1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tăng thiết giáp Việt Nam Phần 2

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Su35Fk, 11/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tay đao say đó thậm chí chưa đọc bài của người khác vẫn cãi được. Người ta đã đưa ra chứng cứ rành rành T-80 với T-14 xài xích với bánh chung thế hắn vẫn cãi được thì rõ là chưa đọc chứ giề.

Xe tăng 7 giò dùng bánh tì và xích T-72/90 không phải là chưa hề có. Người ta đã không chọn giải pháp đó sau khi cân nhắc

So với T-90 chỉ có 6giò. Đâu phải người ta không hề suy nghỉ về sự kế tục của T-72/90.

Mà chọn đi lên từ cái này
    Để ra thế này
    Thôi chốt lại và dẹp vụ này ở đây. Xoay sang dìm cái đèn pha thôi. Ít hôm dìm cái tháp pháo nữa là đủ bộ :-D. Các cụ chỉ giỏi cãi cùn chứ chả kiến thức tư duy mẹ gì cả. Nghe tớ dìm thì xoay ra suy diễn cãi cùn là giỏi.
    Lần cập nhật cuối: 25/07/2016
  2. emchilaaccClone

emchilaaccClone Thành viên rất tích cực

thì cái vụ đèn đóm nó có làm sao thì lấy đèn pha T-55 kẹp nòng luôn, ko có gì phải xoắn... :-p
  3. kuyomuko

Nếu có thế thì chẳng phải do bọn nó dốt nên phải giật gấu vá vai là gì. Cụ nhát đòn rồi à? Yếu nhở
  4. ndhung1412

ndhung1412 Thành viên rất tích cực

Đề nghị mod vào chảm lão chuối. Toàn lừa anh em để chém. Ko thấy anh em trên này thân thể đã nát bươm rồi ah. Nghĩ lại cay vụ máy bay siêu cơ động. Mịa, tốn mất cả tuần hóng
  5. TLJacqueline

TLJacqueline Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Việc Gầm Âm
    Dính thế nào được cụ, cụ khỏi phải sợ thuốc gì hết, Amata nó sx cũng chả thèm ngó ngang gì cái đống bánh xích của T-80 đâu, thời bình thì cứ tàn tàn còn khi thời chiến thì bánh xích T54 nó cũng lôi ra gắn cho Amata chạy đc tuốt.
  6. T90Vladimir

T90Vladimir Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ rất khoái con "Ưng đen" này. Nếu được duyệt tớ sẽ mua phiên bản MBT của em này chứ không xài T-90, like cho lão phát :-bd
  7. kuyomuko

Trảm tớ rồi lấy ai lừa các cụ? Bộ các cụ tưởng dễ lừa người ta lắm à? Tại cái tật khoái suy diễn, lười tìm hiểu, lười tư duy, thích tự sướng... của các cụ nó hại các cụ chứ có bệnh tật chi mô. Cứ mỗi lần bị lừa là mỗi sàng khôn, kiến thức đúng không nà :-D. Và phải nhanh chóng móc mắt mình vứt đi mà lắp vào đó con mắt tinh tường để nhìn nhận thấu đáo.
    ndhung1412, OnlySilverMoonvova_smirnov thích bài này.
  8. nguyenhuy10000

nguyenhuy10000 Thành viên rất tích cực

Cụ Kùi có nói thật mà tại các cụ khác éo nghe! Cụ Kùi nói nát cả diễn đàn từ lâu!

Quá trình tiến hóa của Amatar - Nga ngố sản xuất như sau:
    T64 - T80 - T14. Vì vậy cụ nào không tin thì cứ đi xem thử,

Bánh T80 được dùng cho T14 được, bánh xe T80 có 10 cái bù lon - bánh xe T14 Amatar có 12 cái bù lon.
    Vậy suy ra là lấy bánh xe T80 gắn thêm 02 cái bù lon là thành bánh xe T14.
    Nhông sên thì em không biết nên không có ý kiến!

Armata trang bị loại pháo 125 mm L/52 2A82, T-72, T-80T-90 trang bị pháo 125 mm L/48 2A46 vì vậy nên phải hàn thêm nòng súng dài ra 01 tí. Còn cái bộng hút khói (bore evacuator) thì em ếch biết nó để đâu!

Đại liên thì như nhau, chỉ có tăng thêm 01 cặp bánh sau, máy mạnh hơn so với T80UD. Khối lượng nặng hơn 01 tí.

Vì vậy em kết luận kụ Kùi nói đúng, các cụ khác cứ phản biện!

Em đi ngủ đây, đừng ai chỉ chổ em ngủ cho cụ Kùi nhé! Lão thông nát ass em thì lại rõ khổ! :-D
    Lần cập nhật cuối: 26/07/2016
    OnlySilverMoonhk111333 thích bài này.
  9. kuyomuko

Chết thật. Rõ là cụ đã thiết kế ra 12con tắc kê mà bọn Nga lại ăn bớt còn 10con

Còn tớ đâu bàn cái pháo bây giờ. Nó là tháp không người thì người ta dẹp cái hút khói đi cho nhẹ. Hỉu chửa? Và cái hút khói là bore evacuator chứ smoothbore nghĩa là nòng trơn thưa ngài. Ớn ngài quá. Ngài và đồng đội của ngài còn rán cứu cái gì nữa. Về nhà đắp chăn thẩm du hàng Nga vô địch mà đek biết gì về nó đi. Còn có tay TLjackq...mẹ gì trên kia còn phịa T-14 có hệ sinh thái mẹ gì loạn ra mà cái bánh xe nó có mấy múi lại đek biết.

Báo động là diễn đàn ta toàn dân lười tìm hiểu, khoái tự sướng, suy diễn
    OnlySilverMoon, hk111333tommyjj thích bài này.
  10. kimdungs

kimdungs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế oái nào mà thằng bạn em ở Nga bảu nếu tin T 14 Armata là hàng thiệt thì mày tìm dùm tao tấm ảnh nào mà nó hạ được cái nòng pháo ở góc tà 0 độ như xe tăng khác xem :))

Lần cập nhật cuối: 26/07/2016