1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất cả về các phương pháp chăm sóc tóc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi linh_hoa79, 29/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huongmuoiham

huongmuoiham Thành viên mới

Chị LinhHoa ơi, cho em hỏi cái sản phẩm của L''oreal loại Intense Repair với loại Liss extreme tác dụng khác nhau thế nào nhỉ, loại naà dành cho tóc thẳng, giữ ẩm? Hôm trước em đi mua một hộp về định hấp lạnh ở nhà nhưng hấp 2-3 lần tóc cứng hơn cả em dùng xả bình thường của em. Mà nó là hàng made in Spain. Em nghe nói L''oreal là hàng của Pháp hả chị?
  2. mrdiep

mrdiep Thành viên mới

chị ơi cho em hỏi, tóc em vừa ép hỏng xong,xơ xác,khô đét và lại còn bị sun nữa huhu,em nghe nói tóc yếu và hỏng như e thì ko nên hấp nóng mà fải hấp lạnh hả chị?nên mua loại dầu hấp j` bjờ hả c?e đau khổ wá huhu
  3. emmiu87

emmiu87 Thành viên mới

mọi người ơi cho mình hỏi, tóc mình là tóc nối, đang nhuộm và làm xoăn .tóc mình khô vì hỏng tóc, và bản chất là tóc dầu .vậy mình nên dùng gội xả nào để vừa nuôi dưỡng đc tóc nối, giữ màu đc tóc nhuộm và dưỡng đc tóc xoăn bị khô?
  4. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

em nên dùng mask liss extreme của Loreal pròfésionnel. Còn spray chống nhiệt độ cao ảnh hưởng tới tóc thì có:
    1.Farouk CHI 44 Iron Guard Thermal Protection Spray
    2. indola innova flexible thermal protection
  5. cristy17

cristy17 Thành viên mới

Chị Hoa ơi tóc em khô và cứng, sợi dày, tóc rễ tre í ạ >"< Em cũng định ép nhưng em để tóc ngắn ôm mặt nên em nghĩ ép ra tóc sẽ thẳng đuột trông k đẹp. Làm thế nào để tóc mềm đẹp ra mà k fải ép k ạ :(
  6. akira_yul

akira_yul Thành viên mới

chị Hoa ơi, em bị rụng tóc khoảng 2,3 năm này rồi, mỗi lần chải đầu hoặc gội đầu là thấy 1 đống tóc rụng trên sàn, tóc em thuộc loại tóc mỏng và mềm, đầu em bi h rụng chắc mỏng =2/3 ngày xưa, đầu em cũng nhìu gầu nữa, nhưng gầu nhỏ chứ ko to, gội ko hết, đầu cứ 2 ngày ko gội là bết và ngứa lắm, da đầu em nhờn theo chị em co nên dùng dầu gội nizoral ko?, cái đó trị gàu nhưng em sợ dùng lại bị rụng thêm tóc thì , chị co thể tư vấn cho em nên dùng j` đc ko ạ
  7. trieuyennhi

trieuyennhi Thành viên mới

Chị Linh Hoa ơi,tóc e ép bị hỏng,giờ sơ xác,xù mì,sun hết cả,trông chán lắm.Đã thế lại còn cắt tóc ngắn,nên giờ mà cắt hết tóc hỏng thì coi như cắt hết cả đầu.Có cách nào dưỡng cho tóc trở lại bình thường và nhanh dài ra ko?Giúp e với chị nhé!
  8. meomuop84

meomuop84 Thành viên mới

Chị ơi, giúp em với!
    Tóc em cũng gần như tóc của bạn cristy này, tóc cứng bông, hơi khô, em lại tóc ngắn nữa... híc, cứ tháng đi cắt tóc 1 lần thì ép cho mượt uổng quá. Có sản phẩm nào dùng dưỡng chất tóc của bọn em cho mềm mượt ra không chị??
    Em cám ơn nhiều nhiều! :D (cười nịnh)
  9. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

c ơi! em rất muốn hỏi c chút! e định đi ép tóc phồng nhưng đây là lần đẩu tiên e đi ép tóc nên chưa có kinh nghiệm về chăm sóc tóc sau khi đã ép. c có thể chỉ cho e cách chăm sóc và dùng mỹ phẩm gì để tóc đẹp được không ạ ! thanks , chúc chị cuối tuần vui vẻ
  10. taibayvagio1

taibayvagio1 Thành viên mới Đang bị khóa

Chị ơi, giúp em với!
    Tóc em cũng gần như tóc của bạn cristy này, tóc cứng bông, hơi khô, em lại tóc ngắn nữa... híc, cứ tháng đi cắt tóc 1 lần thì ép cho mượt uổng quá. Có sản phẩm nào dùng dưỡng chất tóc của bọn em cho mềm mượt ra không chị??
    Em cám ơn nhiều nhiều! :D (cười nịnh)

Hic tớ cũng sau một thời gian dài thích mái tóc xoăn lọn cơ , tỉa tóc , làm tóc bằng máy hỏng cả tóc , rồi chán lại ép tóc .
    Cú nhất là có một chú khích đểu mình ...Nhìn tổng thể thì có vẻ được nhưng mà nhìn kỹ thì tóc hơi khô và chẻ ngọn
    Tớ điên quá cũng ngượng nữa cắt hết chỗ chẻ ngọn và xoăn còn lại ...và quyết tâm nuôi tóc đẹp trở lại
    Dài thẳng - không tỉa - không ép - không nhuộm ..phục thù hắn
    Bây giờ tớ đang dùng bộ Rolland của Italia rất tốt phục hồi tóc tuyệt vời ....nhưng giá tính ra chát hơn cả Davines
    Tính ra dầu gội + xả đã hơn 400k mà chỉ có 250ml thôi . Nước xịt dưỡng tóc và kem dưỡng tóc của nó cũng chuẩn lắm