1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tennis và Văn Thơ - Quỳnh Hương cảm ơn Anh Chị Em Bạn bè :)

Chủ đề trong 'Tennis' bởi khongtenso0, 03/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blue-boy

blue-boy Thành viên quen thuộc

Hehe bít chị đã lâu không ngờ lại hoành tráng thế này , em cũng đăng kí 1 chân tham gia
    Được blue-boy sửa chữa / chuyển vào 18:57 ngày 21/01/2010
  2. neuyeuthiphainoi

neuyeuthiphainoi Thành viên mới

Gửi cho mọi người xem trước ảnh bìa và một số phụ bản của tập thơ, điều thú vị là tập thơ lần này của Cùn ra mắt được đúng kỳ hạn là nhờ sự giúp sức rất lớn của chính thành viên box mình - à lô - xin mọi người xem thiết kế ảnh bìa có thấy quen quen không ??? Vô cùng cảm ơn đi zai nờ của box đã cứu Cùn kịp thời : Minh redshorts - (quả tên nhà thiết kế ịn chình ình luôn ở sách à nha ) ... Ôi Rét - tôi yêu ông thiết tha

3. PHARAOH_76

PHARAOH_76 Thành viên mới

Ai chụp ảnh cho em mà đẹp thế em ?
  4. neuyeuthiphainoi

là Na Sơn anh ạ, năm nay Trọng Tài mới lấy vợ sinh con cả ngày ngập mẹt trong sữa bột nên thôi em tha không hành hạ nữa, lôi ông anh ra trưng dụng
    ảnh gốc ở trong này :
    http://neuyeuthiphainoi.anhso.net/home/
    xem ở đây dễ hơn, ttvn tải ảnh mệt chết, lằng nhằng ơi là lằng nhằng
    Bởi tại em luôn muốn nhiều hơn thế
    Có bao giờ là đủ đâu!
    Mà đủ để làm gì?
    Em khạo khờ
    Em tham lam
    Em cháy bỏng
    Cũng chưa bao giờ lấp đầy được hai chữ Yêu Anh!

5. nlbich73

nlbich73 Thành viên mới

Chúc mừng em, lên cả báo đảng, hoành tráng thật
    chắc Nam Phương tự hào lắm vì gọi tên nàng thơ một nhát là ăn ngay luôn, anh vẫn đang tò mò là năm nay vnexpress sẽ đặt tít là gì đây???

