1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TENNIS HIỆN ĐẠI

Chủ đề trong 'Tennis' bởi xipomos, 19/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rulo75

rulo75 Thành viên mới

Anh em đang bàn về một chủ đề rất hay !
    Bàn sâu hơn về kỹ thuật tennis hiện đại .
    Đề nghị mod tách riêng ra một chủ đề là : KỸ THUẬT TENNIS HIỆN ĐẠI " , để anh em tiếp tục bàn luận thêm , chứ không nên ăn nhờ ở topic sách tennis hiện đại .Nhớ CUT thêm một số bài ở topic WIMBLENDON nữa nhé - sai chủ đề hết rùi
    @take : các bài của bác rất hay , đề nghị bác cho thêm nhiều ý kiến nữa nhé !
  2. nobitahp

nobitahp Thành viên rất tích cực

nếu bác đọc nhiều về phân tích của các chuyên gia tennis nc ngoài sẽ thấy ở thời đó chỉ duy nhất có Borg đánh FH như vậy (gần với FH hiện đại), các cao thủ khác cùng thời (McEnroe, Lendl, Edberg...) ko ai đánh vậy cả --> Borg đi trc thời đại, có lẽ điều này giải thích vì sao Borg thống trị đc cả 2 mặt sân cỏ và đất nện!
    Được nobitahp sửa chữa / chuyển vào 22:43 ngày 08/07/2008
  3. lrongxanh

lrongxanh Thành viên mới

e đã copy and paste tất cả những trang được gõ ra trên cuốn này vào một file word. bác nào cần thì nhắn e, e gửi mail cho nha,
    Chúc các bác đánh siêu
    cảm ơn những người đã type quyển này và up lên diễn đàn
  4. nobitahp

nếu ai đã từng chơi bóng bàn thì sẽ thấy cú FH của ku móm rất giống cú bạt của bóng bàn: khởi đầu đưa ra sau với mặt vợt úp, khi tiếp xúc bóng thì mặt vợt thẳng đứng, nhưng ngay sau đó cho tới khi kết thúc thì mặt vợt lại úp (úp -> thẳng đứng -> úp), tui đang tập theo kiểu đó thấy có vẻ hay lắm (bóng chỉ có vào lưới nếu thiếu lực chứ hầu như ko ra ngoài), coi kỹ các pha quay siêu chậm cú FH của ku móm thì thấy đúng như vậy!
    cá nhân tui cũng đang cầm vợt số 2,5 (giữa số 2 - eastern và số 3 - semi-western) như ku móm.
    Được nobitahp sửa chữa / chuyển vào 16:06 ngày 15/07/2008
  5. kick_nrush

kick_nrush Thành viên mới

Em thì thấy không giống đâu. Tennis khi chuẩn bị tiếp bóng cổ tay đi trước mặt vợt nếu xét theo phương vuông góc với đường bay của bóng. Bóng bàn thì em thấy có thể đánh với mặt vợt đi trước. Ở đây có nhiều chuyên gia bóng bàn các bác xác nhận hộ nhé.
  6. nobitahp

điểm này bác nói đúng tuy nhiên hầu như dân amateur khó đánh đc với cổ tay đi trc như tụi pro lắm!
  7. kick_nrush

kick_nrush Thành viên mới

hic, em amateur đây nhưng nếu không đánh với cổ tay đi trước thì ko có lực. Em luôn phải mở cổ tay khi đánh. Có thể do cơ địa mình.
  8. NguyHun

NguyHun Thành viên rất tích cực

Theo yêu cầu của 1 số bạn và mình cũng thấy 1 số bài viết trong TENNIS HIỆN ĐẠI không phù hợp, hôm nay sẽ chuyển các bài sang các Topic khác cho phù hợp và để mọi người tiện theo dõi, cùng tham gia thảo luận nhé.
    Thank và mong các bạn tham gia góp ý nhiều hơn nữa.
  9. hieunthn

hieunthn Thành viên mới

Mình cũng có 1 file doc tải được trên mạng về. Mình thấy đọc nó tiện hơn đọc trên này, sách còn có cả hình minh hoạ nữa. Tiếc rằng diễn đàn này ko cho tải file đó lên. Bạn nào biết chỉ cho mình cách tải file để share cho mọi người nhé? Thanks!!!
  10. vinabuy

vinabuy Thành viên mới

Thế thì hay quá. Bác có thể lên một số trang chia sẻ file như www.box.net, www.mediafire.com....đăng ký tài khoản, up file rồi lấy link của filớiau đó chia sẻ cùng mọi người...