1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất cả về các phương pháp chăm sóc tóc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi linh_hoa79, 29/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ButterFly_20

ButterFly_20 Thành viên mới

Chị Ling Hoa ơi, em thấy ở trên mạng người ta bảo dùng Mayonnaise để ủ tóc nhưng em sợ mùi nó hơi... nên chưa dám dùng, chị đã thử qua chưa vậy ?
    àh em cho chị xem bài báo đấy này :
    "..Mặt nạ tóc bằng mayonnaise vừa dễ làm, lành, lại không tốn kém lắm. Bạn bôi lên tóc một cốc đầy mayonnaise, massage nhẹ từ chân tóc tới đuôi tóc.
    Dùng nylon (loại bọc thức ăn) quấn quanh tóc và phủ ngoài một tấm khăn dày, dùng máy sấy ở nhiệt độ ấm. Nhiệt độ sẽ làm dưỡng chất ngấm sâu vào sợi tóc hơn. Sau khoảng 10 phút lại đổi khăn và sấy tiếp.
    Tháo khăn, nylon và gội đầu như bình thường. Mỗi tháng nên làm cách này một lần, cholesterol sẽ làm tóc bạn mềm và sáng bóng.
    Nếu tóc bạn bị hư tổn nhiều, nên chăm sóc tóc theo cách này mỗi tuần một lần. Nếu tóc bạn thuộc loại dầu, chỉ nên bôi mayonnaise từ thân tóc tới đuôi tóc và tránh xa phần chân...."
  2. Ceceilia

Ceceilia Thành viên mới

chị thấy là loại milk xả khô của Loreal ok lắm, mà ở HN khg có thì chịu rùi. Tigi chị chưa dùng wa, còn Paul mitchel....dùng thử sp của nó chán lắm ý...nên chị khg khuyên em dùng...Muốn tóc đỡ bông thì phải dùng xả hoặc mask giữ độ ẩm và thẳng tóc, xong còn phải dùng spray chống UV và làm thẳng tóc, đễ chải nữa...nhưng mà ở VN chị khg thấy, vì chị toàn mua ở nc ngoài.Hôm nọ chị thấy bọn Live Gain bán 1 loại dầu làm bóng và suôn tóc đấy, em thử loại đó xem sao...Hoặc thử hỏi của bọn Davines hoặc Keune ở HN chắc chắn có....
    [/quote]
    ui ui. thanksssssssss chị iu nhá
    để em thử dùng của Davines rùi sẽ báo cáo với các chị nhá
    nếu ko ăn thua chắc phải nhờ mua Lo''''''''real xách về wá . hic
    cái spray này em thấy chị bảo là của Ekinos hả chị? chị mua ở nước nào zậy? và giá nó là bi nhiu để em nhờ ng mua hộ
    tặng chị vì đã trả lời em rất nhanh và nhiệt tình.hị hị(* thì hình như em vote rồi hay seo ý, vote nữa cứ lỗi hoài hic)
    Được Ceceilia sửa chữa / chuyển vào 18:02 ngày 10/06/2006
    Được Ceceilia sửa chữa / chuyển vào 18:09 ngày 10/06/2006
  3. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

hìhì, chị cũng đọc bài này rùi, đang định thử đây vì nhà nhiều mayonaise wá. Để tí nữa thử bao em sau nhá
  4. Ceceilia

Ceceilia Thành viên mới

keke. em vote được sao zẹt cho chị rùi nhá
    mãi mới vote được, hic, mù công nghệ thật là bùn
  5. linh_hoa79

chị thử hôm qua rùi em ơi. Dùng Mayonaise làm tóc ẩm, chống khô, mượt nhưng kèm theo đó là tóc đễ dầu hơn. Nếu tóc em rất khô và gãy thì nên thử
  6. Naomi_t

Naomi_t Thành viên mới

làm song rồi nó có để lại mùi gì không vậy sis?? ... nhắc đến mayonaise la` nghĩ đến bánh mì với ham thôi
  7. linh_hoa79

chị sợ nó còn mùi nên sau khi ủ xong chị lại xả bằng dầu xả nữa. Nhưng mà nó vẫn còn hơi mùi mayonaise em ạ hihi
  8. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Phew, mãi mới tìm ra cái topic này.
    Linh Hoa ơi, cho tớ hỏi o SG thi mua L''oreal Professionel ở đâu vậy? Tóc tớ cũng hỏng quá rùi.
    Thanks trước nhé.
  9. linh_hoa79

bạn ra shop Hana ở đường Võ Thị Sáu ấy, ngay cạnh loteria nó bán đấy, đủ các SP luôn
  10. akiko85

akiko85 Thành viên mới

Chị LH ơi. chị mở nhiều tiêu đề có ích cho phái đẹp qúa. Em rất thích. Thấy chị LH nói về tó em cũng muốn hỏi chị tí. Tóc em kể từ ngày đi ép về nó cứ bị khô và chẻ ngọn lai còn bị giòn và gẫy tóc xấu ơi là xấu. Em thì thấy mọi ng nói dầu gội của Davines tốt lắm nên cũng đi khuân 1 bộ Momo shampoo va Con***ioner về gội thì mượt và bóng lắm nhưng chẳng biết có tốt ko nữa. Theo chị em có nên dùng tiếp dầu gội của Davines ko? Hay là em phải đổi qua loại dầu nào nó có chức năng tốt hơn nữa. Và em còn thấy nhiều ng bảo là phải đổi dầu gội đầu thg xuyên thì no sẽ tốt cho tóc hơn có phải ko chị?
    Em cám ơn chị LH nhiều