1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất cả các thắc mắc về Facebook. Đề nghị không lập topic mới, chỉ trao đổi trong topic này.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi fym, 12/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

em thực sự ko thấy facebook có j hay, em lập nick nghịch ngợm nó lâu lắm rồi, 2-3 năm gì đấy, phát chán nó chuyển sang tagged, giờ thấy nhiều người cứ kêu nó hay này hay nọ rồi quay ra chê bai Y!M360, em thấy như kiểu đua đòi nhau ấy chứ chả hiểu họ thấy nó hay ở cái gì nữa, Ad Fym xài face rồi có thể nêu ra những điểm hay của face được ko? nếu được thì có thể so sánh với opera hay tagged hay flickr hay j j đó khác, 360!plus chẳng hạn . Chứ thật tình, giờ cứ thấy ai nói face hay, em thấy "lố" quá mà chẳng dám nói
    p/s: chết em sửa lại, Ad Fym ạ, quên mất bro đai đỏ
    @DHA: thưa bạn, bạn có đặt câu hỏi tại sao 1 thứ hay như thế mà phải chờ đến khi 360 đóng cửa mọi người mới phát hiện ra ko? rồi sau đó thì khen nức nở, rồi quay ra chê ỏng chê eo 360??? Mình cho đấy là "lố", là "đua đòi", sr viết chưa rõ ý nên gây hiểu nhầm, đã sửa lại ở trên.
    Và bạn là Mod thì cũng cần đọc kỹ post của mem hơn người khác chứ, trên post này mình ghi rõ là "Ad Fym xài face rồi có thể nêu ra những điểm hay của face được ko? nếu được thì có thể so sánh với opera hay tagged hay flix hay j j đó khác, 360!plus chẳng hạn". Chắc bạn hiểu dòng này nghĩa là gì. Có lẽ chưa, xin giải thích: là mình nhờ Ad Fym nêu những cái hay của face so với mấy cái ko hay khác như opera hay flickr hay 360!plus, chứ mình ko hề so sách face với mấy thứ đó, rất tiếc là mod DHA lại ko đọc kỹ, 1 điều tối thiểu để phân biệt mod và mem (theo ý kiến cá nhân)
    Nếu các quan chức qua lại có thấy ngứa mắt thì del giùm post này và post ở dưới của Mod DHA ở dưới để ko loãng topic, em ko muốn post thêm post reply lại post dưới của mod DHA nên e*** bài này
    Được lordcharmed sửa chữa / chuyển vào 14:57 ngày 12/07/2009
  2. LeeKumKee

LeeKumKee Thành viên mới Đang bị khóa

Em đang mò, add friends em biết, comment em biết, notes em cũng biết . Nhưng mà vô chổ nào chơi games các bác ?
  3. DHA

DHA Thành viên rất tích cực

Mình ko thik tranh luận nhưng thấy bạn nói "lố" quá nên đành phải nói vài dòng ...
    Trước FB ko được quan tâm vì đa phần VN ko dùng FB, nếu có dùng thì họ cũng nhanh chóng bỏ vì không thuận tiện do bạn bè họ ko dùng FB.( như bạn ) ... Giờ yahoo đóng, họ cần chọn dịch vụ khác, và FB là sự lựa chọn của họ. Vì thế việc dùng và quan tâm đến FB ko phải là "đua đòi" ... Hay theo ý bạn, bây giờ có rất nhiều dịch vụ xã hội online, mọi người nên sử dụng đa dạng để tránh bị coi là đua đòi khi chỉ đú tham gia vào 1 mang ???
    Bạn ko thấy nó hay thì đấy là ý kiến cá nhân của bạn. Việc bạn chê nó và rẻ rúng những ng thik nó thì đúng là rất buồn cười và nhảm. Cũng như, có thể 1 số người, đang có ý nghĩ rẻ rúng bạn, khi bạn chê FB, so sánh FB với 360 hay plus gì gì ấy.
    Về cá nhân : mình thấy FB tốt hơn yahoo rất nhiều, tốt hơn về mặt kết nối, tốt hơn về các dịch vụ hỗ trợ, nếu so sánh thì yahoo 360 đúng thật là quá nhàm chán.
  4. AvriLavigne

AvriLavigne Thành viên mới

Lý do rất đơn giản, trước khi blog lan tràn thì dân mạng VN chủ yếu là chat chit với nhau qua yahoo, sau này yahoo nó phát triển thêm cái 360 thì tất nhiên là khách yahoo sẽ phần (cực) lớn là dùng luôn blog của yahoo.
    FB em thấy hay chứ, nếu so sánh với 360 thì nó hơn hẳn về mặt kết nối giữa Friends. Nó còn hiện các Notification theo thời gian thực, chẳng phải Refresh refiếc nữa.
    So sánh với các mạng như Twitter hay MySpace có thể ko hơn nhưng với 360 thì đúng là xách dép. Với lại cũng theo phong trào nữa, VD bạn mình nó FB hết thì chả có cái lý do nào mình lại đi nhảy sang MySpace nói chuyện một mình cả.
  5. AvriLavigne

Tuỳ người ta tuỳ chọn thế nào với page của người ta, VD chỉ share cho friends, hoặc có người share cho everyone, từng phần cũng có lựa chọn riêng (VD chỉ share ảnh cho everyone, còn video phải là friend)
  6. BachCotTinhz

BachCotTinhz Thành viên mới

hic, em già rồi tiếp thu chậm hay sao ý mà mãi chả hiểu cái facebook này gì cả
    mà em vào facebook của mọi người cũng chưa thấy gì hay ho, chỉ thấy mọi ng có vẻ hào hứng chơi game thôi
  7. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

8. nhimconbietkhoc

nhimconbietkhoc Thành viên mới

Trời đất mấy bác muốn tranh cãi thì mời sang box Thảo luận, cái topic này là giành cho thắc mắc về Facebook mà.
  9. AvriLavigne

Con bựa, mày định mua Pet khác cho nhiều tiền rồi chuyển sang cho mày chứ gì.
  10. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực