1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tây Ninh: go go go

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi phale81, 27/09/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. phale81

phale81 Thành viên mới

Tây Ninh: go go go

chào các bạn
    lúc tham gia offline Trung Thu tại nhà chị Sương phale81 có nghe nói chị còn 1 nhà nữa ở Trảng Bàng - Tây Ninh cũng nuôi các em mồ côi và một số em bị bại não, mình đề xuất chúng ta làm 1 chuyến đi Tây Ninh được ko? vừa thăm nhà chị Sương, vừa tổ chức pic nic. mình dự định di vào khoảng trưa thứ 7, thăm nhà chị Sương xong rồi sẽ nghỉ đêm tại Tây Ninh, sáng chủ nhật leo núi bà Đen. Nếu số lượng người ko quá đông (dưới 10 người) thì mời các bạn về nhà của PhaLe ngủ (quê ngoại ở Tây Ninh mùh). Đông hơn thì mình thuê nhà trọ (ở dưới giá ko quá đắt) Còn nếu các bạn cảm thấy ko ở đêm được thì mình đi trong ngày chủ nhật cũng được. đó là ý kiến của mình, các bạn đóng góp thêm hen
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Ủng hộ ý kiến này. Mong các bạn cùng xem và đề xuất thêm ý kiến.
  3. shampa

shampa Thành viên mới

ok, ủng hộ hai chân luôn.
  4. mechatronics_HCM

mechatronics_HCM Thành viên mới

Chà,ông boy này sắp lấy dzợ rùi mà ham dzui quá.Nhưng ý kiến đó cũng hay,hy vọng đừng tổ chức trúng ngay đợt thì giữa kỳ của mình thì có mà.Nếu được thì tổ chức sớm đi,tuần sau đi.Nếu đi được thì qua đêm,chứ đi nội trong ngày mệt và không thông thả về thời gian.Chỉ có ý kiến vậy thôi.Mọi người nên góp ý cụ thể đi,rối lấy ý kiến thống nhất cho sơm để còn chuẩn bị nữa...........nào cùng đi về miền tây thiên ý quên Tây Ninh chứ
  5. HTung

HTung Thành viên quen thuộc

Được đó, nhưng mà để 2 tuần nữa đi được kô? Tức là khoảng giữa tháng 10 đó (hình như vẫn chưa thi giữa kỳ). Chứ tuần này hơi bị cập rập, còn tuần sau thì HTung bận rùi!
  6. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

Ôi trời ơi, các bạn làm từ từ cho mọi người theo kịp với chứ, nhanh thế này thì biết làm sao Ta nên rải đều chuyến đi, chứ dồn dập khi thì no quá khi thì đói chẳng có lấy một chuyến đi nào thì mệt.
    Còn chuyện đi 2 ngày, mình ủng hộ, nhưng theo như tìm hiểu thì chỉ có Chủ Nhật thì mấy chị ở nhà chị Sương mới rảnh dắt chúng ta về thôi. Thứ 7 họ vẫn còn phải đi làm (hic, tớ cũng phải đi làm và đi học nữa), mà không có ai dẫn đường thì biết đi đâu về đâu.....hichic
  7. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

trưa thứ 7 tuần này sao? Nhanh dzậy.... hix thứ 7 vẫn đi học làm sao đi qua đêm đây....
  8. vequocdoan

vequocdoan Thành viên mới

Các bạn suy nghĩ kỹ nghen! Mình sẽ gửi boy@ quà nếu như các bạn quyết định đi ngày nào.
    Thời gian thì nên thư thư đi, đừng gấp quá. Quan trọng là đi phương tiện gì? Đi xe honda thì phải có đủ xe và nón bảo hiểm. Không thì đi xe đò? Hay thuê xe du lịch? Khi đã giải được bài toán này thì chắc chắn chúng ta sẽ biết đi khi nào thôi.
    Mà đâu phải đi không, còn phải có quà nữa chứ. Cồng kềnh lắm đấy!
    Thấy phale81 nhiệt tình ghê đó.
  9. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

phale@ nhiệt tình quá. CẢm ơn nhiều nha. Hơi khách sáo quá đúng ko?
    Ý kiến làm 1 buổi picnic vừa CTXH thật là tuyệt.
    Đúng như vequocdoan@ nói, đi Tây Ninh, phải có đủ xe, phải có nón bảo hiểm. Lại thêm quà nữa.

Để giải bài toán này, có 1 cách mà 81 và 83 đã từng làm.
    1 số đi xe đò, để vận chuyển mới thứ cồng kềnh (nếu có). Còn ko thì đi xe máy, cho vui. Nón bảo hiểm, ko đủ thì mượn, nghe nói dạo này nón bảo hiểm phổ biến lắm. Ko thì thuê.
    Chúng ta có 1 bạn có nhà ở Tây Ninh rồi, nên chắc chắn là ko sợ lạc, ko sợ bị bắt nạt.

Thời gian, như HTung nói, khoảng tuần thứ 2 của tháng 10.
    Ta vừa có đủ thời gian chuẩn bị và quyên góp.
    Từ ngày có kế hoạch, cho tới có thể đi được, Ta sẽ có nhiều buổi offline để bàn kế hoạch, để chuẩn bị. Tức là ko bị đói và ko bị quá no như Rose@ nói.

10. phale81

phale81 Thành viên mới

mình cũng biết là công việc chuẩn bị cho 1 chuyến đi như vậy cũng cập rập và có nhiều thứ phải lo. lúc mình post bài này lên thì mình đã dự đoán trước là đến khoảng tuần cuối tháng 10 mọi người mới thu xếp đi được. cho nên các bạn cứ bàn tính từ từ ko có gì phải vội vàng cả. nhà mình thì vẫn ở đó hông có di chuyển đi dâu được đâu . nhưng đông quá thì sợ hông đủ chỗ chứa thôi. mình thấy ý kiến của tanit rất tuyệt, mình bổ sung thêm như sau
    - về vấn đề chỗ ở: như mình đã nói ở trên ý: nếu các bạn tham gia dưới 10 người thì ở nhà mình được còn trên 10 người thì thuê nhà trọ. việc này cũng đơn giản vì mình chỉ nghỉ có 1 đêm thôi và người nhà mình ở dưới cũng đông có thể kiếm giúp mình nhà trọ nào rẻ mà ko phức tạp
    - về vấn đề mũ bảo hiểm: chắc nhà nào cũng có mũ bảo hiểm nên mỗi người tham gia tự lo cho mình
    - về đồ đạc: nếu quá cồng kềnh thì 1 nhóm đi xe buýt hoặc xe đò nhưng các bạn này vẫn phải cbị mũ bảo hiểm vì khi đi về mình sẽ ko đi xe khách nữa. còn nếu ko quá cồng kềnh và đi nhiều xe thì mình có thể rải đều ra mỗi xe chở 1 ít
    - về người dẫn đường: mình bảo đảm ko sợ lạc, nếu người nhà của mình không rảnh thì mình có bạn cũng sinh 81 ở trảng bàng luôn, rủ đi chung cho vui sẵn tiện làm guide, còn ko thì mình con anh boysg đang làm tour guide mà
    với lại nhắn riêng cho tanit: có gì đâu mà phải cám ơn, lâu rùi mình hông có về quê ngoại mà cũng lâu rùi hông biết đi pic nic là gì nữa, còn CTXH thì mới làm đợt trung thu vừa rồi là lần đầu tiên ah'' mà tính mình ham dzui nữa chứ nên khởi xướng thế thôi. nghe nói tanit ko o VN, nếu lúc đấy bạn có ở VN tham gia cùng thì hay tuyệt