1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tên nick của tui có nghĩa là.............

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi niin, 21/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. niin

niin Thành viên mới

Tên nick của tui có nghĩa là.............

Tên nick của bạn nghe ngộ ha, có ý nghĩa địa gì vậy?
    Mình biết bạn có 1 vài nick , vậy bạn cho mọi người hiểu vì sao bạn đặt tên cái nick ngố đó nhá.
  2. ANHmuonoieuEM

ANHmuonoieuEM Thành viên quen thuộc

ANHmuonoieuEM từ từ bửa sau nói!
    Haha! Dành chổ trước đã rồi tính!
  3. cagivamitola

cagivamitola Thành viên rất tích cực

dành theo! lỡ mất cơ hội giải II thì giành giải III an ủi!
    tui là người rất đam mê các môn thể thao tốc độ cao như đua xe,...nên tui thích cái gì nó ghê gớm chút xíu! Rất thích sưu tầm các loại xế ( nhưng mà mô hình àh vì hổng có tiền mua đồ thiệt héhé) nên rất kết các hãng đua xe! Mà qua đó tui biết được hãng Ducati của Ý chuyên sản xuất các loại xe moto đua - mà có kiểu xe Cagiva - mito 125 dành cho thị trường dân dụng cực kỳ ngầu ( đầu xe như đầu con cá trê) nên tui lấy làm nick luôn! Một mặt là hổng có ai hiểu hết ( bây giờ thì hiểu hết rùi - tại tui lỡ dại nói ra) hai là hoài niệm về nó! vì không đủ tiền mua được
  4. XuanMi

XuanMi Thành viên mới

Nói đi.
    Xuân Mi = Xuân Diệu + Mike. 2 thần tượng của mình í mà
    Michael_Owen: Không cần nói ai cũng biết nhỉ
    RăngKhểnh82: Vì có 2 cái răng khểnh và sinh năm 82
    Sắp tới sẽ lập cái nick "EMmuonoieuANH".
  5. ANHmuonoieuEM

Cảm ơn topic, cảm ơn Tâm niin!
    Thời gian đầu tôi mới làm quen Internet, rất lạ lẫm, rất mới mẽ, nào là email, chat, diễn đàn, lướt web, và tất cả lên mạng bắt buộc con người ta phải đặt cho mình một cái nick (biệt danh) trên mạng để giao dịch! Và ngày tháng dài cực khổ, đi tới đi lui sau sân vườn ở nhà để nghĩ ra một cái nick tự cho là đẹp, ngầu, có ý nghĩa! ...
    Tớ xin show hàng nhé!
    ANHmuonoieuEM:
    Ai cũng đọc ra là ANH muốn nói yêu EM rồi nhé!
    ANH là từ dùng để chỉ ai biết rồi đó, hắn chính là tôi nè!
    EM là chỉ ko phải con trai nhé (để chắc ăn, ko phải gay hay les), à quên, sao mình ko nói thẳng ra nhỉ, đó là 1 người con gái (mỗi người tự biết mình là 1 người )
    Nhất quyết chữ đầu của nick phải là A để được sếp lên đầu danh sách chat trong room sắp xếp theo ABC. Vậy thì chữ ANH là hợp nhất, ha ha!
    Cố tình viết hoa 2 chữ ANH và EM để nhấn mạnh 2 người đối xứng với nhau qua câu muonoieu làm cầu tuy nhiên ko được cân đối ở chỗ chữ ANH có 3 chữ trong khi EM có 2 chữ!
    Lúc đầu là ANH muốn yêu EM hay ANH muốn có EM hay ANH mong có EM, tất cả đều đã có người đóng cọc, Ý tưởng mới, tại sao ko nối chữ theo kiểu tiếng Anh, chữ cuối của từ trước là chữ đầu của từ sau, vừa tiết kiệm đất vừa độc đáo, đó chính là mình, để ý ANH muốn yêu EM cần kiếm 1 từ để ghép lại đó chính là từ nói ôi chữ y cho cách điệu chữ yêu thành iêu! cuối cùng cũng đã điên đầu nghĩ ra thành Sản phẩm ANHmuonoieuEM đã hình thành!
    (Tất nhiên đăng ký nick ko thể có dấu của ngôn ngữ Việt Nam được nên đã ko tính đến chuyện đó, phát sinh là nick đọc được khi ko có dấu, đó cũng quan trọng lắm)
    Muốn nói yêu có nghĩa là chưa nói, 1 người đang tìm tình yêu!
    Thêm 1 khía cạnh nữa, có thể muốn nói yêu bạn lắm nhưng chưa thể nói được vì mình chưa có yêu bạn, mình mới thích bạn chút chút, mình muốn tìm hiểu bạn!
    Nhưng quan trọng hết mình sẽ muốn nói yêu người mà mình yêu!
    Sau này cho dù có tìm được tình yêu rồi, có nói yêu rồi nhưng cũng vẫn là ANHmuonoieuEM bất hủ, hihi!
    (Xuân Mi ơi là Xuân Mi còn ko lo tạo nick đi kẻo pà Tâm niin đăng ký mất!)
  6. XuanMi

XuanMi Thành viên mới

Giờ mới biết ý nghĩa đó nhé.
    Cứ chờ đi... rồi sẽ có ngày lập nick EM...muốn... nói... yêu ANH... Khi mình có thể nói lời đó với ai đó hìhì...
  7. cagivamitola

Seo pà không tạo cái nick : EmkhongthichieuAnh hay EmkhongmuonieuAnh hay EmkhongthemieuAnh hay Em.....?
  8. ANHmuonoieuEM

Ông rãnh tạo dùm đi!
    @XMi: Chỉ chờ Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi...
  9. cagivamitola

tui hổng thích lấy nhiều nick! mắc công nhớ mệt thấy pà! mà nếu có tui cũng hổng có lấy mấy cái nick sến như con hến của ông! làm như đẹp lắm! trần tục !
  10. dangmaivy

dangmaivy Thành viên mới

Nick này cao siu há cagiva-mito125 <===đua xe .
    còn 01 chữ cúi cùng "la"<===dzừa đua dzừa la àh