1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tây Nghệ An - bên dòng sông Lam và dọc dải Trường Sơn

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi dumdum, 05/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Bác Onami hỏi cái bạn mặc áo đen quàng khăn rằn mà các hotgirl box DL đang nhìn ngưỡng mộ ấy hả, bạn ấy chưa có người yêu đâu=))
  2. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Á, hóa ra em Táo đào tẩu đi Tây Nghệ An à [r32)] giờ mới thấy ảnh
  3. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Ảnh đẹp, viết hay quá các bác.
    Cung này em đi hồi 2/9 mà ngại viết lại. Hồi đấy đi có 2 đứa con gái chứ ko đông vui đc như này. Ko vào được mường Lống và Mường Típ nhưng được đi thuyền dọc sông Giăng vào bản Cò Phạt cũng khá thú vị. Em hóng hành trình của các bác, nhất là M. Lống và Mường Típ. Cũng định viết lại mà ngại. Văn e ko hay và ảnh ko đẹp như này nhưng lúc nào đó sẽ chia sẻ hành trình của 2 đứa em để làm phong phú thêm thông tin về cung đường này cho các anh em nào muốn tham khảo về sau ạ.
  4. ocluoc

ocluoc Thành viên rất tích cực

Tối em về tìm ảnh chân dài của bạn này đưa cho bác Onami nhá, dài cứ gọi là miên miên man man. Và nữa, bạn í chưa có ai dám yêu đâu ạh.

@dudu Rất xúc động khi đọc được những dòng cảm xúc này. Chính chúng em mới là người cảm ơn anh vì đã đem đến sự "chưa từng đầy đủ" như thế trong 1 chuyến đi - từ ấm nước sôi cho tới cái dây buộc tóc.
    Thật sự, lâu lắm mới có 1 người bạn đồng hành đáng mến & đáng quý như anh (các bạn khác đã đáng yêu đáng mến trước rùi) @}
  5. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Hề hề..... Mình đùa tí cho thêm phần thi vị thôi. Chứ mình cũng không đủ bản lĩnh để cưa đứt đôi chân dài này. Mình qua thời phong độ đỉnh cao cưa gái rồi.

Nhưng sao mà lại "chưa có ai dám yêu"? :-O
    Không nhẽ cả Box này không ai dám yêu?! Anh hùng hào kiệt phong trần lãng tử đâu hết cả rồi?! :-O
  6. dumdum

dumdum Thành viên mới

Anh Vũ và bạn Giang viết hay quá cơ, quả là song kiếm hợp bích hị hị [r32)], mình chờ đọc tiếp nào...

Để khi nào có thời gian mình sẽ viết tặng bạn Onami 1 sê ri bài về gái chân dài đeo khăn rằn mà bạn hâm mộ nhé.

@totochan đợt này bọn em ko đi vào đập Phà lài và sông Giăng vì ko kịp thời gian. Welcome chị tham gia góp bài chị nhé @}

Tặng bạn Ghost - người lữ hành cô độc trong 7km cuối vào Mường Típ [:D]

PS: ghét cái trò tự động gộp reply thế ko biết [r37)]
  7. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

Ai cho em bản đồ chi tiết ở Mường Tip được không ạ :D.
    Giờ Quỳ Hợp vẫn còn khai thác đá đỏ nhiều lắm bác ạ. Tuy không như xưa nhưng vẫn đang có nhiều lắm. Hôm vừa rồi em đi vùng rừng núi xung quanh TT Quỳ hợp mà vẫn thấy rất nhiều mỏ đang có người khai thác. Ăn sáng tại TT cũng toàn nghe chuyện khai thác quặng :D.
  8. onamiowada

Ngóng chờ tuyệt phẩm về 1 giai nhân. Nhớ copy vào Topic "Tôn vinh ôm dễ thương" nhé.

Muốn không bị gộp reply, thì mở thêm cái nick Đùng Đùng đi. Đùm Đùm post xong, thì Đùng Đùng vào post tiếp. Cứ thế mà song kiếm hợp bích xì pam chém gió.....:))
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Thế à.... Ôi, lại muốn làm 1 chuyến đi đào đá như ngày xưa thế.....Đợi đàn chó săn của mình trưởng thành, mình sẽ lại vào Quỳ hợp săn tìm đá đỏ. Nhất định thế.....

Trong những khối đá trắng có giá trị làm nguyên liệu giấy cao cấp mà người Nhật đặc biệt quan tâm khai thác, đôi khi có những cục Ruby to cỡ ngón tay cái hoặc hơn chút. Dân chơi đá cảnh ở Hà Nội gọi là "đá nở hoa"..... Một tuyệt tác của tạo hóa.... Nếu đã 1 lần đắm chìm trong cái ánh sáng mê hoặc của những viên Ruby lung linh mọc ra từ đá trắng tinh khiết, bạn sẽ không thể quên nó trong cả phần đời còn lại.
  9. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

Em tưởng bác đang đắm đuối với mấy cái chế phẩm sinh học và ao nuôi cá cơ mà :D.
    Em chưa có cảm nhận thực tế về thời hoàng kim của đá đỏ Quỳ Hợp nhưng nghe nhiều rồi, lịch sử của thời mà luật rừng là luật quyết định, thời đẫm máu . Hôm vừa rồi đi có 2 ngày mà thấy vô số dấu vết của những mỏ khai thác từ lâu để lại. Đào đá giờ thì bác vào trong KBTTN Pù Huống cứ đào thoải mái, chẳng như xưa nữa đâu. Chỉ là hơi hiếm thôi. Hôm em ngồi nghe ké thì dạo này đá chất lượng kém đi, đá bị tạp nhiều, chỉ có 1 ông trùm ở HN là bao hầu hết đá ở đây.

................. ............................ ............................... ............
    Hôm ấy thật buồn vì không gặp được cả đoàn, gặp dc mỗi 4 bác là thôi.
  10. onamiowada

Phải chờ lúc rồng quẫy đuôi. Nó sẽ tự nhả ngọc phun châu, chỉ cần nhặt lấy mang về. Chớ có ỉ sức, mệt mà được toàn đá chất lượng kém.

Cái ông trùm ấy.....