1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất cả về các phương pháp chăm sóc tóc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi linh_hoa79, 29/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Chị Linh Hoa và mọi người...ơi
    Tóc của em mỏng, ít và nhanh bị bết tóc 0chắc tại tóc dầu nhở?). Em không có nhuộm, ép hay làm gì cà. Em chỉ muốn hỏi các chị là ngoài dầu gội và xả khô hiện em đang dùng. Các chị có thể recommend cho em nên dùng mask hay serum hay cách hấp tóc nào đó không a''? Phần đuôi tóc của em nó hay bị gãy những đoạn nhỏ, nó chưa có bị chẻ và khô nhưng em muốn nâng cấp tóc chút ạ. Vậy em phải mua loại nào. Các chị chỉ cho em rõ ràng với .... Em thì cứ mù tịt ..mấy cái khoản này.
  2. trambeu

trambeu Thành viên mới

3. girlie

girlie Thành viên mới

Chị Hoa, cả nhà có ai biết loại dầu gội đầu và dầu xả nào cho oily hair ko ạ? Cứu em với, dạo này tóc em dầu quá. Đừng bảo em ngày nào cũng gội ạ vì tóc em yếu lắm, gội thể rụng hết mất, em thì cách 1 ngày gội 1 lần. em ở bên này ko bụi, đường phố xanh sạch nên cách 1 ngày gội là okie, mỗi tội bây giờ tóc dầu nên em chẳng biết làm thế nào cả.
  4. xicxac

xicxac Thành viên mới

bạn dùng thử loại dầu xả của revlon xem nào, chai cả lít ấy, mình thấy rất mượt mà giá lại mềm quá là mềm. mình cũng oily nè.
  5. girlie

girlie Thành viên mới

Ấy cho tớ tên loại đấy được ko? Thanks ấy nhiều
  6. SarahMichelleGellar

SarahMichelleGellar Thành viên mới

Bạn dùng Phytovolume đi (của hãng Lierac). Bộ củ nó gồm dầu gội và chai spray, bảo đảm là tóc bạn sẽ phồng lên, ko dính bẹp vào da đầu nữa đâu. Tác dụng hơi bị nhanh đó ! Mình từ giờ trở đi chỉ dùng sản phẩm dưỡng tóc của hãng này thôi.
    Tóc mình vừa rồi vừa rụng vừa khô, dùng hết 1 tháng thì dứt hẳn rụng và giờ thì bóng mượt lại rồi. Mẹ mình dùng Phytovolume thì chỉ 1 ngày là tóc bồng hẳn lên, hay lắm.
  7. raat_rani

raat_rani Thành viên mới

Mình nhận thấy các bạn trẻ bây giờ dùng nhiều mỹ phẩm quá... mà quên đi những phương pháp truyền thống, vừa rẻ mà hiệu quả lại vừa cao hơn mỹ phẩm rất nhiều.
    Mình mách cho các bạn nào tóc ít/ yếu/ hay bị rụng một cách mà mình dùng đã lâu lắm và bảo đảm các bạn sẽ có một mái tóc đen khỏe và mượt mà nếu các bạn kiên trì làm theo. Mình đang sống ở nước ngoài không biết phương pháp này có khả dĩ ở việt nam không?
    Một tuần hai lần, trộn hair oil (làm từ dầu dừa, dầu hạnh nhân, v.v...) với dầu hải ly hay còn gọi là dầu đu đủ (castor oil- tên khoa học là ricinus communis), xoa đều lên da đầu rồi vuốt dần ra ngọn tóc. Dùng khăn mặt nóng quấn đầu để như vậy trong vòng 30 phút- 1 tiếng rồi gội lại đầu bằng dầu gội đầu.
    Mình tự hào có mái tóc dày và đẹp và rất đen- nhờ bạn trai mình chỉ cho cách này. (anh í rất tự hào là con gái nước anh í nổi tiếng có mái tóc đẹp mà. )
    Cũng nói thêm: mình phát hiện ra cách dưỡng tóc này vì hồi ấy tóc mình vốn đã thưa lại còn rụng rất nhiều, sau đấy "anh ấy" của mình hỏi mẹ anh ấy, mới chỉ cho mình cách này đấy.
    Castor oil có tác dụng dưỡng tóc, làm mọc tóc. Castor oil còn dùng để làm tốt lông mi (điều này không biết có đúng không nhưng thấy các bạn mình dùng chúng nó bảo lông mi dài ra thật)
  8. littlestarhcm

ôi lâu quá ko vô đây...tưởng mọi người quên mình r2ui. Nhưng có 2 bạn này tốt quá. Mình cám ơn nhá.
    Bạn ơi cho mình hỏi hiệu chai dầu g65i ấy chẳng biết mua ở đâu nhỉ? Vì thiệt tình mình cũng gà mờ lắm. Cứ vào store lượm đại thôi. Hồi ấy ít quan tâm đến tóc tai lắm.Bây giờ thì thấy nó kinh quá nên phải ....khổ thế này..hihih cám ơn bạn nhé
  9. littlestarhcm

Úi..bạn dễ thương ơi. Cám ơn bạn nhé. Thật lòng thì mình cũng thích xài đồ thiên nhiên hơn. Hồi ở Vn, mình vẫn hay gọi đầu bằng bồ kết ấy. Sau lười quá thì chuyển qua dầu gội nhưng cũng bằng bồ kết. Rồi mình cũng chuyển vài loại nhưng toàn là thấy trên nhãn ghi là tự nhiên hết thôi.
    Cái dòng vàng vàng thứ 2 ấy, mình có đọc báo. Hình như nó cũng bảo vậy. Mình thích vô cùng vì lông mày mình cũng nhạt lắm, chẳng thấy gì cả.
    Còn cái dòng vàng vàng thứ 1 ấy, bạn đã chỉ thì giúp mình cho trót với. Mình biết tìm mua dầu gội hạnh nhân và dầu dừa ở đâu bây giờ. (À, hình như mình nhớ man máng ở store có bán). Nhưng bạn dùng loại dầu hiệu gì vậy. Chỉ cho mình cụ thể luôn với nhé. Còn dầu hải ly, mình thật sự bó tay. Ko biết phải tìm mua ở đâu mới có . Bạn có thể chỉ cụ thể hơn cho mình ko?
    Túm lại là cám ơn bạn rất nhiều nhé.
  10. muctim

muctim Thành viên mới

Mình cũng tò mò muốn biết kiếm đươch chúng ở đâu.