1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tăng thiết giáp Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi nimbus_2000, 25/06/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Excocet

Excocet Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trong link đó cu?a bác chi? có hi?nh. Ma? hi?nh na?y lấy tư? trang tiếng Nga. Vậy độ xác thực cu?a thông tin đó đến đâu?. La?m sao đê? biết đó la? do VNCH tự sa?n xuất, hay độ lại?. Va? sa?n xuất được nhưfng gi??, hay chi? đưọc lốp, kính xe..., hay đaf sa?n xuất đưọc ca? động cơ?...
    Liệu nói như thế, chiếc T-54 ma? VN độ lại sơn ră?n ri, đó có được bác xem la? VN sa?n xuất ko?
    Bác đưa 1 tấm a?nh lên, rô?i nói như thế, em e chưa thuyết phục.
    Co?n ba?i em post ơ? trên, đa? kích thi? em đa? kích ca? cái chế độ VNCH, ca? cái bọn ha?i ngoại cứ đến hẹn tháng 4 lại lên. Chứ em ko đa? kích cá nhân (bă?ng chứng la? em post ba?i riêng, chứ ko quote lại ba?i cu?a PV, hay C130).
    Bác nói em lạc đê? thi? được, co?n nói em đa? kích cá nhân thi? bác nên xem lại lơ?i nói. Em đa? kích ai?
  2. TieuNgocLang

TieuNgocLang Thành viên mới

Bác Maseo, em chưa nhất trí với bác ơ? điê?m khă?ng định trên. Bơ?i lef, em chưa ti?m thấy có bất ky? thông tin hay tư liệu na?o vê? một phiên ba?n nội địa na?o cu?a C15TA tại VietNam trên các site nói vê? tăng thiết giáp, cufng như lục lọi cái tư liệu vê? tăng thiết giáp cu?a VNCH em cufng không ti?m thấy thông tin na?o liên quan tới việc sa?n xuất xe na?y. Tất nhiên, có thê? em chưa ti?m thấy, nên mới câ?n thông tin chứng minh thêm tư? bác PVxx.
    Co?n thông tin bác OldBuff dịch tư? một trang tiếng Nga na?o đó va? post bên Quansuvn thi? có cu?ng nguô?n gốc la? tư? cái a?nh ma? PVxx đaf post lên. Nguyên đó la? cu?a Simon Dunstan trong VIETNAM TRACKS Armour In Battle 1945-75. Trong đó nói rof la? chiếc C15TA đó đang đợi đê? sư?a trước một xươ?ng ơ? Sa?i Go?n, cufng ghi chú thêm la? phâ?n trên cu?a giáp xe được gia cố đê? ba?o vệ ngươ?i trên đó va? được du?ng chu? yếu cho lực lượng Ba?o An. Như vậy, theo ý em la? nhưfng chiếc C15TA đó được VNCH updated cho phu? hợp ti?nh hi?nh, thay mui mê?m bă?ng mui cứng va? có thê? thêm một chi tiết phụ như ve? xe đê? chống đọng bu?n chă?ng hạn. Hay nói cách khác, la? không pha?i sa?n xuất mới ma? chi? nâng cấp một số cơ phận cho phu? hợp ti?nh hi?nh mới. Em xin nêu rof ý kiến cá nhân cu?a em la? vậy. Bác Maseo chiến tiếp na?o [​IMG]
    @Các bác khác: em không hê? có ý đa? kích hay coi nhẹ nhưfng tha?nh tựu kyf thuật cu?a VNCH ma? vấn đê? la? la?m rof thông tin thế thôi
  3. maseo

maseo GDQP - KTQSNN Moderator

4. nguoiquansat

nguoiquansat Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Biết nói gì đây...
    Chiếc xe tăng T5x-M3 DO VIỆT NAM SẢN XUẤT
  5. P20

P20 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo thiển ý của em!
    M3 chỉ là tên của Mẫu dùng để thử, đến khi được đi vào sản xuất hàng loạt chắc phải có cái tên gì gì đó thật là hoành tráng, à lại còn phải nghĩ thế nào để làm PHIÊN BẢN XUẤT KHẨU nữa chứ
    Em đọc trên www.Militaryphotos.net thấy có thằng ku (tự giới thiệu là 14 tuổi) cho biết là VN đã có được license của dòng T54-55 và T-62 ăn mừng thôi nào
    Được P20 sửa chữa / chuyển vào 14:47 ngày 09/04/2009
  6. mirage2310

mirage2310 Thành viên mới

Không hiểu tăng T Việt Nam làm ra thì giáp "trâu" cỡ nào nhỉ ? với ngành luyện kim VN hiện nay chắc đạn DU bắn cũng ko thủng
  7. hatakekakashivn87

hatakekakashivn87 Thành viên mới

Cái vàng vàng này là... thật hay đùa vậy bác?
    Bác nguoiquansat thì em biết rồi, chắc chắn đủ phân biệt giữa " nâng cấp" và " sản xúât ", hy vọng câu nói của bác chính xác /D
  8. nobita1102

nobita1102 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hê hê, bác ko thấy cái mặt hả/
    Con M3 này bác BinhNhat đang thắc mắc có đem ra ứng dụng thực tế hay chỉ là đề tài nghiên cứu bỏ đó mà bác Đoàn còn chưa thấy trả lời mà
  9. P20

P20 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đó là 1 bài mang tính bắc cầu!
    Ở trên đồng chí PVxxxx có đề cập đến việc VNCH đã tự sản xuất được xe bọc thép theo kiểu mà mõ Maseo và Tiểu Ngọc Lang đã nêu! Từ đó bác ống dòm mạnh miệng tuyên bố như vậy cũng là hợp lý!
  10. BaoChiTuDo

BaoChiTuDo Thành viên mới

mấy cậu bị nhồi sọ suốt 30 năm nay nên hễ nghe thấy vnch là tự động lên giọng khinh bỉ hay bôi nhọ chứ có cậu nào sống trong chế độ vnch đâu mà cứ làm như chuyên gia rành rỏi về mọi thứ
    đây này ...cách đây 40 năm, VNCH đã "sản xuất" được cả xe bọc thép tương tự như chiếc V-100 của hoa kỳ .... thử hỏi cùng thời ấy .. QDND đã sản xuất được xe gì nào ????
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa