1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tặng quà Noel gì cho chồng?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi o00o, 11/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Hự, em thích cả hai thứ này, bác này hiểu tâm lý đàn ông ghê cơ. :-bd
  2. o00o

o00o Thành viên mới

Bọn tớ đã có kế hoạch đi ăn nhà hàng mà bọn tớ đã tổ chức cưới, sau đó đi nhà thờ, tớ thì đi xem còn anh ấy thì đi để làm lễ, nhưng tớ vẫn muốn có một món quà thật đáng yêu nữa.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Ngày nào tớ cũng nấu ăn mà, còn đánh chén như bạn nganguyen đề nghị thì không được vì ông chồng tớ rất ghét mùi bia rượu, cứ ngửi thấy mùi bia là ông ấy càu nhàu rồi chạy tít ra chỗ khác trong khi bạn bè ông ấy thì chỉ thích nhậu, thế nên chẳng tụ tập được đâu. Mỗi lần buộc phải ăn uống tụ tập mà có mùi bia rượu là ông ấy toàn lủi ra ngoài ngồi một mình một xó thôi.
  3. Gobycyclo

Gobycyclo Thành viên quen thuộc

Tư vấn cho bạn này khó đấy. 1 là bạn í có vẻ hơi yêu và chiều chồng quá. 2 là bạn í có điều kiện nên cái gì cũng mua đầy nhà rồi, lại mới mua nữa. Chuyện "đánh chén" và "đêm ra trò" chắc là khá thường xuyên. Chuyện du lịch cũng mới đi rồi. Chuyện linh tinh thì bạn í không thể cho rồi (còn anh chồng có thích hay ko thì ko bàn : D ). Có nghĩa là nói chung thì có lẽ cũng chả còn gì để mới mẻ nữa.
    Tớ nghi là hai bạn chưa có baby? Bởi vì với kinh nghiệm bản thân thì có con rồi, cái chuyện này cũng nhẹ bớt. Tớ 1, 2 năm đầu còn tặng vợ cái nọ cái kia, năm thứ 3 thì ... tí quên. Mà cái này không phải cố tình mà là cũng rất tự nhiên thôi, tự nhiên nó thế vì bọn trẻ con nó choán hết tâm trí và tiền bạc rồi.
    Vậy thì như 1 bạn gì ở trên mách, tặng 1 baby là hợp lý hợp tình nhất. Cũng vẫn kịp vì chắc chỉ mấy ngày là que thử đọc được rồi thì phải.
    Chúc bạn có quyết định sấng suốt!
  4. o00o

o00o Thành viên mới

Hik, thì khó nên tớ mới phải cầu viện mọi người mà. Bọn tớ mới cưới nên nói chung mọi cái cũng mới mẻ, lại sống ở nước ngoài nên cũng shoping và du lịch thường xuyên. Mà chồng tớ thì rất sùng đạo nên ngày Noel với anh ấy rất quan trọng. Baby thì đang phấn đấu nhưng còn phụ thuộc vào ý trời nữa chứ làm sao bọn tớ chắc chắn có ngay được nếu muốn.
  5. bwfas

bwfas Thành viên mới

Quần áo nc hoa giày dép đồng hồ đồ hitech đồ liên quan đến sở thích... thì chắc chị nghĩ ra hết rồi. Em thấy tặng zippo khá hay, rồi đặt khắc tên hay cái gì chị thích lên. Cơ mà em ở VN nên ko biết bên í thì có j hay ho :D
  6. o00o

o00o Thành viên mới

Zippo là cái bật lửa á? Bên này nhiều mà nhưng ông ấy chả hút thuốc.
  7. BubbleBoy

BubbleBoy Thành viên mới

à bác gái đang đi công tác nước ngoài à? Cứ mua Zippo cũng rất hay đấy ạ, không cứ phải hút thuốc người ta mới chơi zippo đâu, zippo nó mang lên mình cả một nền văn hóa đấy. Chỉ sợ bác trai nhận được quà rồi thì lại đâm nghiện cùng lúc 2 thứ thì chết [r23)]
  8. light22007

light22007 Thành viên mới

Em vote gợi ý tặng ông xã chị 1 baby :D.
    Bây giờ thì ko kịp nhỉ, nhưng nếu đan 1 cái khăn quàng cổ hay một đôi găng, thêm 1 cái thiếp tự làm với những lời thật nồng nàn, thật ngọt ngào yêu thương, hộp quà tự gói thì ko hiểu ông xã chị có thích ko nhỉ?
  9. L33KumK33

L33KumK33 Thành viên mới

ko hút thuốc, ko uống rượu, sống ở nước ngoài, cái gì cũng có đầy đủ >>> tặng cái gì giật gân chút
    ví dụ tung tin là anh ơi em có bồ nhí :-":-":-"
  10. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực