1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất cả các vấn đề liên quan đến Chuyện Nhà Cửa ở Mỹ (bao gồm kinh nghiệm mua nhà, đầu tư, mượn loan,

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi bluemiracle, 16/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluemiracle

bluemiracle Thành viên mới

Cảm ơn anh Thuyền đã nhiệt tình giúp ý kiến . Anh Thuyền chia sẻ tiếp kinh nghiệm nhé! Không phải chỉ với riêng BM, mà với những bạn khác, lời khuyên của anh cũng rất có giá trị BM có PM anh rồi, anh check giùm nhé.
    Cám ơn anh Thuyền nhiều nhiều
  2. damca

damca Thành viên mới

Mình đang tìm nhà trên Boston
    Có ai có còn phòng trống hưạc cần người share không ?
    Nếu được liên lạc Tùng 401 699 5683
    Thanks mọi người nhiều
  3. damca

damca Thành viên mới

MInh sap move len Boston . Nha tai Worcester minh da tra nhung nha tren Boston phai den giua thang 8 minh moi move vao duoc . Co ban nao co con phong tren Boston co the cho minh thue tam trong 1 thang duoc khong ?
    neu co gi lien lac voi minh theo so
    401 699 5683Tung
    Thanks
  4. Bunny

Bunny Thành viên rất tích cực

Cha`o các anh chị và các bạn,
    Bunny hiện đang khó khăn việc tìm nhà ở tạm thòi trong 2 tuần ở CA, Santa Ana (Khu 714 Little Sai Gon). Em sẽ xuống CA vào Aug 26th, nhưng em chỉ ở đấy fỏng vấn job của em. Em không ăn gì cả, chỉ có ngủ nhờ trong 2 tuần thôi. Hiện giờ em vẫn chưa có việc làm nữa. Anh Chị hay bạn nào thuơng, có thể chứa em 2 tuần, vào mỗi tối em chỉ cần 1 cái giường để ngủ, và vào ban ngày em sẽ đi hết cả ngày không có ở nhà. Nếu giúp được em có việc làm, em xin cảm tạ không quên ơn đâu. Em là girl độc thân, vui tính, và ngoan hiền lắm. Nếu em có job, em sẽ dọn xuống khu CA ở luôn.
    Nếu có thể giúp em, làm ơn PM cho em, hoặc gọi phone em 320 309 2347. Em đang rầu vụ job và tiền của em lắm. Cảm ơn nếu ai đó giúp được em.
  5. damca

damca Thành viên mới

girl cố gắng thật đó , ai ở CA giúp đi .
  6. BuiLeNgoc

BuiLeNgoc Thành viên quen thuộc

<p>My one bedroom apartment is located on Centre Ave; Pittsburgh; PA
    15232, nice neighbors, close to town, university of Pittsburgh, CMU, õ?Ư.</p>
    <p>The rent is $550/ month plus electricity. Iõ?Tll be done of school in
    December 2007, so I would like to find someone who can take over the
    lease, which is ended until May, 2008. Thanks.
    </p>
    (notes - 'Ê 'ặỏằÊc sỏằ 'ỏằ"ng ẵ chuyỏằfn sang topic này tỏằô topic ỏÊnh nhặng remove tỏƠm ỏÊnh chỏằ? 'ỏằf lỏĂi phỏĐn quỏÊng cĂo room)
    được analyst sửa chữa / chuyển vào 05:20 ngày 02/08/2007
  7. damca

damca Thành viên mới

Minh dang thue 1 phong tren Dorchester va can tim 1 ban de share . 2 nguoi /400 thang , utilities included.
    Ban nao quan tam thi lien lac voi minh
    Tung 4016995683
    Minh don vao dau thang 8 nay . Nha rat moi , bathroom , kitchen perfect
  8. chuyengianthienly

chuyengianthienly Thành viên mới

mình đang tìm phòng ở dưới downtown LA, có bạn nào muốn Share phòng hay biết chỗ nào có phòng share thì giúp mình nhé.....cell phone là 8184302449 gặp Vũ , à wên mình la nam giới , 25 tuổi ..cám ơn nhiều
  9. imsoblue

imsoblue Thành viên mới

Em vừa nhận được job ở ngay downtown Seattle, và phải chuyển qua Seattle trong vòng 15 ngày dể bắt đầu đi làm vào đầu tháng 9. Em đang bấn loạn hết cả lên vì tìm mãi không ra. Vì em không có xe trong thời gian đầu nên em muốn tìm nhà chỗ nào tiện đường xe bus một tí. Em muốn hỏi mọi người ở Seattle có ai cần người để share phòng hoặc có gia đình nào dư phòng để em thuê hay không. Em là gái, vui vẻ, sạch sẽ, nấu ăn ngon, người Sài Gòn, yêu nước Việt Nam hehe. Nếu ai có thông tin gì về nhà cửa ở đây thì giúp em với ah. Em cảm ơn lắm lắm.
  10. pepe

pepe Thành viên mới

Mình đang tìm 1 phòng ở Palo Alto. Khoảng tháng 11-12 sẽ phai dọn tới đó. Bạn nào có phòng share hoặc biết thông tin gì liên quan làm ơn chỉ giúp.
    Cám ơn nhiều.