1 mình mình làm chết cha chết mẹ luôn nhưng có dám than thở đâu, chiên 100 cuốn chả giò xong đầu cổ tóc tai áo quần toàn mùi dầu mỡ không.

Rồi cũng xong bữa trưa, maid sau khi dọn dẹp rửa mâm đĩa, họ cũng ra về, tưởng là đc nghỉ ngơi, ai dè lúc này 2vc con em của ảnh mới vác mặt về, ko biết đi chơi ở đâu đó, về nhưng vẫn chưa ăn trưa, nó kêu chị làm cho 2vc nó 10 cuốn chả giò nữa đi, chị bảo chị mệt, giờ chị đi ngủ trưa, nó chạy qua méc mẹ nó, bà mẹ chồng yêu quý qua kêu mình "Làm thêm 10 cuốn chả giò nữa đi con, lúc nãy Mẹ ăn chưa no, giờ Mẹ muốn ăn nữa".

Chị nói con mệt, con ko làm nổi nữa, thế là bà tỏ vẻ khó chịu, rùi 2 mẹ con xúm nhau cằn nhằn bằng tiếng marathi, lúc này ox chị đang ngủ trưa, chị kêu ảnh dậy, bảo đi về, chứ e mà ở đây là có chuyện lớn à nhen. Chưa kịp đi vềthì con em ảnh nó nói với chị là "BốMẹ của mày ko có dạy mày là khi về nhà chồng thì phải phục tùng nhà chồng sao?". Chị lao vào cho nó liền 1 bạt tai như trời giáng "Bố tao mất rùi mà mày vẫn dám nhắc đến ông à ?". Rùi nó lao vào túm tóc chị trong khi nó biết chị đang có thai đó nhen, chị xô nó ra, hất nguyên 1 thau nước trên bếp vào người nó rùi chạy ra núp sau lưng chồng. Nó vừa la vừa khóc vừa rượt theo để thịt mình. Bà Mẹ chồng quý hóa cũng nhảy vào tiếp sức con gái "sao mày dám đánh con tao"

Ox chị la lớn lên giận dữ, 2 Mẹ con đó mới dừng bước nhưng con em chồng vẫn to mồm: "Mày bước ra đây, đừng có núp sau lưng anh tao". Chị là cứ túm chặt lưng ox vừa khóc vừa nói "em đang có bầu mà nó đòi đánh em, em bỏ hết mọi thứ theo anh ở đây, em ko có bạn bè người thân gì hết mà sao đối xử e như vậy, anh phải bảo vệ em". Rùi sau đó họ gây nhau bằng tiếng Marathi, chị cũng ko hiểu được hết, nhưng đại khái bà mẹ chồng bảo ox chị là "con nhỏ đó bỏ bùa mê mày, làm cho mày mù rùi, nó nói gì mày nghe đó, nó đánh em mày chứ em mày có đánh nó được cái nào đâu mà mày lo nó chết" :-)

Sau đó thì 2vc về lại nhà riêng, từ đó đến nay cũng 2 tháng rùi, ko có giao tiếp gì với bên đó. Chị nói "anh muốn về cứ về, còn em mệt, em cần nghỉ ngơi". Ba chồng thì xót cháu nội chứ cũng ko xót con dâu, gọi đt hỏi thăm đc 1 lần "nó có sao ko, có ảnh hưởng gì đến baby ko đó, nó người nước ngoài, ngta sẽ check là trai hay gái, có gì báo cho Ba biết nhen" (:|
    Rose12Linhnguyen121 thích bài này.
  4. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@meomit2012
    Các bạn tầm 25t trở đi thì đa phần chững chạc và hiểu biết hơn (đa phần thôi nha vì có các chị 30 cái xuân xanh vẫn bị lừa như thường). Chị thấy chị mây trắng nói đúng, yêu trai Ấn mà muốn qua Ấn sống thì kiếm trai nào có đk một chút. Hầu hết các cặp thành là đều hoặc ra nước ngoài sinh sống, hoặc gặp nhau tại 1 nước thứ 3. Nếu em thấy trai nào không có ý định này, dẹp đi cho xong, đừng lằng nhằng mất thời gian.
    --- Gộp bài viết: 29/05/2017, Bài cũ từ: 29/05/2017 ---
    @may_trang wtf ????????????
    Chị ơi? Sao chuyện chị kể giống trong phim quá vậy? Các bạn đọc đó mà bớt mơ mộng nha, đời không như là mơ. Làm thân con gái lấy chồng xa xứ, gặp gia đình chồng không hiểu chuyện, mà chồng lại không biết bảo vệ thì chỉ có nước ngậm đắng nuốt cay. Có người bị chồng giữ passport, đánh đập khóc lóc, phải trốn nhà, cầu cứu ĐSQ VN. Đừng như Nam Cao viết, Chí Phèo chửi cả làng Vũ Đại, nhưng ai cũng nghĩ chắc nó chừa mình ra.

Em đọc chuyện chị kể mà tức điên, gặp em là em cũng xông vào đánh nhau tơi bời, rồi kệ ra sao thì ra. Nhưng em cũng hả hê là chị cho nó 1 bạt tai với nguyên 1 thau nước vô mặt, cho chừa cái tội tinh tướng. Giờ hai anh chị không ra nước ngoài sống được hả chị? Kiểu này sau này sinh con ra thì sao? Ba mẹ chồng qua thăm, rồi mâu thuẫn chằng chịt?
    Viannguyen1991, Rose12meomit2012 thích bài này.
  5. may_trang

Từ nước ngoài về lại Ấn, rùi giờ lại đi nữa cũng không dễ dàng gì, thôi thì tới đâu hay tới đó vậy, thật sự mà nói nếu ko có tình yêu lớn lao của ảnh chắc chị cũng ko trụ nổi ở cái đất Ấn này.
  6. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nguyên cái bạt tai cho đáng tội. Con em chồng tinh tướng nhỉ? Giặc bên Ngô không bằng bà cô bên chồng là đây. Em mà sống chung chắc bỏ chạy lâu rồi, chị Mây Trắng thiệt là có sức chịu đựng, em ngưỡng mộ chị ghê!! Em sống ở nước khác mà cũng cảm thấy mệt với hội người Ấn lắm, bạn bè của ck mình phải ý tứ, không phải cái gì cũng được nói. Nói những gì mà ck dặn trước khi gặp họ, nên khi gặp họ mình cũng chả muốn nói chuyện vì lỡ như mà nói trật thì lại ko biết chuyện gì xảy ra. Về nhà thì ck hỏi sao em ko nói chuyện với mọi người, nói mình tạo khoảng cách với họ..... Đấy là sống nước khác mà còn vậy đó nên đừng tưởng ko bị ảnh hưởng gì.
    copconmisa, Rose12meomit2012 thích bài này.
  7. Linhnguyen121

Linhnguyen121 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@may_trang Ôi shock quá chị ạ. Cái con em chồng mất dạy đấy phải em thì em phải táng cho nó thêm vài cái nữa chứ thế này tức quá. Nếu có phải gặp lại chị bắt nhà bên đấy chỉ được ăn toàn chả giò và ko được ăn đồ Ấn chị nhé! Cho chúng nó sặc ra chả giò luôn.
    Nhưng chuyện nó ra đến mức như thế thì bây giờ cũng khó sống chị ha. Nếu bố mẹ chồng mà không chịu hiểu ra vấn đề thì khó lắm. Em nghĩ chị về Ấn vì anh nhà muốn về gần bố mẹ để tiện đường chăm sóc, mà đến mức thế này thì phải dọa là nếu bố mẹ không xuống nước thì vợ chồng chị đi luôn. Thế nào ông bà chẳng sợ.
    meomit2012 thích bài này.
  8. may_trang

Trai Ấn mà em, làm gì có chuyện tụi nó bỏ Cha Mẹ, thằng nào mà chẳng có hiếu. Suy cho cùng, họ chỉ hành hạ con dâu chứ họ rất thương con trai của họ, chả giò chiên ra là bà kiểm tra từng cuốn, khét 1 chút thôi là cũng để khách ăn, chứ chồng con là phải ăn cuốn ngon nhất, ăn xong cũng khỏi phải đứng dậy rửa tay, nước ấm rửa tay đem đến tận nơi. Ở nhà với chị thì ko có chuyện đó đâu, chị nấu xong, 2 vc cùng dọn ra rùi cùng ăn, ăn xong thì cùng dọn dẹp rùi tự đi vào washroom mà rửa mồm miệng chân tay chứ ko ai đâu mà hầu.

Ở với vợ thì đỡ đần việc nhà cho vợ chứ ở với Cha Mẹ thì là Kim Cương của ông bà, được cưng như trứng hứng như hoa, mình cũng biết ý mà cung phụng hầu hạ chồng mỗi khi về bên ấy mà vẫn có chuyện.

