1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tập GYM ở Hà Nội ...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi rebirth2007, 24/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

tầng 4 có nhiều máy tập lắm,riêng máy chạy cũng 7,8 cái j đó.Nói chung lên đấy cũng có cả nam cả nữ nên ko ngại đâu
  2. ebunba

ebunba Thành viên mới

hehe có ai đăng kí nào đi cho đông, tập cho khí thế. Ebunba đăng ký nhé
  3. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

tớ nữa nhé, ai đi pm số đt hoặc YM cho tớ ko thì post lên đây nếu ko ngại. Nick tớ là thuha7104
  4. mycinta

mycinta Thành viên mới

oài, con Hà đô kia cũng muốn tập GYM hả em? tao cũng muốn đi đóa, hum nào đi mua thẻ tập sms bạn nhá. Mà chọn đc kiểu váy nào hợp với vóc dáng chưa??? khà khà!!!!
  5. meohamchoi

meohamchoi Thành viên mới

Ai cho tớ hỏi với : phòng tập Olympia ở Cầu Giấy gần HSBC địa chỉ cụ thể là ở đâu thế? Hum nọ tớ đi tìm nhg ko có địa chỉ cụ thể,chẳng thấy đâu cả
    Vác xe lên tận THĐạo thì xa koá
  6. Scarlet

Scarlet Thành viên mới

Cho tớ hỏi mọi người 1 tẹo nhé. tớ hoàn toàn chẳng có khái niệm gì về chuyện tập tành cả nhưng bi h sau khi sinh con thấy mình xập xệ quá nên muốn đi tập lắm rồi. Mọi người khuyên tớ nên tập cái gì khi mới bắt đầu.
    Nhà tớ ở Láng Hạ, tớ muốn tìm chỗ tập gần gần đấy, giá cả hợp lý, các ấy biế thì chỉ bảo cho tớ nhé.
    Cảm ơn các ấy!
  7. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

@chị scarlet: em thấy bài này bên giảm cân, chị tham khảo nhé
    Chào cả nhà.
    Em xin tham gia làm thành viên nữa nè, Em cao 1m58 nặng 51 kg. Trước đây khi em chưa sinh em bé em có 1 body khá chuẩn, lúc đấy em chỉ nặng 47kg thoai, eo ra eo, vòng 2 và vòng 3 khá cân đối. Tù ngày sinh em bé xong em tăng lên thành 60kg, hu hu chỉ vì tẩm bổ nhiều để cho có nhiều sữa nên em đã ko thể nhận ra mình trong gương. Thật kinh khủng khi thấy mình cứ ngồn ngộn 1 đống các bác ạ.
    Em tự nhủ mình cần phải lấy lại niềm tự hào ngày nào, sau khi tham khảo 1 loạt các ý kiến cuối cùng em cũng tìm ra 1 giải pháp, tuy nhiên cũng khá là vất vả các bác ạ.
    Em ko chọn thẩm mỹ viện vì em biết ở đó chỉ mất tiền và mất công thoai. Em chọn trung tâm thể dục thẩm mỹ Olimpia ( lúc đấy trung tâm đó ở gần nhà em, ở siêu thị Vko, nay đã chuyển đi đâu em cũng ko nắm rõ các bác ạ).
    Lịch giảm béo của em bắt đầu như sau: Em đến trung tâm lúc 4h30, khởi động nhẹ nhàng bằng 1/2 bài tập Aerobic và chắc chắn là phải tập bài bụng rồi, bài bục thì ko cần thiết lắm. Sau đó em sang phòng tập thể hình ( ở đây cả nam và nữ có thể dùng chung máy tập thể hình, máy móc rất mới các bác ạ, đầy đủ các loại máy nữa nhé) Em tập với máy tập để ép bụng, mỗi lần tập khoảng 20 cái, phải chịu khó ngày tập với máy này ít nhất 3x20 cái, máy ép bụng này là bàn tập bụng mà vẫn hay bán ở ngoài đấy. Tiếp theo là máy ép cơ bụng trên, rồi máy tập cho săn vòng 3, cùng huấn luyện viên tập 1 số động tác ép bụng cấp tốc., Sau khi hoàn thành các bộ tập đấy em leo lên m áy đi bộ đi với tốc độ hơi nhanh 1 chút khoảng 30 phút ( đi bộ trên máy đi bộ này cức kỳ hiệu quả nhé, tuy nhiên các bác phải kiên trì đấy, bụng sẽ gọn nhanh và cân nặng cũng giảm nhanh lắm.)
    Sau khi kết thúc bài tập với máy đi bộ, em chuyển sang máy đánh eo thư giãn khoảng 15 phút. Kết thúc 1 buổi tập em tiêu tốn mất 2h đồng hồ ở trung tâm thể dục.
    Tuy nhiên sau 1 tháng khi mọi người nhìn lại em ko ai nhận ra em vì chỉ trong 1 tháng em đã giảm được 6 kg, ko hề ăn kiêng nhé, nhưng các bác nhớ là buổi tối ăn ít đi 1 chút nhé, chỉ ăn 1 bát cơm thôi. Em đang mặc quần size 30 mà sau 1 tháng em đã mặc xuống size 28. Sau khi tập ở trung tâm 1 tháng vì bận bịu nên em ko đi tập được nữa nên đành chia tay với sự nghiệp giảm cân thì em chuyển sang chế độ giảm cân bằng ăn uống, cứ buổi tối chỉ ăn 1/2 bát cơm thôi và ko ăn đồ ngọt.
    Tổng kết lại sau 1 tháng giảm cân ở câu lạc bộ thể thao Olimpia em giảm từ 60kg xuống 53,5kg. Rồi sau đó em giảm dần còn 51kg thoai. Tuy nhiên mức mà em đề ra chưa thể dừng lại ở 51kg được, em sẽ đi bộ lại làm sao giảm xuống còn 49kg là đẹp. Toàn bộ quần áo trước khi sinh em bé của em nay em đã mặc lại được rồi. Quần bây giờ em lại trở về với size 27 nữa.
    Nếu bác nào có thời gian hãy thử như em xem sao. Chúc các bác thành công.
    @all: tuần sau tớ định bắt đầu đi tập ở Olympia, ai đi ko nào, mọi ng vào đăng kí chạy đâu hết rùi
  8. gialinh_spring

gialinh_spring Thành viên mới

Có nhưng hiện giờ đông quá nên họ không nhận member nữa, ai đến tập thì chỉ đóng buổi thôi ấy ạ
  9. gialinh_spring

gialinh_spring Thành viên mới

Ấy ơi, máy chạy ở đó có các chức năng hẹn giờ và cài đặt level không ấy?
  10. ebunba

ebunba Thành viên mới

ebunba đăng kí nữa. Nhưng đầu tuần sau là đến period nên tớ phải lui lại đến cuối tuần