1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất tần tật công thức, hình ảnh Make up, thế giới của sự Sáng Tạo ^^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 11/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

@ Kityxinh: Nàng định mua cọ phủ powder hả? Nàng mua chưa? Tớ cực kỳ highly recomment cọ kabuki nhé. Trùi, Zin ko xài hàng MMU đâu, xài found Liquid Guerlain và Loose Guerlain á, nhưng dùng cọ to phủ powder thì lớp phấn nó ko melt vào da bằng dùng kabuki to (hoặc flat top) đâu. Thời gian phủ bằng kabuki cũng lâu hơn 1 tẹo, nhưng lớp phấn chắc và thật da lắm, Zin đi làm từ nhà đến chỗ làm phải 30phút cơ, mà đi tầm 2h trưa á, nắng SG mà, đổ lửa., Gặp như mọi hôm thì Na bị toát mồ hôi (ko phải dầu nhé) trên trán và 2 bên má. Hôm nay xài cọ Kabuki thì mặt khô thoáng hoàn toàn. Nói chung là thích lạ lùng, nhưng Zin vẫn sẽ tìm mua cây flat top vì loại đó đầu cọ nhỏ hơn, dễ lướt vào vùng hóc trên mặt, cọ to ko vào được.
    Dùng cọ to phủ powder bình thường cũng được nhưng lớp phấn lên mặt ko chắc và ít bám phấn thừa bằng.
    Tuy nhiên, Zin đang dùng cây Kabuki hồng, nhưng lông nó ko được mềm như mong muốn, Zin mang giặt bằng dầu gội baby rồi, hy vọng nó mềm hơn. Ko mềm thì đầu tư mua hẳn kabuki của MMU, hoặc hình như Mac cũng có Kabuki
    Chỉ là ý kiến cá nhân thôi Kity hen, Zin nghĩ vẫn có người thích dùng cọ powder to để phủ. Kity xem tham khảo được thì tham khảo nha. Mua được rồi ới Zin nha.

@Songviet-thaiha: Sẹo lõm thì em nghĩ ko cách chi che được rồi chị ạh, nếu tìm cách che thì nó giả lắm. Mặt có sẹo mụn mà đánh found dễ bị cake. Cứ để nó tự nhiên vậy đi chị.
    Nhưng có cách dặm found cho tip da có sẹo lồi lõm rất hay và ko bị cake mặt.
    Tốt nhất là dùng found liquid chị ạh. Chị dùng sponge, cho found ra lòng bàn tay, rồi lấy sponge chấm lên found 1 lượng vừa đủ, sau đó dặm đều lên mặt. Chị đừng lo là dặm như thế thì found ko melt ra được, yên tâm, found sẽ đều và hoà vào da nhẹ nhàng hơn là kéo miết để tán chị ạh.
    Chị chấm như thế đến khi nào lớp found đó hoà hoàn toàn vào lớp da của chị, ko còn phân biệt ranh giới nữa là ok. Sau đó chị dùng cọ to phủ lại 1 lượt phấn phủ là ráo da.
    Nếu có cọ kabuki thì dùng cọ này hay đó chị. Ko thì dùng bông phấn dặm đều powder lên mặt. Bước này chị cũng dăm chứ ko tán nhé.
    Xong lượt powder rồi thì chị lấy cọ phủi phấn,. phủi nhẹ 1 lượt mặt, chú ý 2 bên cánh mũi dễ đọng phấn nhất.
    Em nói thế có chỗ nào khó hiểu chị bảo em nha. Chị làm thử xem có khả quan hơn ko ạh.
    @Schuhot: Zin ko phải chuyên gia Mac nên ko góp ý được tí ti gì cho Schuhot rồi, Nhưng cái vụ Schu nói found liquid màu nhìn đậm hơn found nén á, là đương nhiên Schu ạh. Vì nó che khuyết tốt hơn found dạng nén mà. Yên tâm là lên da ko bị lệch tông quá nhiều so với dùng nén, có phần thật hơn í chứ.
    @Mars: mua 1 lọ to rồi chia ra thì ko thống nhất được ai dùng màu gì màu gì đâu Mars ạh. Hix, Thôi Zin nghĩ là ko sao đâu, nhưng đợi chị Jasy trả lời coi sao.
    @Bee: úi xin lỗi Bee nhé, hihi, mấy hôm nay hớn hở cới cái pigment quá, quên cập nhật danh mục. Tẹo nữa Zin post lại.
  2. zinzinsleep

3. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Full size đi đừng tiết kiệm mua mini mà hối không kịp ,dùng nhỏ xíu khó chịu lắm
    Đã bảo bế quan mà nhớ quá lại phải vào đây này
  4. songviet_thaiha

songviet_thaiha Thành viên mới

@Zin: cám ơn em Zin nhiều ha, có lẽ là dùng ilquid che phủ tốt hơn thật, vì trước kia chị cũng dùng found liquid, nhưng vì sau đó ít lâu thấy da đổ dầu hãi quá nên chán ko muốn dùng nữa, b h chuyển sang MMU thì thích, nhẹ mặt nhưng sẹo lõm thì che hơi kém, ghét cái bản mẹt của mình ghê , em rec giúp chị cái found liquid nào dùng tốt cho da dầu nha em, tks
  5. devil1985

devil1985 Thành viên mới

trời ơi cọ 150 huuhuhuhhuuh
  6. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Nếu dùng minẻal thì chọn 3 cái cọ đấy là chuẩn rồi nhưng nếu có điều kiện thì mua thêm mấy em nữa chứ như thế thì dùng nó hơi bị thiếu cọ eye đó em.
    Màu found chị cũng dùng nc30 ,cái này cho da trung bình phía Bắc ,nhưng mùa đông chị phải dùng màu sáng hơn ,mineral chị dùng EM faily light thì dùng nc30 là đúng tông không biết em thế nào (quay lại trang 31hay 41 có cái mẹt chị đấy xem có giống da nhau không)
    Màu má thì bbộ sưu tập mới ra thì chị hem biết nhưng màu của Beauty Powder Blush thì rất được khen và là hàng LE ,cái vụ màu má này em mưa tháng 3 có mấy màu liền đó .Còn concealẻ thì chị hem biết hêhfhè
  7. namrom85

namrom85 Thành viên mới

@Zin: xem lại cái mục lục Zin ới ời. Hình như cái trang 21: blend má hồng của Zin ko đúng đó, hôm nọ Nấm kiếm wá trời, hình như lệch 2 trang hay sao ấy Zin. Hôm ấy Nấm kếm xong thì oải wá nên wên báo Zin chỉnh sửa
    À, flat top mà Zin nói có phải cái cọ có phần dưới màu trắng mà chị em hay review là dùng để đánh blush, found hay powder cũng OK phải ko Zin?
    Được namrom85 sửa chữa / chuyển vào 16:01 ngày 04/06/2008
  8. devil1985

devil1985 Thành viên mới

chị ơi em thấy mọi người bảo cái base photo smash box gì đó làm được vụ này đấy chị thử tham khảo xem ,thấy bảo tạo 1 lớp đẹm hoàn hảo che hết lồi lõm cho mẹt trước khi đánh found đó chị
  9. psd2030

psd2030 Thành viên mới

Xin phép em youkichou, hôm qua ngồi nghịch làm quả make over cho em nè, hi vọng em thích .
    Trước
    Sau
    Cái này nhìn chắc khác em quá nhỉ, tại chị muốn làm make over hoàn toàn . Không thích thì chị dỡ xuống nha .
  10. zinzinsleep

@Namrom: hihi, Zin đoảng quá, Zin sửa lại rồi, thanks nàng nhé.

@Songviêt-thaiha: Em đang dùng found Liquid của Guerlain. Trước đó thì dùng found Studio Fluid Mac, cảm giác là thích cái found Guerlain hơn vì nó mỏng mịn, nhưng da em hổng có khuyết điểm nên cũng ko kén lắm. em thấy kiềm dầu chủ yếu là cái khoản loose mình phủ lên á chị. Nó hút mồ hôi và dầu tốt thì mặt mình thoáng,. Miễn là chị ko mua found dành cho da khô là được,.
    Mà em lúc nào cũng kè kè túi giấy thấm dầu hết chị ạh, thiếu nó là sau khoảng 3 tiếng em cảm giác da ko sạch.
    @Devil: wow, cái base gì mà thần kỳ vậy chị? Sao em hổng nghe ta, Chắc nó có chứa silicon làm dầy hả chị? Che được cả nốt lõm sâu àh?
    @Psd: wơ, chị làm bnằg trang tazza phải ko? Hay chỉnh photoshop?
    Cặp lông mi nó trái màu mắt quá, chị cho con người đen chắc đẹp hơn. Chị khéo tay thế.
    Được zinzinsleep sửa chữa / chuyển vào 16:40 ngày 04/06/2008