1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất cả các vấn đề liên quan đến Chuyện Nhà Cửa ở Mỹ (bao gồm kinh nghiệm mua nhà, đầu tư, mượn loan,

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi bluemiracle, 16/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuyengianthienly

chuyengianthienly Thành viên mới

thanks khikho ,,,,,ngoaif craigslist.com ra....... có trang nào nhiều thông tin về thuê nhà không ,,hay báo tạp chí cũng được ,,,,,,,mấy hôm này toàn ngũ trong xè à .....bạn nào tốt bụng ở LA cho ngụ tạm vài buổi
  2. Bunny

Bunny Thành viên rất tích cực

Bunny muon hoi la salvage title car co nen mua hay khong?
    Em tim duoc 1 xe 2002 Toyota Celica GT salvage title ba''n $7750 as discription la "excellent con***ion". Gia'' KBB trade in value cho fair con***ion la $8000. Neu em tra gia'' $7000 cho xe day, thi em nghi gia ca cung hop li. Xe nhin ben ngoai rat dep, ben trong clean. Owner bao la 5 nam cha.y ko bi va^''n đe^` gi`, a reliable car with good maintainance, chi toi la salvage title. Owner muon ba''n de mua Lexus.
    Gop y giup em voi, vi em chua bao gio mua car salvage ca. Neu mua thi gia'' ca bao nhieu so voi KBB se hop li. Thank you in advance
  3. XuanS

XuanS Thành viên mới

Bunny
    Nếu có dư tiền để sữaxe hoặc dùng cái xe ấy chạy mãi mãi thì mua. Mua các loại đó bán lại dễ mất giá lắm.
    Nếu thực sự muốn mua thì trả giá từ 4,500 trả lên. Chịu khó chai mặt một tí mà kỳ kèo. Lý do mua xe giá rẽ vì nó bị "salvage title" .
    Cần nhất là phải có ai biết về xe đi theo thì chắc ăn hơn, nếu không thì không nên mua.
    Được XuanS sửa chữa / chuyển vào 05:57 ngày 19/09/2007
  4. dbp

dbp Thành viên mới

Bác Thuyền ơi bác cho hỏi tại sao không có hệ thống tưới cỏ tự động thì nhà lại bị nứt được?
    Thanks!
  5. Bunny

Em dang tim mua used car, Toyota Celica doi 2000 tro len, Automatic, vung South CA ,Orange County. Co ai biet website nao dealer o Orange County ban xe re, cho em xin voi. Em cam on nha.
    Cam on anh Xuan S chi em knghiem mua salvage car. Em tim duoc cai car day trong autotrader, doi 2002, Toyota Celica, 70K miles, salvage, ba''n gia'' 7000, o Sandiego. Em van con fan va^n co'' nen mua or not nua ne??? Em van dang search tiep tuc car day.
  6. F23

F23 Thành viên mới

Bunny ,
    Một người con gái, đã vậy không có kinh nghiệm gì về xe thì đừng bao giờ nên mua xe salvage cả. Đã có ý định mua xe salvage thì mua theo kiểu may rủi và mua rồi thì xử dụng luôn không có ý bán lại, vả lại cũng không ai dại gì lại bỏ ra một số tiền trên 5,000.00 để mua xe salvage cả. Tôi nghĩ với số tiền 7,000.00 mà Bunny định bỏ ra mua used car thì cũng có thể sẽ kiếm được một chiếc Toyota Celica đời 97 hay là một chiếc Honda Civic đời khoảng 99-2000 lắm chứ. Bunny nên xem rao vặt của O.C. Register và cũng phải take time nữa, có thể sẽ mất rất nhiều thời gian để tìm một chiếc xe vừa ý nếu muốn mua xe củ, rồi phải có người đưa đi đưa lại để xem xét chiếc xe mà mình có ý định mua nữa. Nhưng không nên mua xe salvage.
    Chúc Bunny may mắn.
  7. Bunny

Co ai muon o chung voi em khong? Nha em new house, cho muon re gia'' 450/tha''ng. O Santa Ana, cach Little Sai Gon 5mn lai xe. Chu nha` nice, gia dinh nice, nha rat rong, sach dep, khu brand new va rat safe, co internet day du. Em thi co room rieng cua em roi, nhung con 1 room du* dang cho thue^. Day la quang cao bao Nguoi Viet, em muon ti`m ban o chung nha` cho vui. Em moi sang CA 2 weeks, chua co ban be gi nhieu
    Chu nha ten Sang, very nice ==>Nhà mới dư phòng cho độc thân share, có sẵn giường tủ, internet, bathroom riêng. Không nấu ăn. $450/T. Dọn vào ngay. Góc Newhope/First. L/L: 714-675-0103.

8. catennacio

catennacio Thành viên mới

mấy cái quảng cáo này người việt thiếu gì.. 450/month cho single ko phải là rẻ đâu bạn.. newhope/1st thì cách nhà tui 5mn
  9. Bunny

Ua, you o dau, weekend ranh hang out ko? Lien lac Bunny nha Girl/ boy deu welcome
  10. chuyengianthienly

chuyengianthienly Thành viên mới

$450 cho fòng này cũng ok
    "hà mới dư phòng cho độc thân share, có sẵn giường tủ, internet, bathroom riêng"
    mình mà đang tìm nhà ở OC thì chắc cũng mướn phòng này