1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tạo cảm xúc

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vicuong909, 23/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vicuong909

vicuong909 Thành viên mới

Gần tháng nay, em thường xuyên vào đọc bài viết trong box TVTY này. Và nó cũng giúp em được nhiều điều. Nhưng đến giai đoạn này thì em hơi mất phương hướng một chút. Nên em lập topic mong các bác chỉ giáo thêm.

Sơ lược về tình hình :

- Bạn ấy: Cùng lớp đh, xinh xắn, hay cười nên được nhiều người thích, có cả em [r23)]. Dạo này càng tiếp xúc nhiều, em càng thích hơn. Tính cách thì vui vẻ, hay thuận theo ý muốn của người khác ( khi đã thân thiết).
    Về tình sử thì theo e tìm hiểu và chính bạn nói thì nói chung chưa yêu ai thật sự ( em cũng vậy vì với e, tình yêu là trong sáng và thiếng liêng lắm. các bác cứ ném đá thoải mái :-??). Và có vẻ hơi vô cảm với sự lãng mạn. Hay mình là chưa đúng cách. Cái này cần các bác chỉ dạy thêm.

- Phần em: nhan sắc bình thường, tài lẻ vài món, chém gió cũng tạm. Nhà trọ cũng khá gần nhau nên em thường hay sang nói chuyện cười đùa, đi chơi cũng vài lần. Nhưng mà như đã đề cập ở trên, khi đã thân thiết thì bạn ấy có tính hay thuận theo người khác nên chả nói lên điều gì
    Vấn đề:
    Làm sao để tạo cảm xúc cho bạn? Thành bại đều phụ thuộc lớn vào khâu này. Mà em chưa nghĩ ra cách gì để để lại ấn tượng sâu sắc hơn. Vì bạn nói là bạn chưa thể có tình cảm sâu sắc với ai. Và vì bằng tuổi nên dù em cũng khá chín chắn nhưng cũng chẳng thể nghĩ xa xôi đến mức vợ chồng hay gì được :|.

Mong các bác chỉ dạy thêm. Càng chi tiết càng tốt. Nhất là về khâu tạo ấn tượng và cảm xúc này. ( Vì em cũng đọc nhiều sách về pickup artist rồi >:))
  2. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1. Bơ lác.
    2. Tán 2 con cùng lúc.
    3. Tát
    4. Tạo tình huống.
  3. vicuong909

1. Cách này e cũng thử. Nhưng mà không thực hiện được :-??. Ngày ngày gặp mặt trên lớp. Bạn nhìn mình cười. Chẳng lẽ không đáp lại :-ss. (dù cả lớp biết e đang tán bạn nhưng mà trên lớp ít nc). Về nhà thì dù có hôm cố gắng thử bơ. Nhưng vẫn bật cái yahoo lên. vẫn chờ người vào nc. và thấy ng ta buzz vẫn hào hứng trả lời [r23)]

2. Tán 2 e. Cái này thì em cũng thực hiên để cho bớt xoắn [:P]. Vẫn nhắn tin và đi chơi với 1 số e. Nhưng mà chả e nào khiến mình thích như bạn. Dù xét về nhiều mặt còn hơn cả bạn. Vì bạn gầy, dáng người cũng còm. Nhưng với e, thế mới là đáng yêu :x

3. Tát thì e không làm được[-X. Vì em không thích dùng bạo lực và gây tổn thương cho người mình yêu quý

4. Tạo tình huống. Bác nói rõ hơn đi. Em đang chờ các bác chỉ giáo về khoản này mà[r2)]
  4. sondg271

sondg271 Thành viên mới

Chết cưòi vs ông này, ngây thơ thế, ông Ken thử lửa tí thôi mà trả lời như bị khảo cung :P
    1. Nguyên tắc là trước khi vào hỏi thì đọc hết bí kíp của các cao thủ quarker, sunnyboy...tham khảo 1 số report thực chiến.
    2. Bác để cả lớp biết bác thích nó, thì bác phải phủ đầu trước là "tớ coi cậu như bạn bè", hoặc cao tay hơn "bảo bọn ở lớp mình cứ bảo tớ vs cậu là 1 đôi, chết cười " xem phản ứng của nó=)) Việc này giúp nó tin bác ko có ý đồ gì, tránh bị cáo đề phòng sau này.
    3. Đã cố tỏ ra hờ hững thì đừng có bật yahoo lên làm gì, bác giống tôi lắm, xem phản ứng của người ta có nhiệt tình vs mình hay ko đây mà, nhưng nó chẳng nói lên điều gì ngoài 2 cái từ "tình bạn" cả :))
    Nó đã vào chat thì thỉnh thoảng bác tỏ ra bận bận, đáp lại 5- 10 phút rồi cáo từ. Còn ra lớp thì nói chuyện bt, chủ động cười vs nó, đừng bơ đợi con gái nó chào trước, ko hay đâu :)
  5. jalanda.ngongan