Cái hôm xảy ra chuyện ấy, sau khi về đến nhà, ảnh cũng bảo chị "Sao em ko giữ bình tĩnh, có gì thì cứ nói với anh, sao em lại đánh nó". Nghe mà điên, chị bảo "Giờ muốn sao, muốn tui quỳ xuống xin lỗi nó hay sao. Ai xúc phạm đến Cha Mẹ anh, anh có im lặng được ko mà bảo giữ bình tĩnh. Nó là em gái anh chứ nó ko phải bà nội của anh". Chị nói vậy mà còn mở mồm ra nói ngu :"Nhưng theo văn hóa Ấn, sau khi nó lấy chồng rùi thì nó là khách trong nhà, ko còn là em gái của anh nữa, nó thuộc về gia đình khác, chúng ta phải tôn trọng nó".

Ôi trời, nghe mà muốn lên huyết áp, chị nói "Vậy giờ sao, tui là người VN, tui ko theo văn hóa Ấn đó, ok thì gọi nhau là vợ chồng, ko thì ly dị, anh về với Cha Mẹ anh và cái văn hóa Ấn chết tiệt đó, con tui tui dư sức nuôi, tui nuôi ko nổi thì gia đình tui nuôi, khỏi phiền đến anh, cứ lấy giấy bút ra viết đơn ly dị liền, tui ký ngay"

Lúc đó chị cũng chả cần cái gì nữa, muốn tới đâu thì tới ah. Tụi Ấn này nghe đến ly dị thì có vẻ chùn bước, xuống nước, nhẹ giọng ngay: "Anh đâu có nói là em sai mà ý anh là có gì e cứ nói với anh, em tức giận ko tốt cho baby" :D:D.

Túm lại, giờ cứ im lặng thôi, ko giao tiếp gì nữa, Cha Mẹ ảnh, ảnh muốn thăm cứ về thăm, con em ảnh nó bảo chị phải xin lỗi nó trước mặt mọi người thì nó mới bỏ qua. Trời ơi, nghe sợ quá, mày ko bỏ qua thì mày làm gì được tao =))=))
  9. PhungKim

PhungKim Thành viên rất tích cực

Hi, đọc một loạt tin mà thấy vui quá mấy chị. chúc mừng chị MÂY TRẮNG nha...
    Cảm ơn lời khuyên của các chị. Bạn em thu nhập tháng trên 20k rub thôi, còn nói 1 năm e có thể về nhà 4-5 lần mà, còn mẹ ông thì ko khó tính, có thể ở riêng, nói vậy á chị.
    Mà suy đi xét lại e chưa biết thực hư thế nào.
    Ong định sẽ không kết hôn vs ai khác mấy chị.
    Chúc cả nhà tối vui nha. Mưa nhớ giữ ấm ạ
  10. may_trang

Trời, lương 1 tháng 20k Rs mà mua vé cho e về VN 4 - 5 lần trong 1 năm ah, định đi xe buýt từ Ấn về VN hở ? Chị nhớ ko nhầm thì em nói bạn e ở Nagpur phải ko ? Ở Nagpur chỉ có sân bay nội địa, bay vòng vòng trong nước cho vui, chứ muốn bay đi quốc tế, em phải bay qua Mumbai, rùi từ đó mới về VN.

Vé khứ hồi Mumbai - Saigon là 35k rupees rùi nhen, rùi vé khứ hồi từ Nagpur lên Mumbai thêm 4k nữa, tổng cộng 1 lần em về VN tiền vé ko thôi là 40k (2 tháng lương của bạn em), rùi đâu phải về tay không, phải quà cáp cho mọi người, rùi tiền tiêu xài của e ở VN trong thời gian e về thăm nhà, ít nhất cũng 20k nữa. Tổng chi cho 1 lần em về VN tiết kiệm lắm thì cũng 60k (khoảng 22 triệu VND)

Vậy mà dám nói cho em về thăm nhà 4 - 5 lần trong 1 năm ah, 1 là bạn em nằm mơ nói nhảm, 2 là đại gia hoặc con của đại gia nhưng chưa lộ diện.

Ox chị đi làm thu nhập sau thuế mỗi tháng là 1.18 lakh, gần 6 lần mức lương của bạn em mà chưa bao giờ dám nói cho chị về VN 4-5 lần 1 năm, ảnh mua vé cho chị về 2 lần trong 1 năm (giỗ Bố và dịp Tết âm lịch) là đã toát mồ hôi hột rùi.

E cũng nên tìm hiểu những gì ngta nói chứ đừng tin tưởng rùi mừng thầm anh ấy sao mà tốt quá. Khoảng cách giữa nói và làm xa lắm em ơi !
    Lần cập nhật cuối: 30/05/2017