1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tăng thiết giáp Việt Nam Phần 2

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Su35Fk, 11/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. withmefile3

withmefile3 Thành viên rất tích cực

Em nghĩ cái xe này được chế ra để bù đắp khoảng trống tạm thời thôi bác ơi, khả năng mang vác của nó hơn bộ binh chút xíu không ăn thua lắm!
    VN xe chở quân còn thiếu, em Wiesel này sợ là cho quân bò lên còn chẳng có chỗ nữa. Nếu đc thì làm một khung gầm kiểu như Bmp-1/2 chẳng hạn, có sẵn trong biên chế, chở đc quân, lắp đc hỏa lược mạnh. Nếu muốn trang bị Wiesel cho lính dù thì mua cho nhanh vì thực ra ta cũng chẳng thả được nhiêu đâu mà.
    Chơi hẳn Zis-3 bắn chết cụ bọn nó luôn bác ạ :v
    Lần cập nhật cuối: 25/02/2015
  2. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thì con xe ấy, với ta, nó có hơn gì máy xúc? Tớ bảo đảm với cụ là con của tay đao cùn @igansanzenin ấy vừa bò xuống trận địa là tớ lấy xe xúc lật (excavator) chuyên đào công sự ra, giương lưỡi đào xông tới xúc nó vứt tỏm xuống ao ngay.
    Không bù đắp khỉ gì cả. Khoảng trống nào mà bù với đắp. Nó chỉ là cái ụ súng di động dùng quản lý trận địa
    hk111333 thích bài này.
  3. son_ici

son_ici Thành viên rất tích cực

Cụ lại đem xe xúc của tàu ra đọ với xe tây à :D. Coi chừng cụ bị ném đá ấy :))
  4. duyvu1920

duyvu1920 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

con này em nói thật nhược điểm đầy ra :( kể đến vài cái như
    -trọng lượng nhẹ nên giáp cực yếu chỉ chống được đạn nhỏ trong tác chiến khó có thể sống sót được
    -tầm hoạt động ngắn chỉ có 300km
    -tuy nhẹ cân nhưng chả bơi được :(
    -không chở quân được
    còn bác muốn 1 con vừa có pháo vừa có tên lửa chống tăng lại nhảy dù thì chẳng thà mua con này
    sang hơn thì chơi con này
    4 quả tên lửa chống tăng,pháo 30mm,súng ags-17 bơi lội tốt,chở quân được luôn
    tiemkich thích bài này.
  5. igansanzenin

igansanzenin Thành viên gắn bó với ttvnol.com

- con kia nhỏ, nhẹ, cơ động, với địa hình miền bắc rất phù hợp hoạt động, vấn đề hậu cần cũng dễ, nếu vào thành phố cũng dể chơi, đường phố VN chật hẹp, đám xe tank-thiết giáp TQ làm sao đánh võng lại em này, chác cụ cứ thích tô y như Đức ngày xưa vậy đó, cuối cùng bị cái đám giáp nhôm Nga-Mỹ nó tiễn ra bãi ve chai hết...
    --- Gộp bài viết: 26/02/2015, Bài cũ từ: 26/02/2015 ---
    - con đó tớ chả cần chở lính nhiều, đa nhiệm chiến đấu hay trinh sát gì cũng tốt, nó phục kích thì ngon mà bỏ chạy cũng nhanh, đặc biệt đem chở ắc quy cho mấy con máy xúc của cụ kùi lại càng ngon...
  6. meo-u

meo-u Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bọn UAE cũng giỏi nhẩy các cụ. Nó mần được con bánh lốp khủng này biết bơi nè (Chắc việc bọc giáp chống đạn to sẽ tùy chỉnh theo thực tế, lúc đó nó có biết bơi hay không thì...chịu;-)). Chỉ rõ là nó biết bơi khi mang pháo 100mm.
    Động cơ đặt phía trước, giống xe tải thời ơ kìa. Cái này đỡ đạn luôn và chịu mìn tốt hơn. Ở đơn vị ông già em có chú lái xe thoát chết nhờ hộp số đỡ năng lượng quả mìn nổ ở bánh trước lái phụ.
    Kết cấu 8 bánh 4 cầu chủ động. Điểm đặc biệt kết cấu này giống hệt các dòng xe dân sự với 2 cầu sau liền nhau và 2 cầu trước dùng để lái liền nhau. Nhà ta có thể tham khảo em này mà thiết kế cho dòng bọc thép bánh lốp nội địa.
  7. kuyomuko

Cái xe này nó hao hao cái xe của Phần Lan cụ @meo-u nhỉ. Nhìn ngon đấy. Không biết giao liên danh nhà thầu Trường Hải - Vinaxuki làm được không.
    Con xe bé choắt của cụ nó dùng quản lý trận địa. Chả phải xe xung kích. Cụ lấy thứ ấy ra chọi đek lại máy xúc của tớ đâu. Cụ nên nhớ máy xúc của tớ có khả năng vô song là tự đào cho mình 1 cái hố. Leo xuống chờ. Lắp lên nóc cabin cái AT-3 thôi. Cụ ở xa tớ phang AT-3 nổ gần thôi là cụ lật ngửa. Cụ bò được lại gần thì tớ leo lên đưa nguyên lưỡi xúc toàn đất thì cụ bắn tow cũng thua. Tớ cứ lừng lửng tiến lại nhấc bổng cụ lên và lật xuống chôn cùng đám đất ấy. Rồi tớ lại đào 1 cái lổ khác chui xuống chờ.
  8. duyvu1920

duyvu1920 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bọm UAE này hàng mắc lắm :D hay cụ qua đám cari mua xe của nó đi :D ngon hơn nhiều :D
    bơi ngon lành,vũ khí 1 pháo 40mm,1 súng 12.7mm,1 súng 7.62mm+2 tên lửa chống tăng javelin nếu mua hàng mẽo không được thì nhảy qua mua hàng nhái của hàng xẻng :D
  9. kuyomuko

Javelin xẻng hình như nó chỉ bắn thẳng như spike chứ chả có đột nóc như javelin cầy chú nhẩy. Tớ thích cái javelin xẻng ấy đấy. Nhìn xì tin vãi
  10. meo-u

meo-u Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cống rãnh mà đòi sóng sánh với đại dương là sao cụ. Một bên có pháo 100mm, bắn tên lửa qua nòng; có pháo 30mm đồng trục bắn xe bọc thép; tất nhiên có cả súng máy. Một bên chỉ có pháo 40 ly và súng máy, tên lửa để ngoài.
    OnlySilverMoon thích bài này.