1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tầng 2 nhà CHUM LỐNG - Chuẩn bị Tây Côn Lĩnh tết dương - Hàm Lợn đã qua, tiếp tục Ngọa Vân - Yên Tử

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi nestxanh, 01/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khoailangabe

khoailangabe Thành viên rất tích cực

Em Lang nữ thay mặt ku Lang Nam vote cho bà già xi -tin 1 fiếu đi t7 ah.^^
  2. Nobitus

Nobitus Thành viên mới

Ối Giàng ơi, bão về, bão về. Lần này bàn lùi lại là mụ Đoan già răng đã móm mém mà vẫn lắm lời, còn cụ Nghị thì tiến hàng chục bước liền. Thế giới đảo lộn hết cả, chẳng biết đường nào mà lần
    Em thì vote cho việc động viên cả nhà cố gắng đi cho đông đủ ạ, vì Nam Định thân yêu, vì công sức cụ Nghị
    Một tin ko thể buồn hơn là chị Vân Dung gặp hạn ạ. Ngày mai đợi Nest trở về HN, cả nhà thống nhất cho cái lịch tập trung đi thăm Bumby nhá. Nhân tiện thống nhất lại cái lịch trình NĐ lun.
    @c.Dung: mong chị chóng khỏe để còn điên cùng với cả nhà. Đợt này chị ẩn dật hơi lâu đấy ạ
  3. babubi

babubi Thành viên mới

hí hí, cảm ơn các bạn nhà Lông Mít nha, đã up ảnh nhưng toàn up lên facebook thôi.
    Khổ thân cụ Nghị ốm đau.
    Nana với c Đoan xì tin thật là đáng iu, còn các bạn khác chưa kịp giới thiệu gì cả, híc
  4. XLibra

XLibra Thành viên mới

CHV điểm danh ở tận trang 4. Đừng hỏi vì sao
  5. khoailangabe

hehe em điểm danh phát trước khi đi ngủ
  6. fallingsnow

fallingsnow Thành viên mới

Nana mai sau khi chốt thời gian gọi điện cho Bumby xem em ấy đang nằm nhà hay ở bệnh viện nhá. Đồng chí em chuẩn bị luôn hậu cần vụ này được không
    Cố gắng kiếm loại thảo dược hay đồ uống liền da nhanh hay hồi phục thể lực cấp tốc để cuối tuần này em ấy còn chiến đấu được với lũ hổ báo nhà Lông Chúm nha
    @Sỹ nghị: Ai bảo sỹ nghị tao không đi được. Có điều đợt này cũng đang kẹt về thời gian nên mới ủng hộ vụ đi thứ 7
    nếu mọi người ham hố cứ chạy thứ 6 rồi thứ 7 tớ sẽ đuổi sau. Yên chí kiểu gì Đoan cũng góp mặt một đêm vì đây chắc là LẦN CUỐI ĐI PHƯỢT QUA ĐÊM CÙNG CẢ NHÀ (tính cho đến hè năm sau). Em Vân Dung cố gắng nhé. Nếu tính cho đủ cả 14 thành viên thì đây cũng sẽ là lần cuối (tính đến hè năm sau) nhà mình có cơ hội đi đủ 14 người đấy, lần cuối cùng sẽ ít vui nhất cho tới hè năm sau. Vì sau đấy tống được bà già lắm lời, bớt được đứa tham ăn nên chuyến đi sau thế nào chả vui hơn và hoà bình hơn
  7. thanhdg_gl

thanhdg_gl Thành viên mới

Vừa làm xong một hiệp, vào đây điểm danh phát xem bọn đú còn đứa nào đú nữa được không.
    @All: Thực ra nhà ta ai cũng có việc cả, việc thì làm cả đời, vui chơi thì chỉ có lúc, nói thế mọi người hiểu hết chứ ha?
  8. nestxanh

