1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tặng Ỉn SG. Yahoo của người Việt

Chủ đề trong '1983 - Hội Ỉn Sài Gòn' bởi fire_fly_hp, 22/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fire_fly_hp

fire_fly_hp Thành viên mới

Tặng Ỉn SG. Yahoo của người Việt

Kekeke. Tui sắp sửa vào SG để học rồi, vào đó chẳng quen ai cả. Muốn kết giao với mọi người không biết mọi người có ý kiến gì. Nhưng trước khi nghe ý kiến thì gửi tặng các bạn một món quà gọi là ra mắt. Yahoo của người Việt
    Mọi người nghĩ sao khi hộp thư của bạn toàn tiếng Việt. Mọi người tham gia Yahoo từ tạo nick cho đến gửi Mail đều không phải nhờ người nào cả. Tặng mọi người cách đó nè. Chuẩn bị nhé

Bạn có thể vào địa chỉ http://mail.yahoo.com.vn để đăng ký mới một tài khoản hộp thư tiếng Việt hay chuyển các tài khoản Yahoo hiện tại (yahoo.com hay các tên miền địa phương như yahoo.com.cn ...) từ tiếng Anh sang tiếng Việt. Các hướng dẫn của này minh hoạ cách chuyển đổi trên hộp thư với tên miền Yahoo.com dùng ngôn ngữ tiếng Anh.
    Trước tiên bạn đăng nhập vào hộp thu Yahoo của mình như bình thường > Nhấn vào liên kết Mail Options ở góc phải phía trên màn hình để vào phần hiệu chỉn các thông số trong hộp thư. Tại khung Option ở cạnh trái màn hình, nhấn vào liên kết Account Information để vào phần hiệu chỉnh các thông tin về tại khoản Yahoo của bạn. Lưu ý là hiệu chỉnh này có giá trị trên tất cả các dich vụ của Yahoo chứ không riêng gì dịch vụ hộp thư.
    Bạn sẽ được yêu cầu xác nhận lại mật khảu của tài khoản > Tại màn hình thông tin tài khoản, nhấn nút E*** của vùng Member Information (vùng trên cùng) để chuyển sang màn hình hiệu chỉnh thông tin cá nhân. Tại đây bạn chú ý đến vùng General Preferences (vùng dưới cùng), giá trị của mục Preferred Content đang là Yahoo!U.S. ,đây là phần qui định ngôn ngữ cho nội dung của tài khoản Yahoo > bạn nhấn vào liên kết đó để chuyển sang màn hình hiệu chỉnh ngôn ngữ.
    Bạn chọn giá trị cho hộp lựa chọn New Setting là Yahoo! Vietnam rồi nhấn Finish để lưu lại giá trị này . Bạn sẽ được chuyển sang màn hình các thoả thuận về điều kiện sử dụng dịch vụ của Yahoo bằng tiếng Việt, chứng tỏ quá trình chuyển đổi đã thành công > nhấn vào nút Tôi chấp nhận > nhấn vào nút Kết Thúc ở màn hình xem lại Thông tin trương mục của tôi để quay trở lại hộp thư Yahoo. Lúc này bạn sẽ thấy hộp thư của mình đã được chuyển hoàn toàn thành tiếng Việt.
    Trong lúc thực hiện đôi khi gặp lỗi trong Yahoo thì các bạn hãy nhấn vào nút Back để làm lại thao tác. Chúc các bạn thành công
    Thân tặng.