1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tặng các bạn box Nhiếp ảnh mấy cuốn E-book rất hay

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi thht, 04/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dengyueyung

dengyueyung Thành viên mới

Địa chỉ này có mấy quyển sách về nhiếp ảnh cũng hay, các bạn xem thích quyển nào thì down về nhé !
    http://www.sharexxx.net/category/arts__photography/
    Thân!
  2. thht

thht Thành viên quen thuộc

Mình đã test tất cả các link vẫn OK, kể cả ShLAPro.zip
    bạn nào không download được có lẽ do mấy nguyên nhân mình nói ở trên.
    Link cho cuốn TheDigitalPhotographyBook:
    vẫn pass là thht
    Cuốn này mà không xem thì coi như phí đời !
    http://rapidshare.com/files/25197756/The_DPBk.zip
  3. JeanVal

JeanVal Thành viên mới

Tks bạn nhiều nha đã chia sẻ sách vở.
    Với tớ, quý nhất là sách
  4. dengyueyung

dengyueyung Thành viên mới

Cảm ơn bạn về cuốn sách nhé, còn quyển nào hay bạn gửi cho mọi người nhé! vôte cho ban!
  5. viendu_hcm

viendu_hcm Thành viên mới

Cho mình xin cuốn: "Master Lighting Guide for Portrait Photographers".
    Làm sao để down được cuốn này???
    À, nhân tiên cho VienDU hoi với thht có tài liệu nào về posing kô?
    Cám ơn trước nhé.
  6. xekokai

xekokai Thành viên mới

Link cho cuốn TheDigitalPhotographyBook down rồi bạn ơi. Bạn cho mình xin cả cuốn "Master Lighting Guide for Portrait Photographers" nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều !
  7. xekokai

xekokai Thành viên mới

Tớ vừa kiếm được link để down "Master Lighting Guide for Portrait Photographers"
    http://www.veryfoto.com/blog/upload/Master%20Lighting%20Guide%20For%20Portrait%20Photographers.pdf
  8. thht

Xin nói lại là link chưa bao giờ die cả, mình vừa kiểm tra thấy bạn download nhưng không thành công thì đúng hơn.
    Mình đảm bảo cho các bạn về sự tồn tại của link. Đấy mới là điều cần thiết khi download, chứ link tương tự thì đầy rẫy trên mạng, có điều rất mất công cho các bạn khi phải test đi test lại nhiều lần.
    Vui lòng xem lại hướng dẫn ở đầu topic
    Cuốn "Master Lighting Guide for Portrait Photographers" đây, pass vẫn là nick của tớ.
    http://rapidshare.com/files/25556375/MasLig_Guide.zip
    Pass: thht
    File-Size: 12.86 Mb
    Riêng tài liệu về posing thì không rõ ý bạn là gì, mình là người thuần Việt, chỉ biết đọc tiếng Anh nên ko hiểu rõ posing là gì. Nếu là hướng dẫn tạo dáng thì cuốn nói trên cũng phần nào có nhắc đến. Đa số sách đều chỉ có phần nói về điều này, chắc là khó tìm được cuốn nào nói riêng về nó.
    Còn nhiều sách lắm, có điều lấy về có đọc hay không là một chuyện. Tớ chỉ lấy về cuốn nào tớ thích, chứ lấy cả lượt về để "bánh chưng" thì không dám.
  9. viendu_hcm

viendu_hcm Thành viên mới

@thht: posing đúng là tạo dáng. Mình là người Việt, có biết tiếng Anh nhưng một số chữ trước giờ để nguyên vậy đọc do có 1 số kô có nghĩa tương đương nên thành thói quen. Cái này mình sẽ lưu ý hơn.
    Sao thht kô up các tài liệu nào thấy hay lên mạng, mỗi người mỗi ý, kô người này thì người kia cũng cần.
    Về chuyện đọc sách kô phải cuốn nào cũng đọc hết, có sách để đọc, có sách chỉ để tham khảo, kô down dzìa bít hay dở mà đọc. Còn cách đọc sách mỗi người mỗi ý, thht có lòng thì a/e nhận đâu nhất thiết fải nhắc nhở a/e chuyện đọc sách.
    Dù sao cũg cám ơn tài liệu thht đã gởi cho a/e.
    Được viendu_hcm sửa chữa / chuyển vào 13:05 ngày 13/04/2007
  10. thht

Tớ có khả năng tìm kiếm được rất nhiều loại sách khác nhau về chụp ảnh, nhưng lượng sức mình đọc được đến đâu lấy đến đấy. Ví dụ không có nhu cầu chụp macro thì thấy có sách đó cũng không lấy về. Và tất nhiên cũng không đưa tên sách lên làm gì, vì dài và mất thời gian lắm.
    Không phải tớ nhắc nhở anh em chuyện đọc sách, tớ nói thế chỉ để cho mọi người biết rằng tớ không lấy nhiều sách về vì tớ không có khả năng đọc hết thôi, chứ không phải ám chỉ anh em không đọc hết. Tớ không lấy vè được thì dĩ nhiên không thể share được, đơn giản thế thôi ..
    Còn nhiều sách lắm. Đọc nốt cuốn này rồi tớ sẽ đưa lên thêm rất nhiều, chờ đón xem nhé !