http://hanoimoi.com.vn/newsdetail/Van_hoa/306381/voi-nguoi-dep-viet-van-vu-quynh-huong-%E2%80%93-neu-yeu-thi-phai-noi.htm
    Với người đẹp viết văn Vũ Quỳnh Hương ?" ?oNếu yêu thì phải nói?
    22/01/2010 15:02
    (HNMO)- Vũ Quỳnh Hương hiện đang là phóng viên báo Lao Động, và là cộng tác viên kể chuyện cổ tích trong chương trình ?oĐi tìm kho báu? VOV2- Đài tiếng nói Việt Nam. Cô nổi tiếng là ?ongười đẹp viết văn? của văn đàn Việt Nam. Và ?oNếu yêu thì phải nói? là tập thơ riêng đầu tay của chị.
    (HNMO)- Vũ Quỳnh Hương hiện đang là phóng viên báo Lao Động, và là cộng tác viên kể chuyện cổ tích trong chương trình ?oĐi tìm kho báu? VOV2- Đài tiếng nói Việt Nam. Cô nổi tiếng là ?ongười đẹp viết văn? của văn đàn Việt Nam. Và ?oNếu yêu thì phải nói? là tập thơ riêng đầu tay của chị.
    Quỳnh Hương đã từng có tác phẩm đăng báo từ năm 12 tuổi, và là một trong những cây bút đầu tiên thành danh từ Hội bút Hương Đầu Mùa, báo Hoa Học Trò. Các tác phẩm đã xuất bản gần đây của Quỳnh Hương là: Con bò treo cửa, Trang trại kiến (truyện tranh), Trái tim của Sói (tiểu thuyết). Không chỉ nổi tiếng trên văn đàn, cô đã từng đoạt giải Á khôi cuộc thi Vẻ đẹp học đường học sinh - sinh viên toàn quốc 2000.
    Sau sự thành công với tiếu thuyết ?oTrái tim của Sói?, Vũ Quỳnh Hương tiếp tục khẳng định sự gắn bó với văn chương của mình bằng tập thơ ?oNếu yêu thì phải nói?. Từng là một nickname ?oneuyeuthiphainoi? ồn ào trên mạng, và bản thân chính tập thơ cũng được ?oxuất bản mạng? trước khi hoàn thành bản in, nhưng ở khía cạnh nào đó, đây là tập thơ đáng đọc và để lại nhiều cảm xúc trong lòng độc giả. Viết văn, làm thơ, làm báo ... về bản chất - cũng đều là sử dụng câu chữ, dùng phần này để nâng đỡ phần kia, và đó cũng là một cách để Vũ Quỳnh Hương hài hòa giữa đam mê và cuộc sống.
    Nếu yêu thì phải nói là tập thơ được viết trong 3 năm. 3 năm là quãng thời gian cơ học để tập thơ ra đời, nhưng là kết quả của sự tôn thờ Chân - Thiện - Mỹ, sự sủng ái nét đa tình, si tình, sự tuyệt đối trong cách đề cao Tình yêu và sự Chung Thủy, là những thứ được hình thành nên từ khi con người bắt đầu có nhận thức, từ những năm tháng tuổi thơ cho đến khi trưởng thành và trải nghiệm của chính bản thân người viết.
    Theo Quỳnh Hương thì, nếu cho rằng ?oNếu yêu thì phải nói? là một tuyên ngôn gây sốc, "bạo" nếu so với quy chuẩn e ấp kín đáo khi nói đến phụ nữ của truyền thống Á Đông thì trong tập thơ này lại là những đoản khúc tình nồng nàn êm ái, yêu có nồng nàn cũng êm ái, đau có sâu sắc cũng dịu dàng - có gì đó trái với ?oNếu yêu thì phải nói?. Nhưng thật ra, không hề có một sự mâu thuẫn nào ở đây cả. Chữ "Nói" trong câu ?oYêu thì phải Nói? này không phải là những lời Nói nhạt nhẽo được thể hiện bằng lời. ?oĐó là cách tôi sống với người khác và mong muốn người khác sống với mình như vậy. Tình yêu - dù là bất kỳ dạng thức ?oyêu? nào (tình phụ, mẫu tử, anh em, bạn bè, luyến ái...) đều đòi hỏi con người phải hy sinh. Và yêu một người - nghĩa là phải thể hiện, phải nói ra, phải thực sự chấp nhận dâng hiến tâm trí, thời gian, công sức, tiền bạc, lòng tự ái... vì niềm vui, sức khoẻ, hạnh phúc, sự bình yên... của người đó?.
    Với tác giả của ?oTrái tim của Sói?, ?oNếu yêu thì phải nói? là không có thứ tình yêu ?ođể trong lòng?, vì yêu mà ?ođể trong lòng?, không mất gì, không vất vả gì, không đau đớn gì, tuyệt đối không hy sinh gì ... với ?okhông yêu? thì chẳng khác gì nhau. Thực sự là rất khó để có thể yêu thương một người, nên khi duyên phận đã tặng ta cảm - giác - yêu, nghĩa là ta đã được ?onhận?, thì việc ?ocho? phải xem là một lẽ tất yếu.
    Không cực đoan đến nỗi tin tình yêu là một quả cầu pha lê hoàn hảo duy nhất, hễ lơi tay để nó tan vỡ là không bao giờ còn tìm lại được. Nhưng cuộc sống đã dạy cho Vũ Quỳnh Hương một điều: hai chữ "tình yêu" có ý nghĩa lớn hơn "tình yêu đôi lứa" rất nhiều, nếu hình dung "tình yêu" là một cơ thể thống nhất, thì nếu phần "tình yêu đôi lứa" thương tổn, nó sẽ làm đau đớn "tình yêu mẫu, phụ tử", "tình anh, chị em"...
    Khát vọng yêu - nhất là ở những phụ nữ viết văn - chắc chắn luôn mãnh liệt, nhưng không còn ở lứa tuổi 18, đôi mươi để nhìn tình yêu bằng đôi mắt trong veo, giờ đây nếu đã biết mọi quyết định của mình đều có ảnh hưởng đến rất nhiều người thương yêu khác, thì sự cẩn trọng "cầu toàn" có lẽ cũng đâu phải là thừa. Và những điều đó được bộc lộ khá rõ trong chính ?oNếu yêu thì phải nói? này.
    Tuyết Minh
  6. neuyeuthiphainoi

