1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TEN TEN TEN....Dầu gội và xả nào là BEST ? ? ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dark_angel0355, 06/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cool_rat

cool_rat Thành viên mới

Nhìn thấy bài của sugar78 mừng wá trời luôn! Mình cũng đang bắt đầu xài sp Stimulant Mask của Arté thấy cũng ok lắm, tóc trơn mượt hẳn, mà còn đỡ gầu nữa.. nhưng mình đang thắc mắc là có nên dùng sp này thay cho dầu xả k? Và mình cũng muốn tìm thêm nước dưỡng tóc của hãng này nữa, theo bạn thì nên dùng loại nào? Chả là nó có nhiều loại quá nên hơi bị phân vân ạ. Còn dầu gội và xả nữa, có ok k? Mình đang ở HCM thì mua nó ở đâu? Trước mình mua ở tiệm gội đầu gần nhà nhưng nó k có đủ tất cả các sp! Cám ơn bồ tèo nhé!
  2. maytre

maytre Thành viên mới

Mọi người đã có ai dùng sản phẩm này chưa ? MÌnh nghe mấy người giới thiệu là tốt lắm nên có ý định dùng thử.
    Nếu dùng đồ của Fudge thì dùng loại nào là best về hấp tóc cho tóc khô ấy. Và khoảng cỡ bao tiền một chai ấy nhỉ ? Nếu mua ở Sydney thì mua ở đâu nữa.
  3. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Tớ dùng cái này rồi, tốt lắm đấy , nhất là tóc duỗi bị chẻ ngọn.
    Chai hấp Dynamite hair rebuilder màu vàng 150gr hình như khoảng >200K tớ kô nhớ rõ vì lâu rồi. Nếu có đk bạn mua thêm chai nước xịt One shot+ , dùng cùng bộ với shampoo&con***ioner Unleaded số 2 (chai màu xanh, dành cho tóc khô và đã qua chemically treated ).
    Dùng chăm chỉ sẽ thấy kết quả bất ngờ đấy !
    Mùi thì ngọt ngọt thơm thơm như kẹo í. thích lắm
    Mà bạn ở Sydney thì chắc chắn là dễ kiếm lắm vì đây là sp của Úc mà, vào hỏi mấy cái salon xem. Mà có khi trong mall cũng có.
  4. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Hồi hè em cũng mua thử cái xả khô của Tigi.. mùi thì thích nhưng dùng thì cũng không có gì đặc biệt lắm cả.. Ở chỗ em không có mấy hãng như trong salon ở VN.. với lại em cũng hay thích thay đổi.. cứ đi chơi thấy cái gì hay hay lại khuân về.. nhưng dùng mãi chẳng hết.. HIện nay em đang dùng cái hãng của Ý tên là Biotraitment.. không hiểu có ai biết không ạ? Em dùng dòng anti curly.. thấy cũng hay hay.. tóc khá là mướt.. nhưng mà đợt này em bị rụng tóc kinh quá.. chắc tại đang thu... sắp sang đông.. nhìn mà xót xa..
    Hồi trước em có mua cái loại chống rụng tóc cũng của hãng gì của Ý.. 30 ống như ống tiêm ý.. thành phần có sâm.. với cái gì gì nữa.. mùi thơm ơi là thơm.. bg tìm đúng loại đó không có nữa.. chẳng hiểu nó có chống rụng tóc thật không.. nhưng mà sau 2 tuần thấy cũng đỡ..
    Lor''eal em chẳng hợp.. mùi cũng không thích.. Fructis thì mùi dễ chịu nhưng mà cũng không đặc biệt lắm..
    Nhưng em dùng gì thì dùng vẫn phải trung thành với H&S.. bỏ 1 phát gầu ngay.. 1 đợt chuyển sang fructis.. vì thích cái mùi của nó.. dùng có hơn 1 tuần mà gầu đây.. (kinh khủng) thế là phải quay lại với H&S.. chán mùi của nó lắm rồi.. nhưng mà không có nó thì cũng không xong.. đợt này mới ra loại H&S không sử dụng phẩm màu.. mùi có vẻ đỡ hơn.. hehheee nói chung là mệt với vụ làm đẹp quá..
  5. sjane

sjane Thành viên mới

Tôi mua Keun ở Xuân thuỷ khâm thiên nhưng thấy hộp "BALM CON***IONER" có đề ở ngoài là bôi lên tóc sau khi gội để khoảng 3 phút thôi rồi xả sạch đi, có thấy nói hấp gì đó đâu?
  6. never86

never86 Thành viên mới Đang bị khóa

Em thì thấy dùng dầu nào cũng ok hết ...
    Còn xả thì dùng Dove cũng được hay mua lọ sâm của Trung Quốc khoảng 25k dùng bét nhè mà hiệu quả cũng ok ! Mí lị tóc nhanh dài lắm ...1 tháng đã dài lắm rồi