1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tàu ngầm Kilo-636MV và sức mạnh của Hải quân Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Triumf, 17/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhà bác này hay nhỉ? Cái hình project 636MV bác Triumf đưa ra chính là 636M với cái pump jet ở sau đít kia kìa. [-X
  2. Triumf

Triumf GDQP Moderator

Bạn nói đúng, cứ hiểu đơn giản chữ MV là cấu hình cải tiến theo lựa chọn của Việt Nam, không nên quá kỳ vọng. Hiện nay quân đội ta bắt đầu có khả năng mua sắm loạt lớn và có những yêu cầu cụ thể với nhà cung cấp nên các vũ khí có đuôi V hoặc MV là chuyện hoàn toàn bình thường.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Hì, tớ quăng bom ở chỗ nào?
    Còn chuyện bạn bảo tớ cóp nhặt thì đúng là không ổn rồi. Các bài viết tớ đưa lên là các bài phân tích, bình luận của các chuyên gia nước ngoài nhằm cung cấp thông tin để mọi người cùng bàn luận. Tớ chưa kết luận hay bình luận gì hết nhé.
  3. bebedoll

bebedoll Thành viên mới

Theo các tài liệu mà Ban bé thơ có trong tay thì cái ống chụp vodamyot chỉ mới được thí điểm trên tàu B871 Alrosa và hiện chưa có khách hàng nào mặn mà với cái ống này ở dòng tàu ngầm đi-e-zen điện. Nước ta chắc không phải ngoại lệ khi đặt cấu hình cho mấy con Kilo.

Ống vodamyot chỉ có tác dụng tăng độ bí mật thủy âm khi tàu ngầm vận hành ở tốc độ cao, phù hợp nhất với những tàu ngầm nguyên tử mang tên lửa hay tàu ngầm nguyên tử tiến công loại lớn có tốc độ tối đa trên 25 lý/giờ.

Tàu "Đinh Tiên Hoàng" được gắn một chiếc vodamyot.
  4. hinado

hinado Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nó còn bố trí khắp vùng biển từ hoàng hải đến BĐ nữa chứ không một lúc gặp được hết các đại ca tàu khựa nhưng nếu gặp thì cũng ko phải lo cho lắm vì ngoài tàu chìm tàu nổi thì còn PKKQ nữa. Với lại nghe đâu con ĐTH vừa về có trang bị ra đa Sigma-E dùng để chỉ huy tác chiến trên không gian 3 chiều là trên ko, mặt biển,dưới nước nữa. Đó cũng là lí do tại sao trang bị của ghẻ mới nhận hơi thiếu thốn tí. kì này tụi taratul với monlniya của mình có chỉ huy thực sự rồi.
  5. Endorat

Endorat Thành viên quen thuộc

Udaloy đã là loại tàu lạc hậu rồi.
  6. trieuthien

trieuthien Thành viên tích cực

Giá bán con Udaloy II này không bao gồm đạn dược cũng đã $750 million rồi; nó vác được 128 quả tên lửa 9M330 phòng không thì Sovremenniy cũng phải gọi nó là sự phụ ấy[r37)]
  7. evannalynch

Đồ cổ rồi. [r24)]
  8. hinado

hinado Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không quăng bom sao được vì ghẻ vừa về thì các mem cãi nhau về cấu hình tóe lửa đến nỗi mod phải ra tay dẹp yên. Bác lại chơi thêm cái topic này nữa thì bao nhiêu hụt hẵng vì con ghẻ nay lại dồn sang cá quả. Thế ko phải là bom nổ chậm đã gài và bác là người kích hoạt ah?:-bd.Còn phần cóp nhặt là lượm của nhiều ông phân tích ra để nói, chính bác nói bác chưa phân tích gì mà. Thế bác có biết gì nhiều về rada sigma-E của ghe ko nói cho a e thưởng thức coi
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Không quăng bom sao được vì ghẻ vừa về thì các mem cãi nhau về cấu hình tóe lửa đến nỗi mod phải ra tay dẹp yên. Bác lại chơi thêm cái topic này nữa thì bao nhiêu hụt hẵng vì con ghẻ nay lại dồn sang cá quả. Thế ko phải là bom nổ chậm đã gài và bác là người kích hoạt ah?:-bd.Còn phần cóp nhặt là lượm của nhiều ông phân tích ra để nói, chính bác nói bác chưa phân tích gì mà. Thế bác có biết gì nhiều về rada sigma-E của ghe ko nói cho a e thưởng thức coi
  9. Triumf

Triumf GDQP Moderator

Khiếp, bạn nói quá rồi.
  10. evannalynch

Do các bác tự huyễn hoặc ra thôi, các bác kia chỉ có việc xào nấu thêm 1 ít nữa.