ĐỪNG ĐỂ CHÂN TRỜI CHỜ ĐỢI MÃI
    Yêu là yêu rồi thì cứ nói anh ơi! Bởi em là em mà mấy mùa hoa chẳng đổi... Tình là tình không nói ra nghĩa là tình không tới... Mà em thì em vẫn, mà em thì em là ...
    ... mà yêu rồi thì cứ nói anh ơi! Bởi Yêu là Yêu thôi mà Yêu là không đợi! Mà thôi đừng hỏi tại sao đêm nào em cũng ngật ngưỡng đếm trăng sao trong đắm đuối, mà bởi tại rượu say hay tại tình đã lại say? ơ này Tả Mẩy cái vòng xe sợi đăm đắm mấy quay? Ơ này Lở Mẩy phải em ngủ quên nên tiếng đàn câm bặt? ?oCái người đàn ông yêu em mà ơ leo mấy đèo mấy sông mấy núi?? Cái bếp chiều nay cơm lam em lỡ tay quạt cháy mất rồi? Tại vụng về hay tại lửa đốt lòng anh ơi? Tại sương trắng mùa xuân than hồng ngân ngấn? Tại ân tình nào mà không gây luấn quấn? Mà sao em ở đây mà anh chẳng ở đây??? ?

Đề pa tý cho có không khí ạ - cả nhà đừng quên đến ủng hộ em nhé - 14H30 THỨ TƯ 3.2 - TẠI ROZA 18 PHAN ĐÌNH PHÙNG - HN!
    Hiện nay số quần áo mà mọi người ủng hộ cũng là kha khá rồi, và cả số tiền mọi người gom để tặng các em cũng không đến nỗi tệ, thay mặt các bé cảm ơn các chị đã có thiện tâm:
    Monconmat: 300k
    Chị Lan - V club: 200k
    Chị Huệ sân Hữu Nghị: 500k
    Chị Phương Techcombank: 200k
    Chị Hoa VTC: 200k.
    và một vài Mạnh Thường Quân giấu tên nữa.
    Ngoài sự có mặt của Nguyệt Trà bút, VN thư quán cũng sẽ cử thêm khá nhiều đại diện cho các trường phái thư pháp khác nhau đến để ủng hộ và phục vụ nhu cầu xin chữ của khách mời
    Quần áo cũ và quà cáp sẽ được bạn bè của Hương và đại diện các tổ chức nhân đạo tại Hà Nội hỗ trợ nhận, sắp xếp phân loại và chuyển đến cho các em.
    Ngoài ra còn có đại diện của hơn 30 cơ quan báo in, báo mạng, đài phát thanh, truyền hình ... và bạn bè Hương trong giới truyền thông đến chia vui và giúp sức.
    Số tiền ủng hộ và bán sách thu được , một phần sẽ được chuyển bằng tiền mặt cho sư thầy trụ trì để chi trả cho việc nuôi dưỡng các bé, nhưng một phần lớn sẽ được chuyển thành hiện vật ngay như mì chính, dầu ăn, gạo, đường, sữa ... Hiện em và nhóm bạn bè đã có kế hoạch sẽ sang chùa vào sáng thứ 6 (ngày 5.2) vậy ai muốn tham dự có thể báo với em trước để ... san bớt đồ cho mà khiêng ạ
    rất mong sự ủng hộ của các anh chị, bạn bè... Buổi lễ chưa diễn ra nhưng em đã nhận được sự động viên từ tri kỷ khắp nơi, em thực sự là cảm ơn mọi người lắm
  7. rulo75

rulo75 Thành viên mới

Vũ Quỳnh Hương: ''Nếu yêu thì phải nói''
    Đẹp và cô độc, cuộc sống đời thường như một nghịch lý đối ngược với những trang viết luôn cháy rực lửa yêu, Vũ Quỳnh Hương chọn đúng mùa xuân nhiều tương tư để cho ra mắt tập thơ đầu tay "Nếu yêu thì phải nói".
    > Vũ Quỳnh Hương - người đàn bà đẹp viết văn
    - 154 trang thơ, 10 phụ bản ảnh với cảnh đẹp và cả bìa mà người mẫu chính là tác giả, chị tự tin vào thương hiệu ?ongười đàn bà đẹp viết văn? hay muốn chọn cách chưa ai từng làm để trình làng thi đàn Việt Nam?
    - Cả hai! Quan điểm về cái đẹp có nhiều cách, tôi không tự nhận mình là người đàn bà đẹp, nhưng tôi yêu và tin vào cái đẹp! Mà cái đẹp ở trong văn thơ tôi vẫn luôn luôn tìm kiếm là cảm xúc nồng nàn chân thực. Đẹp không có nghĩa là phải vượt trội về nhan sắc, mà là cảm quan chân thực mang hơi thở cuộc sống. Ví dụ hình ảnh một người mẹ điên tắm cho con, ánh nhìn rạng ngời tình mẫu tử át hẳn sự dại khôn trong mắt, hay mái tóc rối bù, làn da sạm đen của một nữ công nhân xây dựng, nhưng nụ cười lạc quan trước công trình sắp hoàn thành đúng tiến độ... chắc chắn sẽ luôn là những khoảnh khắc đẹp của cuộc sống. Còn với ?oNếu yêu thì phải nói?, đây là tác phẩm tôi viết ra với 100% cảm xúc chân thật, nên việc tự mình thể hiện đối với tôi hoàn toàn như một lẽ tự nhiên.
    Không phải là cố tình gây sốc hay khác người, nhưng đã là sáng tạo nghĩa là không ép mình theo một lối mòn bất kỳ, bởi mọi sự ?ogiống người khác? chẳng phải là một sự bắt chước hay gây nhàm chán hay sao?
    Chân dung Vũ Quỳnh Hương. Ảnh: Na Sơn
    Nhà văn, nhà báo Vũ Quỳnh Hương. Ảnh: Na Sơn
    - Ra mắt tập thơ vào đúng mùa lễ cho tình yêu, vô tình hay bản năng nhạy bén của một nhà báo khiến chị ?ochớp thời cơ? để chinh phục thị trường?
    - Nếu cứ kiên quyết đuổi theo lợi nhuận, chắc chắn thi ca không phải là mảnh đất màu mỡ để gieo hạt kinh doanh. Số bài hát, bài thơ, thậm chí tiểu thuyết bán được số tiền từ 8 con số trở lên với các tác giả Việt Nam chỉ đếm được trên đầu ngón tay. Nhưng nếu đã mất công đầu tư thời gian, trí lực, tình cảm... mà tuyệt đối không thu được hiệu quả thì cũng... hơi buồn.
    Tôi tin mình chỉ là một bông hoa nhỏ trong cả một khu vườn thi ca rộng lớn, dịu dàng viết và chân thực yêu, chắc chắn không phải là một ?ođại thi hào?, nhưng cũng đủ tự tin mà cho rằng dù nhỏ nhoi nhưng cũng có chút sắc hương nhất định, không thể ?ochờ đến khi khuất bóng? người đời mới đánh giá được là hay hay dở! Hơn thế nữa, nhạy bén trong truyền thông, theo tôi là một điều mà mọi người làm nghệ thuật đều nên có, nhất là trong xã hội hiện đại này.
