1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tặng quà Noel gì cho chồng?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi o00o, 11/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Trước giờ chỉ thấy cánh đàn ông đau đầu vì chuyện quà cáp. Nhưng nay thật xúc động khi thấy một bà vợ đau đầu vì quà cho chồng yêu. Thật là thấy có thêm niềm tin cuộc sống.
    Anh ấy có thích nghe nhạc không? Mua tặng anh ấy 1 cái đĩa nhạc, hoặc thậm chí là cả cây ghi-ta điện nếu anh ấy thích. Có thể anh nhà không biết chơi, nhưng với những người yêu nhạc thì sẽ tự mày mò đấy.
    (chỉ sợ đến lúc ham quá quên cả vợ thì đừng bắt đền tớ, tội nghiệp)
  2. o00o

o00o Thành viên mới

Hoàn cảnh gia đình chồng tớ hơi đặc biệt. Anh ấy mồ côi cả cha lẫn mẹ từ khi còn rất nhỏ, lại là con một, thế nên anh ấy sợ cảm giác "độc lập tự do" lắm.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Không phải đâu, các bạn nữ nhà ta cũng hết lòng vì người yêu lắm đấy. Cứ lượn lờ trang ttvn này thấy rất nhiều chị em nhà ta miệt mài đan khăn cho chồng/người yêu, học nấu nướng các món ăn ngon, sang WTT còn thấy dạy nhau đủ các cách để làm chồng hạnh phúc, nhưng mà tớ không có được tính tỉ mỉ như thế nên mới phải cầu cứu sự giúp đỡ từ mọi người.

Chồng tớ ngày xưa có biết đánh đàn nhưng lâu ngày không động đến giờ quên mất rồi [:D], giờ chỉ thích xem phim thôi nên tớ download một lô môt lốc nhưng cũng bận nên ít có thời gian xem, khi nào rảnh là ngủ lăn lông lốc cả ngày thôi.
  3. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Tặng 1 bài Thánh ca mà bác giai thích bằng tin nhắn vào alo của bác ý
  4. bwfas

bwfas Thành viên mới

Chị ơi thế chồng chị đã có 1 quyển bible vô cùng gắn bó với mình chưa? Em thấy những người nước ngoài theo đạo em quen thường có 1 quyển bible được ông bà cha mẹ để lại cho, họ rất giữ gìn coi trọng. Nếu anh có rồi thì thôi mà nếu ko thì chị chọn 1 quyển đẹp đẹp có đóng bìa riêng í ạ? Anh í sùng đạo thế thì có thể tặng cả rosary nữa.

Cái này thì cá nhân em sẽ ko làm, nhưng nếu chị thấy là đủ yêu hoặc có suy nghĩ là dù có sao đi chăng nữa thì cũng là 1 phần của đời mình thì đi xăm cũng hay :D
  5. con_ech_gia

con_ech_gia Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có lẽ không nên tặng gì, vì quá đầy đủ rồi.
  6. khongbietgi2007

khongbietgi2007 Thành viên mới

câu này đúng: ko có ý offense nhưng với những người đã đầy đủ về vật chất ( + tinh thần ) , có lẽ đi làm từ thiện , tặng quà những người , em nhỏ có hoàn cảnh éo le...

Hi vọng chủ topic ko phải trolling...
  7. o00o

o00o Thành viên mới

Có ấy ạ. Anh ấy có 1 quyển lúc nào cũng mang theo người. Tớ tôn trọng tín ngưỡng của anh ấy nhưng thực tình tớ không hiểu lắm về đạo Thiên chúa nên tớ cũng không muốn ngẫu hứng làm một cái gì đó để anh ấy lại phải khó xử.
    Tớ lại nghĩ tình yêu không bao giờ đủ cả trong các mối quan hệ nói chung, kể cả quan hệ bạn bè chứ không cứ gì chỉ tình yêu đôi lứa, thế nên cần thiết bổ sung những gia vị mới nhưng tất nhiên phải phù hợp.
    Ý tưởng của bạn thật cao cả nhưng từ thiện thì tớ nghĩ không cần đợi ngày. Chồng tớ là người rất chăm làm từ thiện.
  8. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

đọc sơ qua thì thấy một số bạn đưa những comment rất hóm hỉnh. thực ra thì bạn đang rất hạnh phúc mà. Nhưng mà có lẽ các bạn mới cưới và bạn đang không ở Việt Nam? Bạn muốn tư vấn thì phải nói rõ chồng mình như thế nào thì anh em mới tư vấn cho ổn thoả chứ. Úp mở quá đó nha. Tôi không tư vấn mua cái gì được, chỉ muốn comment chia sẻ và chúc vợ chồng bạn một giáng sinh an lành hạnh phúc. Để người nước ngoài thấy phụ nữ Việt là chuẩn nhất thế giới nhé. :))
  9. sunshine_6545

sunshine_6545 Thành viên mới

Theo mình bạn nên để anh chồng đọc Topic này ... anh ấy sẽ cảm nhận được ... :)
  10. cafebuon1403

cafebuon1403 Thành viên mới

Hồi xưa yêu thì em còn đan khan này nọ. Giờ thì con cái vào chả có thời gian mà đan nát nữa. Cứ đi mua cái gì đó mà chồng đang cần - tất nhiên là vừa với túi tiền của em, roài tặng[:D]. Không thi mua ít hoa về cắm, nấu 1 bữa ăn phức tạp hơn mọi ngày và tặng nhau 1 đêm .......nồng nàn với những nhời có cánh, há há [:P]. Cơ bản là em toàn làm thế, thấy anh xã cũng thích.