1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tập yoga ở đâu uy tín nhất vậy?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nhaunhihn, 04/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhaunhihn

nhaunhihn Thành viên quen thuộc

Em từng mua voucher giảm giá 1 khóa học yoga, mấy ngày đầu háo hức lắm! nào mua chiếu tập, mua quần áo tập này kia nhưng lại vớ phải 1 giáo viên a ma tơ nên học chưa đc tuần em nghỉ cho đỡ mất việc. Giờ em vẫn muốn tìm lớp đi học lại, mọi người biết chỗ nào dạy yoga uy tín chỉ em nhé :x
  2. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

elite , chỗ này thấy có nhiều lớp yoga và nhiều người theo tập ( tớ mù tịt vì ko thích yoga ) nên nghĩ là cũng tập được .
    Địa chỉ : Xuân Diệu và Xuân Thủy
    cali thì ko rõ , haizz
  3. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Giật tít chơi khó rồi. Cần có một mem nào đó đã học yoga điêu luyện để thẩm định "uy tín", mà mem đó lại cần thử qua tất cả các trung tâm yoga. Rồi thì bạn không nói rõ là ở HN hay tp HCM hay tỉnh nào, suy ra mem này lại phải học hết các trung tâm yoga ở Việt Nam.
  4. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Nếu bạn ở Hà Nội tôi giới thiệu lớp yoga 3B Đặng Thái Thân, ngay gần ks Hilton. Có nhiều giáo viên nhưng bạn nên chọn 1 trong 3 người này ( thầy Mừng, cô Thi hoặc chị Tâm), có lớp sáng, trưa và cả tầm chiều tối 6h
  5. nhaunhihn

Mình quên mất ko nói rõ, mình đang ở Hà Nội. Như mình đã nói vì mình từng học ở 1 lớp yoga chẳng ra làm sao cả nên giờ muốn tìm 1 chỗ tập yoga uy tín chút :D
  6. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Mình thấy lạ là bạn mới đi tập thì sao đủ kiến thức để thẩm định là huấn luyện viên kia a ma têu và chẳng ra làm sao. Theo mình thì yoga nó có phải là thứ câu nệ kĩ thuật lắm đâu, chủ yếu là luyện thở và các động tác tập sao cho giãn gân giãn cốt thôi chứ.
  7. yenhn

yenhn Thành viên quen thuộc

Bạn mình từ khi tập yoga về tính nó điềm tĩnh hơn nhiều. Nó cũng rủ mình đi tập cùng nhưng mình lười quá!
  8. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

chẳng tập nên chẳng dám hó hé nhưng bảo yoga ko câu nệ kĩ thuật thì sao mọi clip hướng dẫn đều bảo : ko tự tập , nên đến trung tâm để đc hướng dẫn thêm . Cái này cũng giống hip hop , có người tự tập bị trẹo cổ rùi .

Thật , nhìn mấy động tác giống động tác tập dưỡng sinh , hồi làm nếp sống văn hóa đi tập dưỡng sinh cũng có điểm danh mama toàn đẩy mình đi để mama di đánh bóng chuyền nên .... cảm giác thế
  9. nhaunhihn

Đúng là em ko am tường về yoga nhưng để đánh giá thầy có ra thầy, lớp có ra lớp ko thì em cảm nhận đc. Hồi em mua phiếu trên nhommua tới lớp đó tập yoga, phòng tập thì bé tí mà họ nhét bao nhiêu học viên rồi thì chưa nói tới chuyện họ dụ học viên mua chiếu & quần áo tập ở đó với giá trên trời. Trong giờ tập thì ít mà họ tả thì nhiều, vẽ ra rất nhiều viễn cảnh tươi đẹp là theo tập kiên trì da đẹp này kia trong khi nhìn mặt thầy chẳng có chút gì gọi là khí sắc. Sau vụ đó em ko dám ham mua mấy phiếu giảm giá nữa :-ss
  10. mai.nguyenvn

mai.nguyenvn Thành viên rất tích cực

Mình đang học yoga ở Elite finess. Chỗ này giáo viên là người Ấn Độ. Mình thấy tập yoga ko khó, nhưng để ra 1 động tác chuẩn thì thầy dạy phải “chuẩn”. Các bài tập yoga đc phân chia khác nhau về cấp độ, tuổi tác & nhu cầu mỗi người. Có yoga giảm cân, yoga giúp tăng cường sức khỏe, yoga chống lão hóa, yoga cho trẻ em, yoga cho người cao tuổi, yoga cho bà bầu… Ở chỗ mình học có tới 100 lớp yoga khác nhau, họ sẽ tư vấn cho mình 1 lớp phù hợp với mục đích & thể trạng sức khỏe của mình.