    - Tình yêu tuyệt đối là khái niệm chị từng đưa ra trong tiểu thuyết đầu tay "Trái tim của Sói", nó có còn hiện hữu trong "Nếu yêu thì phải nói"?
    - ?oBởi tại em luôn muốn nhiều hơn thế / Có bao giờ là đủ đâu? / Mà đủ để làm gì? / Em khạo khờ / Em tham lam / Em cháy bỏng / Cũng chưa bao giờ lấp đầy được hai chữ Yêu Anh?... Đó là một vài câu tôi từng viết. Xét cho cùng, đi tìm một tình yêu tuyệt đối là một việc vô chừng, đeo đuổi cái đẹp ?oHoa trong gương, trăng dưới nước? - nghĩa là tưởng cận kề mà vĩnh viễn không bao giờ chạm tay tới được.
    Có người cho rằng nhà văn, nhà thơ lãng mạn, nên cứ ?obay bổng? mà chân không chạm đất, hoặc phụ nữ hiện đại độc lập về kinh tế, có đủ năng lực về trí lực nên nâng chuẩn đòi hỏi đàn ông quá cao. Tôi, chẳng biết may hay rủi , ?ođược? (hay ?obị?) xếp vào cả hai dạng phụ nữ nêu trên.
    Thật ra, tôi là người thực tế, chưa bao giờ gạch đầu dòng những thứ phải có ở người đàn ông sẽ ở bên cạnh mình. Nhưng cũng chưa bao giờ có ý định nhân nhượng hay thỏa hiệp mà bỏ đi hai từ ?otuyệt đối? bên cạnh khát vọng tình yêu. Nếu tự mình không nuôi dưỡng được ngọn lửa khao khát nhiệt huyết thương yêu trong chính mình, sao có thể trông chờ vào việc người khác sẽ mang nó đến? Cả sống và viết, với tôi đều luôn như vậy.
    Một trong những bức ảnh phụ bản trong tập thơ Nếu yêu thì phải nói. Ảnh: Na Sơn
    Một trong những bức ảnh phụ bản trong tập thơ "Nếu yêu thì phải nói". Ảnh: Na Sơn
    - Mãnh liệt sống và mãnh liệt yêu, nhưng thực tế là chị vẫn đang sống độc thân, có gì mâu thuẫn?
    - Khi yêu đồng nghĩa với đam mê, tin tưởng, hy sinh, người ta để lộ ra vô vàn ?otử huyệt? khiến người khác dễ dàng làm thương tổn mình. Vẫn nói rằng tôi luôn ghét sự lờ vờ, nửa nọ nửa kia, làm gì cũng phải có nhiệt huyết. Nếu xét dưới góc độ cuộc sống, có cái gì đó sẽ bị nhận xét là thái quá, đặc biệt trong chuyện tình cảm. Chắc chắn tôi không thể sống cuộc sống thỏa hiệp ?omắt không nhìn thấy tim không đau? trước những người đàn ông ích kỷ chỉ muốn cộng vào chứ không bao giờ trừ đi, hoặc ?ogiả vờ ngu? để ?onâng cao sĩ diện? cho ra vẻ một phụ nữ hiền thục.
    Yêu là sẵn sàng chấp nhận hy sinh, chấp nhận chịu đựng, cả sóng gió và khó khăn, thậm chí có thể chết nếu cần. Nhưng nếu đã biết tình yêu dễ dàng làm cho mình thương tổn nặng nề như thế, thì yêu phải yêu cho đáng, hy sinh cũng phải hy sinh cho đáng. Tôi vẫn đang chờ đợi để có thể yêu, để hy sinh hết lòng mà không phải hối hận vì trao tình cảm nhầm chỗ.
    theo :http://vnexpress.net/GL/Van-hoa/2010/02/3BA18200/
  8. NguyHun

