1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tầng 3: Tìm bạn lang thang cùng

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi LANTRAI, 31/07/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Cứ chuẩn bị chân mà chui vào thôi, không cần bận tâm mình dùng.....phương tiện gì đâu ;))
    Nhề?
  2. tangthanh

tangthanh Thành viên quen thuộc

Thế vẫn phải dùng chân để chui vào ah? không hiểu mình sẽ chui vào cái gì đây ;)) Thôi nhắm mắt liều mình 1 phen, biết đâu trong đó...có gì hay thì sao nhở :)) Thế chuẩn bị xong chưa? nhảy vào nhé :S
  3. LANTRAI

Rõ buồn cười, muốn nhảy vào thì pải dùng chân mà đưa đẩy mới có sức mà vào chứ!
    Khi nào xong cứ thế xông phi đê >:)
  4. tangthanh

tangthanh Thành viên quen thuộc

Các cụ dạy rằng liễu yếu đào tơ ko đc đụng chạm đến. Thôi cứ nhẹ nhàng và tuỳ tâm thôi. Đợi ngày đẹp giời cậu nhé ;))
  5. LANTRAI

Thế lại đợi cho "bóng trăng mờ" à? :))
  6. LANTRAI

Sau những đắn đo, cuối cùng mình đã quyết định đi về phía ấy. Vui hay buồn nhỉ? Chưa bao giờ mình thấy vui khi có những quyết định như thế! Thật kỳ lạ! Đúng việc mình muốn thế mà không vui nhỉ?

Muốn điện cho anh nhưng rồi.....và cuối cùng vẫn sms cho anh. Một câu chúc mừng rơi vào quên lãng. Uh, có gì đáng vui đâu nhỉ? Sao cái vui, cái hạnh phúc của mình nó tầm thường với người ta quá đỗi! Phải biết hài lòng với bản thân - tự làm mình thấy vui - thế là được rồi!

.........
    Làm xong việc, chạy về nhà chưa ấm chỗ ngồi thì được báo chiều đi họp. Nhét vội tí cơm trưa chưa ăn rồi xách cặp ra đi. Chân đã mỏi nhưng chẳng hiểu sao mình vẫn muốn đi bộ. Chừng 2km chứ có xa mấy đâu.

Chậm rãi bước với tiếng hát của Dan Hill. Thi thoảng chêm vài câu đá theo bài hát, cũng làm mình thấy vui vui.....

Bước rất nhẹ, dường như nín thở lắng nghe cuộc sống bình dị này! Mình lại như đang mặc chiếc áo vô hình ấy, như 1 thực thể không tồn tại, lơ lửng giữa bộn bề cuộc sống! Những ngày sau nữa, liệu có còn được mặc bộ quần áo của cty, cặp xách của công ty lang thang khắp nẻo ngõ ngách?

Mình muốn nói với ai đó, muốn đi đâu đó có nhiều gió, nhiều không khí trong lành...... Và cũng muốn ôm thặt chặt 1 ai đó......

Rốt cục, lại vục mặt vào thế giới nhỏ hẹp của mình với những lời ca của ca sĩ già thập niên 70!

Ngày càng quen dần với thế giới ấy. Ngày càng làm mình chai sạn. Cuộc đời có bao lâu mà sao mình cứ hững hờ lạnh nhạt như thế???
    Chiều nay lại thấy đau với mỏi, anh bạn già thì bận nên lịch hẹn cứ lui lại mãi... Quả cũng đúng, mình có là gì đâu mà để anh hy sinh ngày nghỉ vì mình?

Chiều xuân mờ sương khói. Ảo quá! Phố rất chật và rất đông người qua lại, vậy mà.... dường như rất vắng và cô độc!
    Ngõ nhỏ về nhà, vẫn sâu hun hút trong những tòa nhà cao tầng
    Mình làm gì cho buổi tối nay nhỉ??? Tự mình phải làm mình vui thôi, trông chờ vào ai chứ?
    Một món ăn yêu thích và có tí đạm, có lẽ sẽ an ủi mình phần nào.....

Mình chờ 1 tin nhắn của 1 số máy, vẫn cứ chờ trong vô vọng...
    Mình bắt đầu thấy ấm hơn trong thế giới của riêng mình rồi.....Mình sẽ quen thôi!
  7. LANTRAI

Năm trước mùa hoa sưa, tôi rủ anh đi lùng hoa để ngắm.... Nhưng rồi chẳng đi được!
    Năm nay.....uh thôi, ta ngắm 1 mình vậy! Dù sao thì.....đã quen 1 mình rồi!
  8. SonNguyen_sn

SonNguyen_sn Thành viên rất tích cực

Năm ngoái trước mùa hoa sữa, em có rủ tôi đi lùng hoa ngắm....Nhưng rồi chằng đi được (Xe thủng xăm)!
    Năm nay...uh thôi, ta ở nhà vá xăm 1 mình. Dù sao cũng tự làm quen rồi :D
  9. LANTRAI

Khổ thân, cứ phải tự vá, tự xử, tự sướng 1 mình :P
  10. SonNguyen_sn

SonNguyen_sn Thành viên rất tích cực

Dao này dùng lốp ko xăm mình ạ. Chỉ cần dui dui là xong :D