1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tesla School Hà Đông chất lượng thế nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vedeptoquoc, 18/12/2021.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vedeptoquoc

vedeptoquoc Thành viên rất tích cực

Nói thật là em muốn con em có môi trường học tập tốt, học phí cao chút cũng ko sao, chứ môi trường công lập em có tham khảo thấy chán quá. Muốn tìm trường có phương pháp dạy và học đổi mới, mong muốn con xây dựng được bộ kĩ năng vượt trội so với bạn bè đồng trang lứa. Em nghiên cứu quanh khu em có Tesla School thấy khá sáng cửa. Tesla School Hà Đông chất lượng thế nào nhỉ các bác? Bác nào thông thạo vụ trường lớp này share em với?
    toiyeuvn0808, quynhanhle205Avatelecom thích bài này.
  2. ThamMyHoangTuan

ThamMyHoangTuan Thành viên quen thuộc

Ai cũng mong muốn điều tốt đẹp nhất cho con mà
    Bố mẹ vất vả thêm chút cũng được
    Miễn sao con được học hành và vui vẻ thoải mái nhất có thể
    vedeptoquoc thích bài này.
  3. Avatelecom

Avatelecom Thành viên rất tích cực

Bác ơi? Bác có cho con đi học tiền tiểu học không ạ?
    Thấy bảo giờ vào lớp 1 là các con đọc đc vanh vách rồi, có con đoạn dài rồi phải không ạ, không học a b c như mình hồi xưa đâu. Chuẩn thế ko ạ? ;;);;);;)
    vedeptoquocgiangpham25 thích bài này.
  4. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ là nên cho học dần đi ạ, vì các bạn ấy học cũng mất thời gian lắm.
    Con nhà mình đợt dịch này ở nhà bà nội có dạy chữ, số mà đến giờ chỉ đọc đc, còn viết thì vẫn kém lắm, với cả cho các bạn ấy luyện dần khả năng tập trung nữa, ko đến lúc vào lớp 1 ko theo kịp đâu ạ [​IMG].
    Ít nhất là cũng nên biết đọc chữ, số, còn viết chữ cũng nan giải phết đấy ạ. Con nhà e còn bộc lộ ko thích viết chữ, chỉ thích học và làm toán [​IMG].
    Mình đang tính là qua Tết cho con tham gia lớp tiền tiểu học, để con làm quen môi trường, các bạn, nề nếp trường lớp ... Vì có những cái mình ko có chuyên môn, nghiệp vụ, ko dạy được. Thầy cô giáo hay có những phương pháp, biện pháp phù hợp với các con. Đang tham khảo bên này https://teslahn.edu.vn
  5. quynhanhle205

quynhanhle205 Thành viên tích cực

Nhất trí, như bản thân em cũng muốn cho con học trường tư, học phí có cao hơn công lập nhưng điều kiện tốt, sang xịn mịn hơn nhiều
    Học cho ra học, sau này còn có định hướng cụ thể, chứ học tàng tàng kiểu lớp 40-50 cháu, nghe thấy mệt rồi
  6. trungnet

trungnet Thành viên quen thuộc

Nhà tôi ko cho bé đi học trước cũng để chơi thoải mái, kết quả con đứng gần cuối lớp vì viết ko đẹp đọc chưa nhanh. Vợ chồng tá hỏa =))=))
    quynhpn66vedeptoquoc thích bài này.
  7. vedeptoquoc

vedeptoquoc Thành viên rất tích cực

Đấy đấy em cũng hơi sợ như nhà bác, không biết con bé nhà em mà đi học thì sẽ thế nào.
    Sợ đứng bét lớp luôn quá
    Tiền tiểu học em cũng đang định ăn tết nguyên đán xong thì tìm cho con, nhưng cái này cũng hoang mang, dịch như này thì học thế nào nhỉ? học trực tiếp hay online, tiền tiểu học có online không ạ?
    Tiểu học thì đang nghiên cứu Tesla School Hà Đông rồi, nhưng chưa có nhiều thông tin nên mới vác lên đây hỏi, Tesla School Hà Đông chất lượng thế nào đây ạ?
    trungnet thích bài này.
  8. Cuchoami

Cuchoami Thành viên tích cực

Tesla School Hà Đông chỗ nào vậy mẹ nó nhỉ?
    Nghe quen quen như đọc đâu đó rồi mà không nhớ lắm
    Từ Xa La qua đấy có tiện không? Tesla School Hà Đông chất lượng thế nào ????
    Duocvna, vedeptoquoctoiyeuvn0808 thích bài này.
  9. IRC_Vietnam

IRC_Vietnam Thành viên tích cực

Ôi dồi ôi! Con tôi năm tới cũng chính thức học chữ to, tất cả là tại cái bà cô vít mà nhà tôi đang è cổ ra dạy cháu từng con số cái chữ đây, những cứ động đến học là giẫy nẩy lên.
    Còn chưa thấm đc chữ gì vào đầu đây. Nghĩ đến quả học online là bố mẹ khóc tiếng mán còn con khóc tiếng tày :)) Lập đàn ngồi khấn cho hết dịch nhanh, đến trường lớp, đến thầy cô bạn bè ... dạy cháu chứ chúng tôi căng não quá
  10. toiyeuvn0808

toiyeuvn0808 Thành viên rất tích cực

Chỗ khu tập thể chiến sĩ Bộ Công an, Tân Triều đấy bác ơi. Trường này đang hơi bị hot đấy.
    Lúc đầu mình định tìm trường dạy theo phương pháp STEM cho con, nhưng thấy nhiều người nói phương pháp STEAME sẽ có nhiều cái hay và thú vị hơn nên mình có tìm hiểu thấy ok ( pp học kết hợp các môn có sẵn vào thành môn học đặc thù, nhằm giúp người học vừa có tư duy phản biện, vừa có kĩ năng ngoại ngữ, vừa biết sử dụng công nghệ, kĩ thuật với những thiết kế sản phẩm đặc thù, đề cao óc tưởng tượng, sáng tạo để giải quyết vấn đề có thật, trong khi vẫn nắm chắc nền tảng logic của khoa học), Tesla School là đơn vị tiên phong trong mô hình giáo dục STEAME lần đầu tiên tại Việt Nam đấy ạ. Lại cũng gần nữa nên chắc chắn em sẽ cho con học bên này