1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tặng các bạn box Nhiếp ảnh mấy cuốn E-book rất hay

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi thht, 04/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thht

thht Thành viên quen thuộc

Tôi nghĩ đây thực ra là lời thách thức thì đúng hơn là bạn thực sự muốn chiêm ngưỡng.
    Nhiếp ảnh là môn nghệ thuật thiên về sáng tạo, có đọc trăm cuốn sách, chụp hàng ngàn bức ảnh cũng không thể bằng một con mắt sáng tạo, một khả năng nắm bắt đúng thời cơ và cơ hội để mang đến một tấm ảnh đẹp. Nhiếp ảnh không phải là một cái gì đó để đem ra khoe khoang. Tôi chụp cho riêng tôi và các bạn của tôi, tôi không làm dịch vụ.
    Tôi thấy không cần thiết phải phô diễn tài năng, đây là topic dành cho Sách và Sách, mong bạn hiểu
    !
    Link cuốn Nhiếp ảnh vỡ lòng "Photography for Dummies", có thể có đường link trực tiếp ở đâu đó, nhưng nếu thấy việc làm của tôi là có ý nghĩa, các bạn cứ cố gắng download từ đường link mà tôi mang tặng nhé :
    http://rapidshare.com/files/26615429/Di.Art.Photography.4Dummies.zip

Password: không có
  2. khachhangvui

khachhangvui Thành viên mới

Theo ý kiến chủ quan của mình, có lẽ đây là topic hay nhất trong box Nhiếp Ảnh ở thời điểm hiện nay.
    Thật sự cảm ơn thht rất nhiều.
    Cũng không dám đòi hỏi! nhưng hy vọng trong thời gian tới sẽ tiếp tục được nhận những ebook hay từ thht.
  3. thht

Bạn quá lời, mình chỉ muốn giúp những người bạn trong box có thêm nguồn tài liệu quý giá để thoả mãn đam mê nhiếp ảnh thôi. Bạn đừng khen quá lời, mình biết có nhiều người không thích trước việc mình đưa sách lên đây, họ ghét sự chia sẻ, họ cảm thấy bị xúc phạm vì mình đã share quá nhiều, làm họ mất đi thế độc quyền về kỹ thuật .....
    Tặng các bạn thêm link cho cuốn sau nhé

Cuốn này khá hiếm, dạng sách PDF, hướng dẫn người học cách nhìn nhận để có thể nắm bắt được những góc máy đẹp, những cú shoot xuất thần. Sách hữu ích cho cả những tay máy chuyên nghiệp (thực sự) và những tay máy vô cùng chuyên nghiệp (tự phong), ngay cả người mới học cũng tìm được nhiều điều bổ ích.
    http://rapidshare.com/files/27611278/Learning.2.C.with.a.Camera.zip
    Pass: thht-ttvnol.com
    Hôm sau mình sẽ đưa lên cuốn "Blue Pixel Guide to Travel Photography, The: Perfect Photos Every Time" hướng dẫn để có những bức ảnh đẹp trong chuyến du lịch của bạn.
    Được thht sửa chữa / chuyển vào 13:01 ngày 24/04/2007
  4. thht

Cuốn này mình đang cân nhắc có nên đưa lên không, vì nó lớn quá, tới hơn trăm Megabytes lận. Mình không muốn dùng soft để can thiệp resize lại, vì mình nghĩ càng để lớn thì ảnh minh hoạ càng thật và càng đẹp. Hôm nào tiện sẽ đưa lên sau

