1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tất tần tật công thức, hình ảnh Make up, thế giới của sự Sáng Tạo ^^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 11/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Lipbalm đấy , là loại kết hợp của cả l/s lẫn l/g, mà hình như còn có SPF ( nếu nhớ ko nhầm )
    Màu đẹp phết ^^ cơ mà tớ thik l/s hơn ^^
  2. psyche1812

psyche1812 Thành viên mới

Có mấy vấn đề tớ thắc mắc nè, bé Zin hay bạn nào biết thì trả lời giùm nha:
    1. Bình thường tớ bôi mois (clarins)
    + base (Blanc của Chanel/ YSL tuỳ thời tiết)
    + sunscreen (sofina)
    + Double Perfection Compact (Chanel - bước này có thể vứt nếu hôm nào vội và chỉ muốn trang điểm thật tự nhiên)
    + Blush (luminous của Milani).
    Cuối cùng là son của Chanel hoặc Clarins. À, thêm cái khoản dùng mascara chuốt nhẹ lông mày cho gọn và đen hơn.
    Tóm lại là tốn khoảng 15p. Trông cũng tự nhiên. Nhưng dạo này là mùa hè, và tớ muốn trang điểm làm sao để trông mặt mũi có vẻ "tan tan" hoặc "shading" hơn một tí. Hmm, chẳng biết diễn tả thế nào, nhưng mà tớ đang mê cái kiểu makeup mà làm sao để trông mặt mũi mình có góc cạnh hơn tí tẹo ấy. Bình thường thì sau khi apply Compact của Chanel, tớ có thể phủ thêm một chút Meteorities của Guerlain (màu Beige) lên gò má và sống mũi. Nhưng hiệu quả làm nổi bật đường nét của nó vẫn chưa được như tớ muốn. Nên tớ muốn mọi người comment hộ tớ xem có sản phẩm nào dùng cho shading/highlighter hay là cái gì gì đó thật perfect không?
    Hiện tớ mới tìm được cái này thoi:
  3. j_platinum

j_platinum Thành viên mới

vậy hả cutedoll,tớ cũng thấy thix cái shadestick đấy vì sợ cái paint nó art wá .Thế còn cream color base có được ko,thấy chị gấu đang dùng khen đẹp lắm
  4. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

tớ dùng cream color base MAC đây.Nhưng thật ra ko thích bằng 1 loại base của HQ được tặng.Base đó có nhũ và độ bám cao hơn MAC.Tớ cũng đang có 1 tủ MAC nhưng vô đây lại ngứa tay tính sắm tiếp.Kiểu này thì tớ thành đại lý của MAC mất thôi.Bắt đền em ZIN đấy.Mà ZIN này,hôm nay mới dòm được dung nhan em.Sao trẻ thế,sao xinh thế?dòm em xong hết muốn dòm mình trong gương luôn.Đi chết đây.....huhuhu
  5. la_pluie_de_mars

@ bạn j hỏi cái base cho mắt, tớ thì thik cái paint nhé, có thể chọn barecanvas hoặc untitled làm base, tone hơi hồng có thể chọn cái stilife
  6. julie83

julie83 Thành viên mới

Cảm ơn Clride đa trả lời tớ nhe''. Tớ cũng vừa dạo vào Gmarket xem, đúng là cái gì ở Hàn cũng mắc hơn cả, hic... Uh, ở Hàn chán thật đấy . Tớ cũng định đầu tư một bộ cọ mắt, của MAC hay The body shop cũng được, và vài màu cơ bản dễ apply, Clride tư vấn giúp tớ với nhe''. Thanks bạn nhiều lắm i''
  7. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Cả nhà định ọp ẹp gì thì nhớ bảo tớ 1 tiếng nhé, đang máu
  8. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Chao ôi chị iu em la_pluie_de_mars quá cơ ..Muah ..Muah...Đã vote cho em 5 * chứ có ngàn sao cũng vote luôn ,đang sôi sình sịch thì được em tìm cho bảng màu thật luôn ,sướng ,hihhiih cả nhà thấy sao ,đẹp không ,long lanh nhờ
  9. devil1985

devil1985 Thành viên mới

THÀNH CÔNG RỒI ZIN ƠI CHỊ XEM VÀ NGHE RẤT RÕ
  10. la_pluie_de_mars

dạ, MAC mà, niềm đam mê mới của em chị cần tìm j nữa cứ bảo em