jalanda.ngongan Thành viên mới

đêm đến hát cho nhau nghe
  6. vicuong909

1. Bí kíp thì em đọc nhiều rồi.Tiếng anh, tiếng việt đủ cả. Nhưng mà lý thuyết là một phần. E chưa áp dụng được nhiều :-??
    2. Cái này thì cũng bình thường. Bọn cùng lớp trêu bạn suốt mà ko thấy bực tức gì. Toàn kể với e và cười [r23)]. Lạ cái là ít đứa nào trêu em. Một là mặt em nó hơi lầm lỳ tý, và chém gió cũng tạm nên bọn nó sợ phản đòn chăng ;)) ( Vì lớp e thích nhau cũng loạn lên [r24)] )
    3. Yahoo vẫn phải bật vì còn việc khác. Còn kiểu nói chuyện thì không phải là em phải đáp răm rắp như cái máy. Ai cũng có việc bận nên chat nhiều khi đứt quãng. Và vì bạn thường invi nên nếu bạn lên thì sẽ nhảy vào chat với e. Nói chung không biết phải thay đổi cái gì :-??
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Chả hiểu ý bác:-ss. Em cũng biết guitar. Đàn hát tạm được. Nhưng mà chưa bao giờ có dịp nghe bạn hát trọn vẹn một bài. Dù em thấy bạn cũng có vẻ thích hát ~X
  7. Dzitieubao

Dzitieubao Thành viên quen thuộc

Gái nào k thik lãng mạn. Chẳng qua gái này chắc nó gặp nhiều pha lãng mạn từ những thằng như chú nên nó lờn rồi. Giờ nó thích cái gì thực tế, mới mẻ.
    Câu mà chưa có tình cảm sâu sắc với ai, vì đơn giản các giai cưa gái chả có ai qua nỗi mắt nó cả.
    Bây giờ chú k cần phải xoắn, cứ rủ đi chơi rồi dò phản ứng thôi. Ngồi đây đoán nhăng cuội thì làm được gì.

p/s: chú nói gái hay thuận theo ý người khác, lại thích tạo cảm xúc, anh đồ chú dẫn nó vô nhà nghĩ là thích hợp nhất còn gì :))
  8. hontoidico

hontoidico Thành viên mới

Bạn Ken dạo này lên trình ghớm nhỉ. Trong mấy cái nêu trên mình mới thực hiện chủ yếu là 2. Giờ phải thêm
  9. vicuong909

Bác nói rất chuẩn =D>. Em cũng nghĩ thế. Và em cũng định sẽ làm theo cách cứ từ từ dò phản ứng [:D]

Nhưng mà em không dám làm theo cái tái bút của bác đâu[r23)]. Em chưa đủ trình và cũng ko có ý định đó :P
  10. vicuong909

Hôm qua e đi chơi xa về. Khá mệt mỏi. Nhưng mà nt với bạn một lúc thì bạn nói đang ở gần chỗ e và sắp đi bộ về. Nên em nghĩ ra nói chuyện tí cũng được.

Ai ngờ lúc ra có cả bạn thân nhất hồi cấp 3 ( và có lẽ là cả bây giờ) của bạn đi cùng. Kiểu là đứa bạn sang bên này chơi về muộn phải vào ký túc ngủ nhờ 1 hôm. Thực ra về phòng bạn thì cũng được. Nhưng mà con gái sống với nhau giữ ý nhiều quá. (Giờ bạn ở cùng đứa cùng lớp đh, nếu không thì ng kín tiếng như em sao lộ mấy chuyện tán tỉnh này ra ngoài [r23)])

Em thì vẫn dùng sở trường chém gió, cùng 2 bạn đi dạo nói chuyện khá thoải mái, vui vẻ. Gì chứ tình huống 1 chọi 2 em cũng gặp nhiều [:D]. Lúc sau đi cùng mình bạn về phòng trọ, mới hỏi thăm và nói nhiều chuyện tâm sự. Em thích bạn vì không hiểu sao bên cạnh bạn, em có thể nói được mọi chuyện, gần như mọi suy nghĩ, kể cả những chuyện buồn ngày xưa chưa kể với ai ( Tất nhiên là không thể bô bô tình cảm của mình thế nào[r32)]).

Bạn cũng hay tâm sự với e. Nhiều chuyện mà em nghĩ bạn ít có thể nói với ai khác. Em nghĩ cả 2 đều rất thân thiết. Nhưng cứ khi nào em mong muốn cái gì đó rõ ràng hơn, là sẽ nhận được những chướng ngại vật như
    - T ko nghĩ t có thể có tình cảm sâu sắc với ai không?
    - Dù cậu rất khác những người cùng tuổi, nhưng con gái rất khó để thích người cùng tuổi vì lớn rồi con gái phải nghĩ về tương lai nhiều hơn ( Bọn e năm 3, trường kinh tế, ra trường đến nơi rồi~X )
    - T biết cậu mong chờ điều gì khác hơn nhưng t không nghĩ điều đó có thể xảy ra đâu!

Kể chi tiết hơn 1 chút để các bác hiểu rõ và vấn đúng trọng tâm công việc cần làm [:D]. Rất nhiều việc em đã làm cho bạn mà e nghĩ cũng đủ kiên nhẫn, thành ý và tinh tế nhưng vẫn ko khiến bạn thay đổi suy nghĩ. Nên giờ cần các bạn dạy cho em những tình huống lãng mạn hay éo le hơn :P. Bác nào cao cờ dạy cho e vài nước với [r2)]