Cuốn sách này hướng dẫn bạn tất cả về PHƠI SÁNG - một yếu tố rất quan trọng mà bạn thường bỏ qua hoặc phó mặc cho chế độ Auto làm hộ. - Sách hiếm !
    Được thht sửa chữa / chuyển vào 13:10 ngày 24/04/2007
  5. khachhangvui

khachhangvui Thành viên mới

Quá tuyệt! Cảm ơn thht thật nhiều!
  6. nnguoihanoi

nnguoihanoi Thành viên rất tích cực

Bắt đầu nhảy vô ti toa tập chụp ảnh vì thích thôi, ko phải để làm nghề.
    Loay hoay mãi, cuối cũng cũng nhớ ra cái mà mình vẫn vào hàng ngày (ttvn) nhưng lại ko lượn qua đây bao giờ.
    Quả nhiên có hướng dẫn.
    Bạn thực sự hay đấy, sách vở như là bí kíp võ công ấy, không phải ai cũng mang bí mật, trình độ ra hướng dẫn người khác đâu.
  7. despair

despair Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vâng... Quả thực từ xưa đến nay , mình chưa bao giờ down được gì từ rapidshare cả ... chắc nhiều người cũng vậy !!!
    Search lung tung thì ra cái này ( chỉ cần đăng ký nếu chưa có nick trong vòng 1 phút ( ko cần confirm ) là down được
    http://www.esnips.com/web/Photoshop-Ebooks-Collection
    Cảm ơn bạn chủ topic gợi ý title các cuốn sách
  8. viendu_hcm

viendu_hcm Thành viên mới

Gíup thht cuốn Blue Pixel Guide to Travel Photography:
    http://rapidshare.com/files/27994856/The_Blue_Pixel_Guide_to_Travel_Photography_-_David.chm.html
  9. kinhthienvan

kinhthienvan Thành viên mới

Cám ơn bạn vì mấy đường link . Cá nhân tôi cũng đã đọc rất nhiều sách nói về nhiếp ảnh , sách đối với tôi luôn luôn là những món quà quý giá mà ta được thừa hưởng từ văn minh nhân loại . còn về vấn đề chụp ảnh, mong bạn hiểu cho , tôi thực sự chỉ muốn xem và trao đổi về NTNA 1 cách nghiêm túc. Cho dù bạn có làm dịch vụ hay chỉ là dạo chơi với NA thì cũng vậy thôi. Nếu tài năng mang ra phục vụ cộng đồng, mang đến cho đời những niềm vui nho nhỏ thì đâu có gì là không tốt đâu. Nhiếp Ảnh Nghệ thuật nói riêng và các bộ môn nghệ thuật khác nói chung đều đáng quý và đáng trân trọng. Tinh hoa của nghệ sĩ phản ánh qua tác phẩm , tư cách nghệ sĩ phản ánh qua ngôn ngữ và hành vi bạn ạ.

TƯ TƯỞNG LỚN LÀM NÊN NHÂN CÁCH LỚN
  10. thht

Cá nhân tôi không mong muốn phải trở thành một người nghệ sỹ lớn hay một nhân cách lớn đâu, tôi có vô khối việc khác để làm. Nhiếp ảnh đối với tôi là một thứ đam mê trong vô vàn những thứ khá quyến rũ mà thời gian có hạn nên không thể tham lam.
    Tôi chụp, tôi học, tội đọc, tôi rút kinh nghiệm, tôi học hỏi, tôi giúp đỡ người khác, tôi tôn trọng quan điểm và tác phẩm của người khác. Tôi không bao giờ tỏ ra khó chịu hay bực mình vì người khác có quan điểm trái với mình, hoặc tỏ ra khinh thường mấy newbie mới chụp ảnh. Rất nhiều dân chuyên nghiệp lại không có xuất phát điểm là dân nhiếp ảnh, vì vậy thực tài mới là cái đáng quý, nên tôn trọng những gì người khác đưa ra.
    Chúc các "nghệ sỹ" có nhiều tác phẩm đẹp, riêng tôi chỉ là một người thường, bình thường nhưng không tầm thường - sống có ích cho đời là đủ !
    Vì vậy đừng ai tranh luận quá khích nhé !
    @member khác: Có những cuốn sách tôi đưa ra ở đây rất khó kiếm ở các forum hoặc web khác. Download ở đâu là tuỳ các bạn, riêng tôi chỉ mong những người cần đến có sách mà đọc là đủ rồi.
    Trang http://www.esnips.com/ mà bạn gì giới thiệu ở trên có nhiều sách thông dụng, còn bạn nào muốn có những cuốn khó kiếm hiếm thấy, cứ vào đây, mình cùng chia sẻ !