1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất cả chúng ta nghĩ thế nào về mối quan hệ qua internet thời nay

Chủ đề trong '1982 - Hội cún Hà Nội' bởi bittersweet82, 02/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bittersweet82

bittersweet82 Thành viên quen thuộc

Tất cả chúng ta nghĩ thế nào về mối quan hệ qua internet thời nay

Gần một tuần nay, thông tin về một sinh viên trường ĐH Mỹ Thuật công nghiệp bị bạn giết chết để cướp xe đã làm xôn xao dư luận. Nạn nhân, Nguyễn Thị Phương Anh và hung thủ Nguyễn Khắc Điệp là bạn quen qua chat ( trên mạng ttvnol, cả hai là thành viên của box XTeam (CLB FX) dành riêng cho những người yêu thích xe thể thao, với mục đích để học hỏi kinh nghiệm đi xe, sửa xe.)

Ngày 28.10, Điệp đã đến nhà Phương Anh và dùng búa đinh đập bạn đến chết để cướp xe. Hắn đã bị bắt trên đường tẩu tán chiếc xe.

Thật sự sốc nặng khi đọc tin qua mạng thấy một vụ giết người cướp của với cái chết của nạn nhân Nguyễn Thị Phương Anh, kẻ giết người là một người bạn quen trên mạng ttvnol. Chúng ta nghĩ sao về vấn đề an ninh khi quen bạn qua mạng
  2. MMF

MMF Thành viên rất tích cực

Hung thủ bị bắt sáng hôm CN . (hóng qua lời của lão tróng_luyện :D )
  3. Vi_Tieu_Bao_new

Vi_Tieu_Bao_new Thành viên rất tích cực

Mẹ, thằng khốn đấy cũng là thành viên ttvnonline àh....
    Ở đời đúng là chẳng biết đằng nào mà lần, cũng phải cẩn thận thôi... có những người tốt như chúng ta (lại nhớ em Nhím.) mà cũng có những thằng ******** như vậy đấy... giết người chỉ để cướp cái xe máy... mẹ nó chứ...
    Thằng đấy cũng sinh năm 82 thì phải, may là nó chưa tham gia hội mình... ặc ặc...
  4. heyyou

heyyou Thành viên quen thuộc

Tùng béo ơi
    Mày cứ cẩn thận
    Ở bên đấy cố mà giữ mình k0 lại như Tuanchosoi đấy
  5. louis198x

louis198x Thành viên mới

Hô hô sau tuanchosoi sẽ là tungheoquay ;))
  6. nu_vuong_da_nau

nu_vuong_da_nau Thành viên quen thuộc

hơ, thế à? bao giờ đến lượt tùng béo , thì Tùng béo nhớ báo trước nhá. Để còn chuẩn bị ... mượn korting card đi tàu xuống đấy
  7. quanhn

quanhn Thành viên mới

internet là nơi ta giao lưu kết bạn với tất cả mọi người. Với những người tốt thì ko sao nhưng với những người xấu và điển hình qua vụ án vừa rồi thì tôi thấy ta phải nên tự xem xét lại.
    Nhưng dù sao âu cũng là số phận cả , nhưng có những cái chết thanh thản nhưng có những cái chết đau quá. Vì vậy tôi mong mọi người hãy nên tự nhận thức lại mình và đừng nên hành động những điều dại dột như thế, xã hội bây giờ sẽ ko tha cho tội lỗi gây ra đâu . Mong mọi người hãy sống tốt
  8. trongluyen

trongluyen Thành viên quen thuộc

Quen ở đâu chẳng được chỉ có điều khi coi người đó là bạn thì nên cẩn thận . Ai cũng có thể làm bạn thì nghe có vẻ không hợp lý lắm. Tôi cũng nhiều bạn qua mạng mà đâu có sao mà vì mình nghèo quá nên tha không cướp của chúng nó thì thôi
    Nói chung xã hội bây giờ nhiều thằng điên lắm chúng ta nên tằng cường cảnh giác . Internet là phương tiện còn kết quả của nó tuỳ thuộc vào người sử dụng . Bạn ở đâu cũng là bạn tuy nhiên nên xem mục đích của sự quan hệ bạn nè này là vì cái gì..........
  9. conhuighe9

conhuighe9 Thành viên rất tích cực

1, 2 năm trước ... chẹp . 1, 2 năm chả phải ngắn ngủi ... Sống giữa chốn phố phường bon chen này 1 con giun cũng có thể biến thành con rắn. 2 năm một thằng người có thể biến thành bất nhân cũng chẳng làm người khác phải kinh ngạc nhưng tôi cũng giật mình vì đó là người quen cũ của mình.
    Đau lòng, xót xa và không còn cảm thấy 1 ai xung quanh mình đáng tin nữa. Những người bạn qua internet hay những người bạn qua bạn của mình cũng như nhau cả thôi. Nếu nghi ngờ người quen qua net thì cũng đừng tin tưởng quá một đứa nối khố nào cả.
    Không biết một ngày nào đó thằng Châu nó có giết mình cướp nhan sắc không nhỉ? Nghĩ mà lo
  10. beconthichdua

beconthichdua Thành viên rất tích cực

Chả ai nói trước được, trông trên mặt thằng Châu Fẹt đấy có nốt ruồi sát nhân lắm. Thi thoảng thấy nó cũng lườm lén con hủi, ánh mắt pha vẻ ghen tị chút nhan sắc thật.
    Nhưng nếu cái thằng đấy là bạn con hủi, có khi đến mình cũng phải xem lại tư cách của nó cũng nên.
    Thằng nhợn béo Vịt thiến ở bên đó chả ai thịt được, nó béo khoẻ như thế, chiến thuật đè thịt lấy người chả ai giỏi bằng nó . Cái quan trọng sợ khi nào nó về Việt nam thôi. Xã hội mình bạo loạn lắm. Rõ cái mặt thằng béo đấy chả ai ưa.
    Đọc những tin tức bây giờ giật mình. Ngày xưa thời còn chiến tranh, một ngày số lượng người chết cũng không thể bằng bây giờ. Nhiều lúc thấy mình già và thương cho thế hệ trẻ.