1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tết - Độc hànhTây Bắc - Cần giúp đỡ.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi denell_tran, 07/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. denell_tran

denell_tran Thành viên mới

Tết - Độc hànhTây Bắc - Cần giúp đỡ.

Chào cả nhà, lâu lắm em mới trở lại với nhà ta, tại công việc bộn bề quá. Sau chuyến xuyên Việt thành công, em có post bài mà chẳng được ủng hộ mấy. Nay em lại quyết tâm làm một chuyền Tây Bắc trong dịp tết. Trong nhà có rất nhiều bác nhiều kinh nghiệm, và các bác Post bài rất nhiều nhưng em xem không xuể nên bị loãng thông tin...
    Em dự định làm chuyến Tây Bắc này từ ngày 28 tết, đến mùng 5 hoắc mùng 6 âm trở lại Hn. Lộ trình chưa rõ ràng, cứ đi thôi. Nhưng vẫn mong thành công và qua được những địa danh nổi tiếng như :apachải, Fanxipan, Hồ thác Bà.... Em cần được tư vấn thêm, rất mong các bác ủng hộ... Em đi một mình thôi, nên các bác giúp em nhé.
    Cám ơn cả nhà!!!!!!!!!

2. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

Đi Độc Hành hay đấy bác ạ! Tây Bắc đi Tết Âm Lịch thì ngon quá rồi còn gì. Vừa ngắm Hoa Đào, Hoa Ban. Vừa ngắm các em dân tộc Thái. Xem dân tộc họ ăn Tết....
  3. Akello

Akello Thành viên mới

Tớ thử phát biểu nhé. Bác thíc đi độc hành, cộng với tiền và thời gian ko lo, thì cứ cầm quyển bản đồ mà lên đường thôi. Đi xong rồi về đây kể thì hay hơn vì đó là chuyến đi tự khám phá đúng nghĩa
    Có chỗ nào bác ko vừa lòng thì cũng đừng giận tớ nhé
  4. tuanlong64

tuanlong64 Thành viên quen thuộc

Nếu đúng ản bạn đã post ở đầu thì mình rất ngạc nhiên - xin lỗi, cách chằng buộc đồ ở xe và trang bị dép tông để đi đường trường theo mình nghĩ khó có thể đi xa và lâu.
    Quả ảnh bạn chụp ở biên giới Việt Lào - gần cửa khẩu nào vậy ?
    Chúc chuyến đi sắp tới của bạn thành công - có nhiều điều để chia sẻ với anh em.
    Trân trọng.
  5. denell_tran

Hehe, các bác thắc mắc ngộ ghê, em thì cứ thích thế nào, thế nào thoải mái thì em phang. Đúng là trong ảnh em buộc đò linh tinh vì đấy là đồ em mua lên cho các đồng chí Biên Phòng, đi khoảng hơn 100KM từ Buôn mê Thuột đến Ea H''''leo thôi, nên đành chấp nhận lỉnh kỉnh thật....
    Còn em đi Docker xỏ ngón (ko phải tông) vì em đi mùa hè, lại có lúc phải lội và vì em thích đi xỏ ngón thôi. Em chả đi lâu, em chỉ đi có 17 ngày với khoảng 2800km thôi ạ.
    Rất vui nếu các bác đã từng xem topic này của em : http://www8.ttvnol.com/forum/f_233/922790/trang-3.ttvn?v=oukomvhnhsuyq3jbjs4v
    em về có gì hay sẽ kể, ảnh đẹp em sẽ post lên. Mong các bác ủng hộ.
    Mà em còn cuôch babể suyt chết chưa post đc vì bận quá.
    Thank cả nhà!!!!!!!!
    Em quên mất : đây là biên giới Cambodia, ko phải Laos...
    Được denell_tran sửa chữa / chuyển vào 17:13 ngày 14/01/2008
  6. Akello

Akello Thành viên mới

Ảnh bác được đấy, "bottm of goods" của bác cũng được
    Nhưng 2800km là đi những đâu đấy, điểm đầu điểm cuối ở đâu, hay cứ vòng vòng tại chỗ, hehe
    (17 ngày, có tiền có thời gian, ai chẳng đi được, các bác nhỉ)
  7. denell_tran

Nhưng 2800km là đi những đâu đấy, điểm đầu điểm cuối ở đâu, hay cứ vòng vòng tại chỗ, hehe
    (17 ngày, có tiền có thời gian, ai chẳng đi được, các bác nhỉ)
    [/quote]
    Úi zời, bác Alkelo này ghét tui hay sao mà hỏi móc kinh thế. Em nói cho bác hay nhé, xin bác miễn bình phẩm về bộ phận nhạy cảm của ng khác như vậy, nghe ko hợp lý trong box Du lịch này... (nhờ mod xoá họ cái câu bình phẩm lố bịch đấy đi).
    Và bác lạc đề rồi, em mở box này để hỏi kinh nghiệm mong có đc chuyến đi như ý nhất thôi ợ... Nếu bác muốn hỏi về chuyến xuyên viết của em, mời bác sang topic này ợ.. http://www8.ttvnol.com/forum/f_233/922790/trang-3.ttvn?v=oukomvhnhsuyq3jbjs4v
    Bác nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi thắc mắc như một baby nhé.
    Em rất mong và hoan nghênh các bác vào commend cho em ít kinh nghiệm, vì em cũng mới tham gia thôi ạ, và thường tự đi nên nhiều lúc thiếu thông tin lắm ạ.
    Thank các bác!!!!!!!!
    Bác nào thấy link hữu ích, hì gửi cho em cũng đc ạ.
  8. Drugvn

Drugvn Thành viên mới

bạn cần 1 quyển bản đồ đường bọ VN, sức khỏe xe máy ngon lành là okie thôi !
  9. denell_tran

Mua quyển đấy chỗ nào hở bác??? trc em đi từ SG ra, em có mối tờ bản đồ du lịch mua ở Phạm Ngũ Lão, cái đấy ko chi tiết lắm và bị nát ở chỗ gập rồi. SK và xe ngon em đã có.
    Thank bác!
  10. KHUAYONGle

KHUAYONGle Thành viên mới

----------------------------------------------------------
    Ra nguyễn chí thanh -cục bản đồ có cửa hàng bán rất nhìu.Mà đinh đi 1m à,cũng hơi buồn.Đi cùng đội này luôn đê,thêm bạn thêm vui

http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/Du-xuan-Tay-bac-ngam-hoa-dao-hoa-man-hoa-mai-2-5ngay-(18/01-20/01)-Ha-noi-Van-chan-Mu-cang-chai-Sa-pa-Lao-cai-Muong-khuong-Lung-khau-nhin-La-pan-tan-Lao-cai-Ha-/1008957.ttvn
    Được khuayongle sửa chữa / chuyển vào 08:10 ngày 16/01/2008