1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tap hop nhung nguoi dang hoc o Madrid

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi buddymos, 20/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jarkko2806

jarkko2806 Thành viên mới

mình có nghe nói về học bổng khoá học mùa hè ở Tây Ban Nha, hoc về ngôn ngử & văn hoá TBN, .v.v.v kéo dài từ 1-2 tháng , dc tài trợ tiền vé máy bay 1600 Euro + 1200 Euro/tháng tiền sinh hoạt. mà sao chỉ thấy thực hiện ở VN đến năm 2005 à ! không biết bây giờ còn k nhỉ ? tên của học bổng đó là "BECAS MAEC-AECID? á ! bạn nào có biết thì cho mình biết với nha ! mình hiện là sinh viên năm 4 khoa ngữ văn Đức . :D [:D
  2. cricket23

cricket23 Thành viên mới

Chào các bạn, tụi mình (một nhóm SV đang học tại Thụy Điển) chuẩn bị xuống Madrid chơi 2 ngày (29 và 30 /12/2009). Có bạn nào có thể cho mình một vài tips đc không: nên thăm chỗ nào, ăn gì, thưởng thức gì đặc trưng của Madrid với giá cả sinh viên :). Dĩ nhiên là thời đại này mình có thể Google những thông tin về Madrid travel rất nhanh chóng nhưng những dịch vụ đó thường đắt và chắc chắn là không thể bằng những chỉ dẫn của dân local hoặc những người đang sống ở đó đc :)
    Bọn mình thì không hứng thú nhiều với các building/ nhà thờ đồ sộ hay các quảng trường đông người ... mà rất muốn đc xem cái gì rất đặc trưng của Madrid mà các tp lớn khác ko có hoặc là ít được nhiều người biết đến. Một nguyện vọng nữa là bọn mình rất thích photography nên muốn biết những nơi có những cảnh đặc biệt, không nhất thiết phải đồ sộ hoành tráng, những nơi "độc" mà ít người biết đến :)
    (Ví dụ như kiểu đi thăm Hà Nội thì cá nhân mình sẽ không thích mất cả buổi vào lăng Bác, thay vào đó chỉ đi ngang qua cho biết và dành thời gian lang thang khám phá 36 phố phường HN với những ngõ hẽm hun hút và các món ăn, đồ thủ công đặc trưng hoặc đi ra làng hoa hay xa hơn một chút đi ra Bát Tràng...)
    Rất mong nhận đc chỉ dẫn của các bạn
    Thanks!
  3. huongpati

huongpati Thành viên mới

Chào bác Cricket,
    Xem có cái gì Madrid có mà các thành phố khác không có nhỉ, hình như chả có cái gì. Hay bác đi xem đấu trường đấu bò tót vậy, ở Metro Las Ventas (Line 2), sau đó đi nghe Flamenco (cái này em ko biết ở đâu thì tipical nhất), bác thử google xem nhé. SVD của Real Madrid nữa, hì hì.
    Nếu bác thích bảo tàng, Madrid cũng có Museo de Prado - nhưng theo em thì ko hoành tráng bằng Paris và Florence.
    Để bộ lang thang, thì bác có thể đi loanh quanh trong khu trung tâm, chỗ Plaza del Sol, Calle de Gravia, Parque de Retiro,...
    Để chụp ảnh thì em chỉ biết khu Templo de Debod (gần Metro Callao), ở đó vào buổi chiều bác có thể chụp ảnh mặt trời lặn, nhìn ngắm người qua lại.
    Ăn thì có nhiều món lắm bác ạ, bác có thể ăn thử món Bocadillo de Calamares (bánh mì kẹp mực rán), ở Plaza Mayor bán nhiều và cũng rẻ, có món Cocido Madrileño, Salmorejo, Gazpacho,Patatas en Brava,... Sang Tây Ban Nha, bác cũng nên ăn thử Paella (mặc dù món này ko fải , đặc trưng của Madrid), Jamon Iberico.
    Ở calle la Montera (Metro Granvia) có quán bar Cien Monta***os, bác có thể uống bia và ăn các loại bánh mì kẹp với giá 1E/unit.
    Em cũng chỉ biết sơ sơ thế thôi bác ạ.
    Have a good trip and enjoy Madrid!
  4. polocomo

polocomo Thành viên mới

chào mọi người ở Bacelona , mình sẽ sang Bacelona vào đợt giáng sinh này ( từ ngày 21-24) , rất bỡ ngỡ và quan trọng là không có bạn đi chơi cùng. Mình ở Como, gần Milan Italy , liệu ai có thể giúp mình được không , rất mong được kết bạn cùng các bạn. Đây là địa chỉ email của mình kien2909@hotmail.com . Nếu ai đó qua Como thì mình cũng vui lòng đón tiếp :), một lần nữa , mong được kết bạn và giao lưu .
  5. manatea

manatea Thành viên mới

chao ca nha o TBN! em du dinh du hoc ve architecture o TBN! E dang trong tgian tim hieu ve TBN nhung van chua biet gi nhieu (truong hoc, viec lam, sinh hoat...)!anh/chi ben day' giup zum em nhe!
    rat mong duoc lam quen voi anh/chi
    nick Yh cua em la: vukivi_8292
  6. 38chaulong

38chaulong Thành viên mới

Chao cac bac..cv cua em sap toi phai di TBN...madrid...nhung minh khong biet tieng TBN..minh duoc cty cho sang TBN theo dien dao tao can bo...nen von ngon ngu con nhieu han che, rat mong cong dong nguoi Viet cua minh o TBN giup do... nick yahoo cua minh la blogdayy minh ten Tua'n ...Chuc ca nha nam moi hanh phuc va thanh dat....thang 6 nay e sang TBN roi...mong cac bac giup em nhe...
  7. lonitaloquita

lonitaloquita Thành viên mới

mình song o Elche, alicante, sinh vien y truong dai hoc Miguel Hernández... song o day duoc 5 nam nay rui ma ko biet ng Viet nao het