nestxanh Thành viên mới

Hê nhô!
    Lúc mình ra đi mới có 4 bài, j đã 4 trang, ngồi đọc mòn con mắt.
    @em Na: "rất là nhớ nhà mình", em làm cái j thế hả, vừa mới nhậu xong em đã nhớ rồi, em điên à.
    @All: vì bị sếp ghét do đi chơi nhiều hơn lão nên chắc sáng thứ 7 em vẫn phải làm, sau 12h sẽ té luôn về NĐ, vậy nếu ai đi thứ 7 thì 1h tập trung ở trước cổng ĐH Y (Tôn Thất Tùng) để đi nhỉ!
    @Đoan già và Thanh lão quả ôm: một con ra đi cả tàu thêm cỏ.
    @dập dòm kid và 2009uocmo: zô đi, welcome!
    Và trên tất cả @ÔM: nhớ ôm nhất nhà, để chia xẻ với ôm và chúc ôm mau lành, tiểu sử cơ thể của xế như sau: chân trái bị gẫy làm đôi do chính xế bẻ vào năm 4 tuổi, bị liệt một tháng vào năm lớp 4 do tiêm nhiều kháng sinh, tay trái gẫy lần 1 vào năm lớp 6, gãy lần 2 vào năm lớp 9, mẻ xương khủy tay vào năm lớp 10 (lần này không bó), vị chi là bó bột 3 lần rồi, ngứa vãi. Sau đó quyết chí thể dục thể thao và nâng cao trình độ leo trèo nhảy nhót nên xế j mới pro thế này.
    Vừa rồi em đi đánh dấu thêm được vài địa danh chưa đặt chân đến bao j vui vãi, dù mỗi nơi chỉ vài tiếng, mạn phép chia xẻ với ace nhà mình:
    - Tối thứ 5: 23h bắt xe MaiLinh rời SG đi Đà Lạt.
    - Thứ 6:
    5h30 có mặt tại Đà Lạt mộng mơ, trời mưa lâm thâm, mát lạnh, tiến hành đi bộ đến chợ ĐL mua áo mưa để mặc chống rét rồi đi thêu một cái xe đạp địa hình. Đạp xe một mình trong một khung cảnh lãng mạng, ĐL đầy hoa và rất thơm. Vì không có nhiều thời gian nên chỉ đi những địa danh căn bản nằm trong bản đồ ĐL như: biệt thự Trần Lệ Xuân - nhà thờ Domaine De Marie - Chùa Linh Sơn (chùa này có cái tượng to vãi) - ĐH Đà Lạt (trg này khuân viên nằm trên đồi, đẹp thôi rồi) - Viện Nghiên cứu Hạt Nhân (hỏi em bảo vệ nó không cho zô và nó cấm chụp ảnh luôn) - Dinh Bảo Đại III (hôm đó là ngày zỗ của ổng, mình đến trễ nên không dự được buổi lễ sáng sớm) - Nhà thờ Chánh Tòa, và Hồ Xuân Hương thì lượn được gần 2 vòng. Nếu đi một mình chắc chỉ đến ĐL 2 lần nữa là cùng, lần 1 sẽ đi du lịch mạo hiển vượt thác Datanla.
    15h30'' rời ĐL đi Ban Mê Thuật với mục đích chính là uống cafe, ko có mục đích phụ vì nhà cô bé Chew mình biết ở đây nhưng bé không ở nhà.
    20h có mặt tại BMT, sau khi thuê nhà nghỉ, tắm rửa bắt đầu lang thang đi uống cafe, phải nói là ngon và rẻ vì ít, uống nóng thì được một cái chén mắt châu.
    - Thứ 7: buổi sáng tiếp tục lang thang BMT và đi uống cafe tiếp, đi một quán phình phường uống 2 chén hết 10k, đi tiếp một quán đại sang uống một chén hết 7k, rẻ vì ít, ngon vì nó là sứ cà.
    10h lên ô tô rời BMT đi Nha Trang.
    14h tới Nha Trang, sau khi vô một khách sạn ngay giáp biển, nhìn thèm vãi, nhanh chóng vô phòng, vừa lột xong quần áo, chưa kịp mặc j vào thì trời đổ mưa to gió lớn, điên thôi rồi, bikini không chụp nổi, thật là tiếc. Ở đây thưởng thức món cá mai khá ấn tượng. Đỏa Vinepêjj đó không đi nổi.
    21h15 lên ô tô rời phố biển về với Thủ Đô yêu dấu.
    - CN: ngủ trên ô tô.
    - Thứ 2: 3h15 có mặt ở bến LY, sau khi về nhà tắm táp và pha một ly Nestxanh, mở mạng ra thì thấy cái nhà này làm đến 4 trang rồi, vậy là hì hục đọc.
    Đọc xong thì viết, viết xong thì gửi, gửi xong thì ngồi lướt web.
    Chúc cả nhà tiếp tục ngủ ngon với những ác mộng!
  9. khoailangabe

Tuần mới, ngày mới viết tý chào buổi sáng nào.Chị Vân Dung ơi,chị làm sao vậy?Hxhx , chúc chị sớm đi đú đc với nhà mình vào cuối tuần nhé :) .^^ Yêu chị lắm cơ.
    @All cả nhà mình ơi , em cũng nghĩ là chia thành 2 nhóm đi cũng chả sao đâu.Một nhóm đi vào sau 12h giờ trưa đi làm về té về NĐ luôn cũg đc ko sao đâu. ^^, cho bọn họ đú trước từ tối t6 , chúng ta t7 ra sau đú tiếp.Muộn hơn tý, có sao :D :D .
    @ mấy bác dập dòm đặt gặch có bác nào là xế ,pm em cái nhé ^^ , em ko đổi ý đâu , nhưng ku bạn em cũng máu me điên cùng nhà mình ^^ , mạn phép Nghỵ Quế em test trước mất rồi ^^ :D
  10. LizEvans

LizEvans Thành viên mới

vụ Hà Giang cho em mí bạn em xin 2 chân dập dòm nhé cả nhà. 2 ôm ạ hức hức T.T