1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất cả các vấn đề liên quan đến Chuyện Nhà Cửa ở Mỹ (bao gồm kinh nghiệm mua nhà, đầu tư, mượn loan,

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi bluemiracle, 16/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bunny

Bunny Thành viên rất tích cực

Van chu*a tim duoc nha o*? vung Orange County. Den cuoi thang 9 em moi don va`o. Hom wa di xem duoc 2 nha`, con***ion khong duoc tot lam. Co ban nao co nguoi quen cho muon nha`, khu yen tinh sa.ch se, co cong an toa`n thi cang tot, gia'''' me^`m va co furnished inside, bao cho em biet voi. Em dang hong tim ra duoc nha` day.
    Em can tim old car de mua nua. Giup em voi nha
    Cam on cac bac
  2. ariesnow

ariesnow Thành viên mới

Hi all, mình đang thuê một 2br apartment o china town Houston. Nhà sạch đẹp, sửa sang nhiều, new electronics, có furnished. Khu complex giới trung lưu, yên tĩnh, landscape đẹp, có hồ bơi, sân tennis. Mình đang kiếm female roomate có thể dọn vào immediately.
    Giá thuê là $390/month, bills shared hay $450/month bills included, bao gồm điện, nước, washer/dryer, wireless internet, local phone.
  3. ariesnow

ariesnow Thành viên mới

[​IMG][​IMG][​IMG]
  4. ariesnow

ariesnow Thành viên mới

[​IMG][​IMG][​IMG]
  5. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

BM ơi,
    Bây giờ không phải là thời điểm tốt để mua nhà đâu .
    Giá nhà đang hạ xuống 1 cách thảm hại . Giá nhà sẽ không lên lại đến tận năm 2009 lận , anh đoán vậy đó . Mấy nguoi bạn trong ngành địa ốc cung noi vậy nua .
    Nếu em ráng đợi , bằng giờ này sang năm là lý tuong nhất . VÌ luc đó, interest rate sẽ hạ xuong thấp nhat .
    Interest rate vẫn còn cao lắm đó em . Tuy là chính phủ moi hạ xuong tháng truoc, nhung chac cung vài tháng sau mới ảnh huong đến morgage rate cúa nhà banks . Và vì thị truong nhà của đứng chết, nen chinh phủ se còn hạ giá tiền lời nua đó em .
    Ráng đợi thêm 1 năm nua đi em . Trong thời gian này, vì interest rate đang cao, em nên cho tiền để dành vô nhà bank, lock vô đó 1 năm luôn đi . MOt năm nữa sẽ giup em có thêm tiền down nhiều hơn nua .
  6. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Khi anh xuong Houston, ghé thăm đuoc hông em ..
  7. ariesnow

ariesnow Thành viên mới

8. Bunny

Bunny Thành viên rất tích cực

Em muon ti`m ba.n share room vu`ng Orange County, khu Little Sai Gon. Em van chua tim duoc house or room nao de share ca. Co ba''''c nao biet ai cho thue^ room` hoac muon share room voi em, lien lac em voi nha''''. Em can nha` sa.ch se~, furnished inside, owner is nice with me, professional thi cang tot, gia'''' me^`m, khu an toa`n, gated community thi cang tot. Cu PM cho em, em dang ti`m ga^''''p nha` de Oct 1st do.n va`o. Em doc bao Nguoi Viet roi, cung di check out house 1 lan roi, nhung thay ko thi''ch.
    Được bunny sửa chữa / chuyển vào 23:46 ngày 08/09/2007
  9. chuyengianthienly

chuyengianthienly Thành viên mới

mình đang tìm chỗ ở downtown LA , có ai biết thông tìn gì không , hoặc cũng đang tìm như mình ,,,,,,thanks
  10. Khikho007

Khikho007 Thành viên mới

Ngay downtown thì giá apartment nó ở trên trời! Còn khu vực ngay sát downtown (cả 4 hướng) thì bác "mình đồng da sắt" thì cứ ở (nói vậy chứ có khu China Town cũng tàm tạm". Ra xa hơn chút nữa: Korean town: cũng được nhưng đông đúc - không có xe thì rất tiện, nhiều tuyến bus. Phía đông: Monterey Park, Alhambra: đông dân Á Châu (Tàu, Việt), chợ búa thoải mái, lái xe lên downtown chừng 10-15 phút.