1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tầng 3: Tìm bạn lang thang cùng

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi LANTRAI, 31/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhatanh195

nhatanh195 Thành viên mới

gio o ho tay no nhieu hoa sen lam...co bac nao muon luon lo ngam va hit ko khi trong lanh giua cai thanh pho bui bam nay ko?
  2. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Bạn dự định đi vào thời gian nào??? Trong giờ HC thì mình không đi đc rồi ~X
  3. LANTRAI

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0in; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin;}
    Ng[FONT=&quot]ẩn ngơ một chặp[/FONT]
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Sweet-Memories-Olivia-Ong/ZWZ9F0BO.html

[FONT=&quot]Tự dưng kể lể về chuyến đi, rồi lại gợi về APC. [/FONT]
    [FONT=&quot]Hôm trc tranh luận về những yếu tố cần khi làm leader, làm mình chợt nhớ về APC.[/FONT]
    [FONT=&quot]….[/FONT]
    [FONT=&quot]Cuối tuần ku Sơn về HN, chị em hẹn hò oánh chén cho vui. Từ hôm xong chương trình, ku Sơn thẳng tiến Hải Dương, không còn bén mặt ở đất Hà Thành nữa, thành ra, cũng khó gặp nhau! [/FONT]

[FONT=&quot]Apachai – có lẽ trong vô vàn những điều may mắn chung cho cả đoàn thì mình cũng rất may mắn khi không bị vớ phải xế trẻ - non và xanh. Chuyến đi xa đã mệt, thêm xế non tay, thiếu kinh nghiệm thì….chắc chỉ còn nước quay về mất hic hic…..[/FONT]
    [FONT=&quot]Nói về những cái được và mất, có lẽ còn nhiều lắm! [/FONT]

[FONT=&quot]Dạo đó, mình cáu bẳn, dễ dàng cáu gắt bất cứ lúc nào. Lúc ở Mường Nhé, thực sự ấn tượng (giờ ngồi nghĩ lại thì thấy thế thôi, chứ cái lúc đó, ngán tận cổ và ghét, ghét ghét……). Có lẽ là một kỷ niệm khó phai. Nó sẽ khác nhiều so với những chuyến thiện nguyện khác nhưng lại có 1 đặc thù chung là cùng tình nguyện ^^[/FONT]

[FONT=&quot]Đôi khi, cho dù thời thế, vận mệnh có thay đổi, thì mình, vẫn cứ là mình, cứng rắn, cương quyết, nhiều lúc là áp đặt! Một mình mình quyết, 1 mình mình hì hục 1 lý lẽ riêng, dek cần ai hiểu. Được cái, có lẽ đó là sự hợp lý chung cho tình hình bấy giờ nên mọi người dù có phản đối nhưng vẫn vui vẻ làm theo sự sắp đặt của mình (hihi)[/FONT]

[FONT=&quot]Nhớ những cú điện thoại của Hoàng Talo, của Fav, của anh Đăng già…… Có lúc lẩm bẩm không hiểu sao tự dưng Hoàng quan tâm đến chuyến đi của mình thế! Làm suốt cuộc hành trình, mình cứ mơ hồ nhầm tưởng Hoàng đang đi với mình chứ không pải Tùng! Hoàng còn dặn: Khi nào đi qua đồi tranh thì alo cho hắn. Rồi leo núi có vấn đề gì cũng alo cho hắn. Lúc trên núi, hạ huyết áp, mệt, ậm ọe nôn….vẫn tự an ủi mình: phải chiến thắng, không đc để anh già chê cười, không đc để thua Hoàng. Bí quá, nhõng nhẽo, lôi điện thoại cầu cứu Hoàng. Bạn nghe điện thoại, chả để mình nói đã khoe đang nhậu Thắng Cố hic hic….Lại tán dóc xem say xỉn gì chưa…. Chẳng cầu cứu được bạn. Hơi buồn chút xíu rồi thì phì cười vì cậu bạn! Rồi cứ thế, hì hục bò lên cột mốc đầy dũng cảm kaka[/FONT]
    [FONT=&quot]
    Nghe “Sweet memories” mãi không chán, ngân nga về những ngày đã qua. Là ướt át, là lo lắng, sợ hãi, là mệt mỏi, là cố tỏ ra mạnh mẽ - khỏe mạnh……Là chuyến đi, chỉ có gió với mây song hành……..
    [/FONT]

