1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tặng quà mùng 8/3 cho giáo viên hướng dẫn

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cafe_sua, 06/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cafe_sua

cafe_sua Thành viên mới

Tình hình là còn có 2 hôm nữa là tới mùng 8/3 rồi mà hôm nay em mới nhớ ra là nên nhân dịp này tặng quà cho gvhd @-) thế nên mọi người tư vấn nhanh giúp em nhé :)

Nhóm em có 6 người , dự định là tối mai gặp cô để tặng quà. Dự định tặng một món quà vừa vừa thôi (tại sau này vẫn sẽ còn đi cô một lần nữa). Mọi người thấy nên tặng gì thì phù hợp ạ ??? (thẻ mua hàng bigC, voucher ăn uống, Mua sắm , ví cầm tay...???) :-??

Với cả các anh (chị) đi trước cho em hỏi thêm : Em đủ điều kiện làm luận văn nhưng có nên làm không?:-ss Hiện giờ em cũng bắt đầu đi làm nên thời gian cũng không nhiều lắm. Hơn nữa làm luận văn tốn thời gian, tiền bạc, công sức cũng nhiều...Nhưng cũng có người khuyên là nên làm bởi vì điểm sẽ cao mà cũng đỡ đc mấy môn thi tốt nghiệp.Liệu có nên cố không ạ? :-??

Cám ơn mọi người nhiều
  2. thang_fly

thang_fly Thành viên quen thuộc

Mình thì không phải cô hướng dẫn , nhưng kì trước làm đồ án tổng hợp cô giáo hướng dẫn vào dịp 20 - 11 thì bọn mình nhóm 5 người , mỗi người 100k mua 1 bó hoa ly với 7 cành hết gần 200k ( hoa ly cắm lọ để được lâu ) . Còn đâu thì mua 1 giỏ hoa quả kha khá nữa . Mình với 1 bạn nữa mang đến nhà cô để tặng .
    Bạn nên viết 1 tấm thiệp nữa !

Còn việc có nên làm luận văn tốt nghiệp không thì mình không học về bên đó nên mình không biết , bạn nên tự cân nhắc dựa vào kinh nghiệm của khóa trước . :-"
  3. Giupban.vn

Giupban.vn Thành viên mới

năm nay m cũng làm luận văn nhg may thay toàn thầy hướng dẫn nên đỡ đc 1 khoản.  nghĩ có thể tặng cô 1 cái túi xách, 1 bó hoa hay hoặc 1 bó hoa, 1 lãng hoa quả ... tóm lại là có nhiều cách lắm. Còn chuyện tốt nghiệp m nghĩ nếu điểm các kì trc của b cao rùi thì k cần bàn nhg nếu muốn kéo điểm lên cao hơn thì nên lam luận văn. 
  4. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

Hồi xưa đi học cả nhóm tặng cô sợi dây chuyền bạc, cô giáo rất thích.
    Nếu có ý định tặng vải áo dài cho cô thì ghé qua 41 ĐẶng Tiến Đông nhé, giá cũng khá mềm chỉ 200k/ mảnh
  5. cafe_sua

cafe_sua Thành viên mới

điểm tổng kết của mình hiện đc 7,5 cậu ah.Nếu làm luận văn điểm 10 thì cũng vẫn chỉ bằng khá :)...chắc thôi chả làm:D.Cám ơn cậu nhé
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    tặng dây chuyền bạc khá hay nhưng không biết liệu có ổn không .Cô giáo em khoảng 40 tuổi
  6. ndh12A96_99

ndh12A96_99 Thành viên tích cực

Nếu ko làm luận văn thì quý cô thì tặng j cũng được. Quà tặng đượm màu tính toán !! hate it !
  7. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Hy vọng không phải mem đoàn NBK :)).
  8. cafe_sua

cafe_sua Thành viên mới

sáng nay đã đi mua quà rồi mọi người ạ. Tớ mua tặng cô phiếu mua hàng tại siêu thị Coopmart (nhà cô ở gần siêu thị đó) với cả một cái thiệp đẹp đẹp + 1 hộp bánh, tất cả để trong một cái túi xinh xinh nữa. :)
    cám ơn mọi người nhiều nhé :)
  9. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

MÌnh nghĩ phụ nữ nào cũng thích làm đẹp cả, các bạn có thể tặng cô giáo mỹ phẩm, quần áo... nghề giáo hay phải mặc áo dài... sao nhóm mình không mua cho cô vải may áo dài...
  10. misolala

misolala Thành viên mới

Làm 1 cái thiệp tặng rồi rủ đi đánh chén bữa là được. Đừng cầu ký quá!