NguyHun Thành viên rất tích cực

Chúc mừng Cùn nhen .....

9. nck

nck Thành viên mới

Chúc mừng bạn Quỳnh!
    Không hiểu sao tớ cứ nhớ tên bạn này là Quỳnh, hôm qua đọc trên báo Lao động thì hoá ra lại là Hương
    Công nhận là lâu lắm mới đọc được những dòng thơ (trên báo hôm qua) làm xốn xang như thế, ngó mãi mới tin đây là cầu thủ nhảy nhót, hò hét ầm ầm trên sân mà vẫn được xem...
    Rất tiếc hôm nay phải đi họp đúng vào giờ ra mắt tập thơ của bạn. Tuy nhiên là mình cũng đã cố bảo anh em ở cơ quan chạy qua để có mấy tập thơ của bạn.

Cám ơn vì những vần thơ rất nồng nàn và một lần nữa xin chúc mừng
  10. neuyeuthiphainoi

cảm ơn các anh chị em, những thành viên của box tennis - những người bạn đã luôn ở bên em những lúc em cảm thấy thực sự cần bạn bè , và cả những người bạn không quen, chưa từng gặp mặt đến từ mọi miền đất nước và cả nước ngoài ... không chỉ đơn giản là một buổi lễ ra mắt sách hay cùng chung tay thực hiện một nghĩa cử hoạt động xã hội - ngày hôm nay đã mang lại cho em quá nhiều bất ngờ, quá nhiều cảm xúc và những kỷ niệm đáng nhớ. Hai chữ Cảm Ơn dường như có âm tiết quá sáo rỗng, nhưng em không thể nào không nói hai từ ấy, thậm chí là một nghìn lần - với tất cả những người bạn, người anh, người chị, người em trong box tennis này, với những người bạn khác đã đọc , theo và - ở một chừng mực nào đó - hiểu em từ lúc hãy còn là học sinh, những người bạn học tại trường HSB , và rất rất nhiều người bạn khác chưa một lần gặp mặt cũng đến với một tấm lòng thực sự là của tri kỷ. em cảm ơn mọi người.
    Chỉ trong vòng 2 tiếng đồng hồ - tập thơ đã bán được khoảng 400 bản - đây là con số chưa từng có từ trước đến nay trên văn đàn VN - chứ đừng nói là thi đàn. Tấm lòng nhiệt tình và chân thành của mọi người dành cho em, em THỰC SỰ cảm ơn lắm
    Mấy hôm nay, chẳng hiểu sao, tự dưng em cứ nghĩ tới mấy câu đã từng xem trong một bộ phim cổ trang: "Tào Tháo có quyền lực phủ trời, có thiên binh vạn mã, nhưng tuyệt đối không có Bằng Hữu - về điểm này thì chàng hơn hẳn ông ta" ... mọi sự so sánh có lẽ là đều khập khiễng, nhưng ở một góc độ nào đó, có thể thấy được "tình bạn bè" được xếp ở một vị trí quan trọng thế nào trong việc đánh giá một con người... Và việc có Bạn Bè - quan trọng thế nào trong việc tìm thấy những sức sống để cố gắng phấn đấu, vươn lên, tồn tại, và yêu thương. Một lời nhắn - nghìn lời thưa - em Cảm Ơn tất cả Bạn bè .... anh Zlite, anh Lượng, Liên, chị Thảo, Hương, ba mì , vợ ba mì , khukhoam, dân làng tổ trym , Trung blueboy, Hải Anh Từ sơn, đồng chí "học trò tennis hụt " ; hunnguy (gọi điện từ sáng sớm nha, cảm động hết sức) , Chị Thủy từ Mỹ về, anh Hoàng Hưng ở Sài Gòn ra, đội quân đoàn 1 và bạn bè từ Hòa Bình, Việt Trì, Sơn La.... xuống ; đội mod của vntennis fanbi và má mì vntennis, tổ chức Kỹ năng sống, nhóm Cộng đồng Xanh, nhóm VN thư quán, bạn bè các báo đài, bố mẹ và gia đình hàng xóm láng giềng ..v..v.. (hú hú đừng có cười à nha, chả khác gì đám cưới, các cụ đảng viên khu phố hôm nay họp chi bộ chả hỉu sao bít cũng đưa nhau ra mua sách cho con bé, thật tý nữa thì ngã ngửa , xúc động há )
    Hiện quần áo đồ chơi các hội nhóm, bạn bè quên góp đã lên tới gần chục thùng, chưa kể số dầu ăn mì chính mì gói, bánh kẹo ... sẽ mua là rất nhiều , xe em chắc tải không nổi - vậy á lố anh chị em nào định sang chùa thì thứ 6 - 8h30 tập trung ở 18 Phan Đình Phùng để chất đồ lên xe - sau đóa nếu không có gì thay đổi chúng ta nên lập kế hoạch ăn trưa ở Lệ Mật

[nick][nick]
    Được neuyeuthiphainoi sửa chữa / chuyển vào 00:52 ngày 04/02/2010