[FONT=&quot]Là những cảm xúc chẳng nói thành lời………[/FONT]

[FONT=&quot]Nhớ dịu êm……………….[/FONT]

[FONT=&quot]Khắc khoải……..[/FONT]

[FONT=&quot]Mơ hồ về vùng cao Tây Bắc.......
    [/FONT]Natsukashii itami da wa
    Zutto mae ni wasurete ita
    Demo anata wo mita toki
    Jikan dake atomodori ****a no

"Shiawase?" to kikanaide
    Uso tsuku no wa jouzu ja nai
    Tomodachi nara iru kedo
    Anna ni wa moeagarenakute

Ushinatta yume dake ga
    Utsukushiku mieru no wa naze kashira
    Sugisatta yasashisa mo ima wa
    Amai kioku sweet memories

Don't kiss me baby we can never be
    So don't add more pain
    Please don't hurt me again
    I have spent so many nights
    Thinking of you longing for your touch
    I have once loved you so much

Ano koro wa wakasugite
    Itazura ni kizutsukeatta futari
    Iroaseta kanashimi mo ima wa
    Tooi kioku sweet memories

Ushinatta yume dake ga
    Utsukushiku mieru no wa naze kashira
    Sugisatta yasashisa mo ima wa
    Amai kioku sweet memories
  4. tung_mad_man

tung_mad_man Thành viên rất tích cực

Lang than Hà Nội, theo tiếng Ve ran...!

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Đôi bạn cùng lang thang!

5. LANTRAI

Đợi em luyện chưởng, rồi khi nào các anh đi bắn, em bám càng với nhá! Xe - máy đã sẵn sàng rồi ạ! Nhưng chưa biết bắn anh ạ!
  6. LANTRAI

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0in; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin;} [FONT=&quot]Ngày mưa[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Hình nh[/FONT][FONT=&quot]ư[/FONT][FONT=&quot] lâu rồi không lang thang dưới mưa.[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Theo kế hoạch đi..trả nợ ân tình, dù trời mưa, với sự hỗ trợ của bạn, cô vẫn tiến hành lịch trình như đã báo những người bạn.[/FONT]
    [FONT=&quot]Bạn nửa đùa nửa thật: lên cầu Long Biên ngắm mưa. Cô đồng ý luôn đầy thách thức, làm bạn không nỡ rút lại lời nói!
    [/FONT]

[FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Mưa từng giọt sâu lắng…. Hai đứa chả buồn mặc áo mưa. Ăn nhẹ bát bún cá Hàng Đậu – nơi ngày ấy cô và Nam từng đến ăn. (Ngày đó, 2 đứa đi nhận tiền tài trợ cho trường hợp ở Bắc Giang về, cô đề nghị được mời Nam ăn tối – trả công đã đưa cô đi). Nam giờ đã có gia đình trẻ với nhóc con mới chào đời. Cô nghịch ngợm nhắn tin rủ ra Hàng Đậu ăn bún. Có lẽ, hắn sẽ buồn và thèm được lang thang như ngày xưa……. Cô ăn không thấy ngon miệng. Trời mưa, quán thưa khách…Cô nhanh nhẹn trả tiền ăn như đã nói từ trước. Bao lần đi ăn, đi chơi, bạn đều tranh trả, cô chả buồn….tranh lại quyết liệt. Lần này, chả hiểu sao hâm hâm, cô bảo: ngày hôm nay cô thanh toán mọi khoản chi phí! Bạn dò hỏi: Thế đã nhận được đồng lương nào chưa? Cô cười bí hiểm! “Đừng lo!”[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Cầu Long Biên ngày mưa…..Ngày lang thang một mình, cô độc giữa cầu với mưa gió phả vào mặt, với cái rét lạnh từ tim…..Ngày bước chân lặng thầm với cuộc sống bí bách…..Ngày đi cùng Huy với ân tình với sông Hồng yêu thương…...Ngày đi với Tuấn Anh – 2 mảnh đời câm lặng……….Nhiều lắm chẳng còn nhớ được bao nhiêu……[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Nước sông đã dâng lên nhiều hơn đợt cô đi. Nơi ngày xưa yêu dấu – sao chẳng bao giờ thấy cũ kỹ, lụi tàn??? Bạn đi chầm chậm cho cô thả hồn lên sóng, lên mưa…… Những hạt mưa nghịch ngợm làm ướt áo, ướt tóc cô. Một chút lành lạnh. Đôi tay thực sự rất muốn vòng tay ôm bạn – như ngày trước vẫn thế. Nhưng trái tim cô không đồng ý tay cô làm thế. Cô phải để bạn ấy nhẹ nhàng đi kiếm tìm hình bóng hồng cho mình. Cô phải để bạn đi lấy vợ - tất nhiên, người đó không phải cô rồi! Rụt tay lại, hồn lại lơ lửng đâu đó trên sông………..[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Hai đứa dừng lại bên cầu vắng. Mưa mau hơn, phong trần không thèm mặc áo mưa. Ướt hết áo, tóc; cô cứ ngồi đó vẻ như suy tư….
    [/FONT]

[FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Lôi túi đào ra, cô gặm từng miếng ngon lành. Bạn ăn 1 quả lấy lệ, còn cô cứ thoải mái gặm thích thú! Cô thích ăn đào ^^. Ngồi vắt vẻo bên sông, trong tiết trời mưa gió, gặm đào, hâm thật nhưng thấy thú vị - như thoát khỏi những ngày căng thẳng mệt mỏi – thoát khỏi những bộn bề chật vật, những cám dỗ đời thường………. Nép mình bên balo để khỏi lạnh. Bạn ngồi bên cũng lạnh mà không dám kêu, chiều cô ngồi dưới mưa………
    [/FONT]

[FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Bên kia cầu Chương Dương, mây vẫn bay bảng lảng….Nhẹ như không….. Muôn thủa ngẫu hứng điên rồ, cô lại ước giá như có người yêu bên cạnh lúc này, chắc ấm áp lắm nhỉ??? Cô có thể ôm bạn, vì lạnh, và chắc chắn bạn sẽ đồng ý sưởi ấm, che mưa cho cô; nhưng cô không muốn thế. Tự cô có thể sưởi ấm mình………….. Cô lại ngốc nghếch thả tay buông trôi cái thứ tình cảm phù du……..[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Đã thấm lạnh. Ướt…..hai đứa rồng rắn nhau về hồ Gươm. Loanh quanh hồ 2 vòng. Mặt hồ bình lặng như lòng cô vậy. Đôi tay cứ đắn đo: ôm hay không ôm! Chỉ ôm thôi mà, chắc chả ảnh hưởng gì đâu. Chỉ có thể làm 2 đứa ấm thêm thôi mà! Mỉm cười. Lý trí lại thắng rồi. Cô phải giữ khoảng cách để người ta còn đi lấy vợ.[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Ngồi trên tầng 2 quán café. Mưa dần ngớt. Cười trừ với nhau: hai đứa hâm nhề?[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Mãi rồi anh bạn và cô em cũng đến. Chuyện phiếm vui vẻ. Trông anh và cô bé có vẻ thân thiện lạ! Bạn cô lại tưởng là một đôi, cô bảo thầm: rồi sẽ thành đôi thôi……..[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Cô thanh toán tiền nước, coi như đã….khao với bạn bè… Dù tiền bạc chẳng trả đc nghĩa tình nhưng ít nhất nó cũng là phương tiện – công cụ giúp con người ta phần nào “gỡ gạc” được những tình cảm đã nợ nần người khác.[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Thêm một lần cho những đợt gió rét run trong bóng tối. Đường vắng lạ. Có lẽ tại trời mưa nên ít người ra đường! Cô muốn được như xưa, ngày lễ tình nhân, ôm bạn đi khắp phố như 1 cặp tình nhân rồi thủ thỉ: Năm nay lấy vợ đi nhé! Rất thật và chân thành. Bạn chỉ ậm ừ……. Nhưng cuộc sống chẳng như người ta nghĩ. Và vì nhạy cảm quá chăng mà cô nhận ra,,,,,tất cả chẳng như mình nghĩ. Có cái gì đó mất mát không còn được như xưa……chỉ là 1 tình bạn mà cô phải biết vứt bỏ bớt những rườm rà mà sống, mà chấp nhận….. Uh thôi, đừng ôm, đừng thân thiết quá, để bạn ấy có thể gạt suy nghĩ nào đó về cô mà đi tìm hạnh phúc cho riêng mình.[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Chỉ là 2 người bạn thân thôi. Cô thì vô tư, bạn già có nhau, chia sẻ cùng nhau. Thế mà cô lại sợ bạn suy nghĩ khác…… Chẹp, rõ là lẩm cẩm…………….[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Bạn chiều cô đi dưới mưa. Nhớ ngày xưa, 1 mình cô lang thang bờ hồ dưới mưa, bạn cười bảo hâm hâm.[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Cô biết, bạn rất chiều cô! Có lẽ, chính sự quan tâm, chiều chuộng đó đã níu cô lại để giữ lại 1 tình bạn vô tư thoải mái….[/FONT]
    [FONT=&quot]. [/FONT]
    [FONT=&quot]“Cảm ơn cậu nhớ. Thực sự tớ rất mong cậu sớm lập gia đình, sớm tìm được người mình yêu thương bằng cả trái tim, sự chân thật chứ không phải vì gia đình hay 1 cá nhân nào khác! Con người ta chỉ có 1 lần yêu – 1 lần được hy sinh vì người mình yêu – 1 lần sống, sao cậu không sống cho chính tình yêu của mình, cho cuộc đời mình?”[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]Còn cô, cô lại đi, đi mãi trong suốt cuộc hành trình của mình mà không có điểm dừng chân……………[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]P/s: Đêm, Tuấn Anh gọi điện, cứ xưng “anh” với cô, làm cô nghi hoặc. Luyên thuyên mãi cô cũng nhận ra thằng em. Chả hiểu sao tự dưng gọi điện hỏi thăm cô. Sao trùng phết nhỉ, lúc chiều trên cầu Long Biên, cô có nhớ đến nó- đến ngày 2 chị em dầm mưa trên cầu. Trò chuyện linh tinh rồi lại động viên nó cố gắng làm ăn! Chỉ còn biết an ủi nhau cố gắng thôi! 2 chị em như chó cắn ma 1 lát rồi nó đi ngủ. Cô cũng mộng mị trong giấc ngủ, không quên chép miệng với cô bạn nằm cạnh:” Thương thằng ku quá, sống gần mẹ mà như không”…………..[/FONT]
  7. LANTRAI

1 mình 1 ngựa....cô đơn mà không cô đơn..............
  8. troithu

troithu Thành viên mới

Thèm đi lang thang để gió mơn man lên tóc , đùa lên da thịt , thấy mùi lá cây ngái ngái sau mưa , đâu đó có giọt nước đọng trên cây rơi thi thoảng rơi đánh bộp xuống tóc ....
    Nhưng vấn đề của mình là muốn đi lang thang nhưng không muốn tự lái xe , mà nhờ vả thì...rõ ràng là không nên rồi.Ôi đàn bà ...chán !
  9. LANTRAI

Mau kiếm người yêu đi nàng ạ, thì sẽ k phải nhờ vả ai cả!
  10. hamster89

hamster89 Thành viên rất tích cực

dạo này em cũng đang rảnh các bác đi lang thang kéo em đi cùng với
    thỉnh thoảng lôi xe ra đi lòng vòng cũng thấy nhiều cái hay