1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất tần tật công thức, hình ảnh Make up, thế giới của sự Sáng Tạo ^^ - Nhà 2 - (Ko quote hình, pleas

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 13/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meunin

meunin Thành viên mới

Lạc vào đây tự nhiên thấy thích make up quá. Các bác ơi cho em hỏi 1 chút. Em muốn dùng cọ make up của MAC, vậy cần những loại cọ gì. Mong các bác trả lời
  2. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

@ Devil: hihi, tiền em gửi dư sao mà chuẩn thế nhờ, thích thế
    @Vienbiden: chị ơi, em ko hiểu lắm câu hỏi của chị, son mềm môi là lâu trôi hay ko lâu trôi ạh? Chị xem lại giúp em và mọi người. . À mà hôm trước nt ko thấy chị reply, thế chị sắp bay ra HN chưa để em còn gửi Mixing.
    @ Meunin: nàng ơi, cọ cơ bản cho makeup thì ở topic 1 Zin có nói rồi. Nàng ko nói rõ là nàng cần cọ cho công đoạn nào của makeup. Zin đợi nàng nhé.
    @Black: hihi, trên đây ko ít người thích mắt Black nha, thanks Black đã chỉ chỗ Zin mua chuồn chuồn
  3. meunin

meunin Thành viên mới

Cám ơn Zin đã trả lời Meunin nhé.Mình muốn hỏi cọ để tán found, cọ má, và muốn đánh mắt thì cần những cọ gì, nếu mua trọn bộ thì phí lắm vì mình nghĩ chắc là sẽ có những cọ mình ko dùng đến. Mong zin trả lời mình nhé, mình vẫn "ngu" khoản make up lắm, phải học Zin nhiều
  4. ceici

ceici Thành viên mới

bây h nhà e như sạp đồ nhựa vậy ,mẹ e còn tưởng e điên khi lôi 500k đi đổi lấy đống hủ :)),nhìn mấy cái này nhớ hồi nhỏ chơi đồ hàng
  5. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

XÍ,CHO CHỊ XỜ PAM TÍ XÍU.MỤ BẦU CỦA NHÀ TA ĐÃ VỠ CHUM AN TOÀN TẠI BV TỪ DŨ.SAU 9THÁNG 10 NGÀY MỤ ẤY TẨM BỔ KỊCH LIỆT ĐÃ CHO RA 1 TÊN CÓ LẼ SAU NÀY CŨNG CHÚA GHÉT MÀN BÔI BÔI TRÉT TRÉT CỦA CHỊ EM MÌNH.MÀ MỤ ẤY TO THẾ SAO CON CHỈ CÓ 3K150G THÔI NHỈ?HOÁ RA MỤ NÀY GIÀNH HẾT PHẦN BỔ CỦA CON RỒI..........................
  6. meocondilac

meocondilac Thành viên mới

@ zizin: còn phần mixing medium nào ko, cho chị share với
  7. thanhngavu

thanhngavu Thành viên quen thuộc

vui nhỉ
  8. thanhngavu

thanhngavu Thành viên quen thuộc

ceici ơi, khi nào em chuyển jar ra hn vậy?
    mai chị mới ck cho em nhen, hôm nay để wên thẻ ở nhà rùi , chị ko bùng đâu mà lo nhé
    vậy tiền ship jar ra hn thì tính ntn
    @zin: vậy tình hình là chỉ chuyển jar của hn ra hn thôi hay tất cả chia hết ngoài đấy? ôi, sao chị lờ mờ thế này
    chị thấy tốt nhứt là ngoài hn lấy phần của hn xong thì ship vào cho sg, và sg tự chia nhau tại nhà zin... thế là xong nhỉ, có ổn ko mng, nhưng mà còn vụ muỗng teaspoon thì mua ở siêu thị nào, nếu siêu thị có thì chị sẽ mua để mình chia pig
    vì chị thấy ở hn phải mất công chia pig ra từng jar, sau đó lại phải chọn ra để ship cho từng người thì quá mệt cho các em ih nên chị đề nghị thế thôi, mng thấy sao tiện thì làm vậy nhé
  9. zinzinsleep

Hihi, nghe chị My bảo thế thì 90% là chị Willy sinh con trai rồi. Khi nào con trai sổ sữa nhớ post lên cả nhà cùng chiêm ngưỡng nha , cựu bầu ơi
    @Thanhngavu: chị ơi, chị thấy công đoạn chia ngoài HN lắt nhắt chứ thực ra đó lại là cách nhanh nhất và đơn giản nhất cho chị em nhà mình đấy ạh.

Tổng Jar rỗng sẽ đựoc Ceici gom lại gửi tất ra HN, Pigment từ Sing về cũng đổ bộ ra HN trứơc, tập trung tại nhà chị Heobuong rồi chia thành từng jar nhỏ, đóng gói theo list em đã gửi cho chị Devil rồi gửi đến tận nhà mỗi ngưòi trong Nam. Phí người nhận chịu.
    Sẵn đây báo mọi ngưòi luôn là chị Meocondilac có xách về hộ Zin 1 lọ Tẩy da chết của Mac, theo như chị ấy nói thì lọ cũng khá to và mua theo giá Euro là 19.5. Zin đã đặt mua rồi và nhà mình ai có nhu cầu thì nhắn Zin, Zin share 1/2 nhé.
  10. zinzinsleep

Nhà 2 dừng tại đây nhé.