1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tennis và Văn Thơ - Quỳnh Hương cảm ơn Anh Chị Em Bạn bè :)

Chủ đề trong 'Tennis' bởi khongtenso0, 03/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. neuyeuthiphainoi

neuyeuthiphainoi Thành viên mới

một số hình ảnh hum nay - toàn của mọi người chộp được, vẫn hơi ít ảnh - nếu ai có thì cho em xin thêm đi :)
    các tác phẩm họa thơ của Nguyệt Trà Bút
    bàn cho chữ - đồ nho hiện đại toàn sơmi trắng phớ xinh tươi điẹp zai à nha - còn con mụ tím tím bên cạnh đương nhiên là sờ - mông - đi , he he
    Hi !
    ảnh hiếm hoi có mẹt box tennis thò vào . chụt chịt
  2. neuyeuthiphainoi

ú ù, đây đây, vừa nhận đưọc thêm mail ảnh, bốt luôn
    Zlite, em yêu anh
    "Ở đây sương khói mờ nhân ảnh" (Thơ Hàn MặcTử, hem phải em) - cái bóng mờ đen đen bên phải là mẹ trẻ (dì ruột) em ạ, cái bóng tiếp theo là bạn mẹ trẻ ạ, còn cái bình hoa tu líp màu sắc xinh đẹp bên cạnh là zai MBA của HSB tặng ạ,chụt chịt
    Khỏi phải chú thích nhân vật nhá - toàn dân box mình. chỉ có chú thích là bình rượu ngon này là bạn Liên cùng phi đội vác nguyên từ Hòa Bình phi thằng xuống , xe xóc rượu càng ngon ... bõ công nghe thơ xúi giục uống rượu nhá
    Đừng mơ về một chốn lặng thinh, yêu là yêu thôi mà yêu là không đợi, mà thôi đừng hỏi tại sao đêm nào em cũng ngật ngưỡng đếm trăng sao trong đắm đuối, mà bởi rượu say hay tình đã lại say ...
  3. neuyeuthiphainoi

đại gia của iem nhớ - kẹp đỏ đỏ ở giữa là chủ của chủ sân công đoàn - bà chị lúc nào cũng ủng hộ em trên mọi mặt trận - một mình đại gia đã tải 50 quyển với quyết tâm "nhồi sủ nhân viên cho tâm hồn chúng nó mềm mại bớt lại không chứ suốt ngày tiền tiền tiền .... (chú thích: nàng là giám đốc ngân hàng nhớ) , giữa giờ làm nàng gô cổ lái xe và đệ tử đi theo để bốc sách của em đi nhớ
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-album/Nhac-Hoa-Tau-Nghe-Luc-Buon-Va-1-Minh.952439.html
    một tác phẩm thư pháp của Nguyệt Trà bút
    ... và đây là Y!
    áo kẻ caro là Đinh Hương - tác giả bài phỏng vấn trên An ninh Thủ đô, phần còn lại của thế giới là bạn đọc của em từ hồi trung học (về sau nghe giới thiệu biết thế, chứ lúc ấy chửa bít là ai)
    nhìn cái ảnh này thấy thật kỳ cục, rõ ràng là mình đã ....trình diễn một quả thơ tình sướt mướt này nọ, trí nhớ ngắn hạn cho thấy là đã thể hiện khá tử tế, thế mà không hỉu sao ở đâu ra cái mẹt phởn phơ nhe nhởn hết cỡ thế này
  4. neuyeuthiphainoi

http://tintuc.xalo.vn/002116708631/ra_mat_tap_tho_neu_yeu_thi_phai_noi.html
    thế mà box mình chả ké được cái ảnh nào ở đây nhỉ
  5. thonghai

thonghai Thành viên mới

Chuc mung, chuc mung Quynh nhe!
    Rat tiec la chieu qua ban khong the o lai chuc mung may duoc. Hy vong la hang nam se co nhung buoi ra mat, gioi thieu truyen, tho hay nhu vay.
    Ghi chu: Chong tao doc xong Tap tho "Neu yeu thi phai noi", dang muon gap may de giai bay tam su day nay...... Chet tao mat.....
  6. photphet109

photphet109 Thành viên mới

Đề nghị bỏ chữ NẾU trong tên của tập thơ đi em ạ. vì nghe nó cứ yêu yếu..., mang tính giả định, thiếu mãnh liệt, thiếu cuồng nhiệt, thiếu đam mê. "Yêu thì phải nói" mang tính khẳng định, tình yêu là có thật, đã có, đang có...chỉ chưa nói ra mà thôi.
    Còn "nếu" tức là không chắc hắn có yêu mình chăng?, hay là có mà hắn chỉ chưa nói ra?
  7. neuyeuthiphainoi

@ photphet: Chữ "Nếu" của em ở đây sử dụng cho đại từ nhân xưng ngôi thứ nhất anh ạ - nghĩa là chủ động, chứ không phải bị động, bi giờ là mấy giờ rùi mà còn ngồi thao láo chờ xem "hắn" nào đó (đêk bít ) có yêu mình hay không .... "Bởi yêu là yêu rồi thì cứ nói anh ơi! Mà Yêu là yêu thôi mà Yêu là không đợi! ... Tình mà Tình không nói ra nghĩa là Tình chưa tới... Mà em thì em Vẫn ... Mà em thì em Là ....... "
    anh khỏi phải lo về vấn đề "thiếu quyết liệt" , anh nhìn thấy tinh thần em khi đánh tennis rùi chứ gì - kiểu gì thì kiểu Trạng chết Chúa cũng băng hà, làm gì có chuyện để "có một dòng sông đi qua đời phẳng lặng" được ...
    @ thonghai: cứ đưa chồng mày đây - đảm bảo sẽ tẩy não cho về yêu vợ gấp nhiều lần, khỏi lo
    @ AZ: Cảm ơn anh đã hỏi thăm em.
    @ hunnguy: nhắn tin cho Cùn địa chỉ và họ tên người nhận để gửi tặng anh em box Sài Gòn mấy cuốn nha
  8. rocket1349

rocket1349 Thành viên mới

Ôi trời!!!
    Hoành tráng và tài năng quá!
    Xin chúc mừng Mod Neuyeu.... có 1 năm đại cát!
    Chúc hạnh phúc!
  9. blackmen1976

blackmen1976 Thành viên mới

tiếc quá, tháng rồi mình mới lên vùng núi cao tít Mù Cang Chải-Yên Bái về nên không tham dự được! Vụ này đúng là quả ''''gây sốc'''' cuối năm dành cho ace box tennis đây mà ! Black xin góp thêm 1 nhời chúc mừng Người phụ nữ đa tài-đa tình-đa cảm... của box miền Bắc nhé ! Chúc neuyeuphaioánh một năm mới vansựnhuy!
    Không có gì quý hơn độc lập-tự do
  10. unique77vn

unique77vn Thành viên mới

Ọạch dạo này gác vợt nên lâu lắm mới online chả biết tin Má mỳ lại nổ thơ ùm ùm, tưởng xịt thật rùi hóa ra luyện công mấy năm zời mới xuống núi. Thôi để đầu năm ra Tổ Trym khai vợt xong mua mấy cuốn xin luôn chữ ký của người nổi tiếng. Xin chúc mừng Má mỳ đã tìm lại được cảm hứng
    Ah mà nếu có Clip thì pót lên đi cho dân tình thưởng thức quả oanh vàng thỏ thẻ khi đọc thơ khác lúc bật đài trên sân thế nào nhỉ. Ba mỳ không tác nghiệp ah?