1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tết tết tết... Tết đến rồi...............!!!

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi kingofair, 05/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kingofair

kingofair Thành viên mới

Bác nào biết các Tụ điểm văn hóa cho năm mới ở Hà nội và Thanh hóa làm ơn úp lên cho bà con với. Tụ điểm các lể hội, mua sắm, hàng hoa, hay các nơi hay có Viết Thư pháp như Ông đồ ngồi ở trên í.
    Mọi người ai bít úp lên với nhé, Đợt này về muốn làm Album "Tết Việt" nhưng không biết đi chỗ nào mang đậm chất Việt :(. Bánh chưng làm giò chả thì sưu tập của Mommy roài, Cảnh nhà quê thì khỏi cần, vì tớ là là nhà quê mà, lôi cái mẹt vào cái là thấy nhà quê một tảng (khỏi một cục mất công).
    Í ẹ....tý quên mất là phải cô iem nào sinh sinh, để còn "bụp" trộm, không hỉu Thành phố mình mà "bụp trộm" thía có bị xơi guốc không nhờ, lo qué.
    Bà con chỉ giáo phát nhá!
    Thanh kiu vi na miu.
    KOA
  2. kingofair

kingofair Thành viên mới

Tết này tập gói đi, tớ lóng ngóng thế này mà cũng gói được mừh. Gói xong, mang luộc, lấy ra bánh "sòi bọt mép" <--- Can tội "lạt mềm buộc chặt" .
    Lớn roài, Mommy không ôm vào lòng như hồi bé được đâu. Nhưng yên tâm, có "Lòng của anh khác".
  3. tanmaithanh

tanmaithanh Thành viên mới

Hihihi... lạt mềm buộc chặt là cái bánh chưng của Kingofair đấy hả !!!
    Kingofair bảo Tớ tết này tập gói bánh à, cũng muốn đấy nhưng chắc là ''giấc mộng không thành'' rồi vì tớ mà làm ra thì chỉ có nước là đem trưng được đấy, mai mốt nhờ anh nào đó làm luôn vậy. Với lại ăn chẳng bao nhiêu, năm nào ở nhà tớ cũng có 2 cái, nhiều nhất là 4 cái thôi.
    Đã lâu rồi không còn được mẹ ôm vào lòng như ngày xưa nữa, nhưng thỉng thoảng vẫn còn nụng nịu Mẹ. Mong nhanh gặp được chàng để mẹ bớt khổ, Mẹ nhỉ !
    Where''s my Prince !!!
  4. kingofair

kingofair Thành viên mới

Mới chào tạm biệt đồng chí Achasi để đi ăn cơm, nhưng thấy đồng chí nầy lên, lại rốn lại tẹo.
    Nhà tớ năm nào cũng Gói bánh, tiết mục quan trọng nhứt trong khâu chuẩn bị tết. Đồng chí TMT không chê nhà "quê một tảng như Tớ" thì xuống nhà Tớ, học làm bánh Chưng, mà lại có học bổng .
    Còn khoản làm nũng thì hổng ổn rùi, trên nầy có nhìu anh sẳn sàng trao "Lòng" lém tớ không được đến phần ròai ---> Buồn 5 giây.....
    P/S: Sao cả tết mà an có 4 cái thui thía? Một bận tớ xơi hết 1 cái 1 bò gạo nếp. Chẹp.... đang đói mà lọi nói khoản bánh chưng .
    Được kingofair sửa chữa / chuyển vào 15:29 ngày 10/12/2005
  5. girlyeumautim

girlyeumautim Thành viên rất tích cực

KOF chưa chi mà đã tuyên truyền tết sớm quá, chỉ tổ làm cho quý vị đồng bào xa tổ quốc thêm xốn xang mà thôi. Mà lạ thật đấy, mình ở đây vẫn ăn thịt gà đều đều, có thấy kiêng cữ gì đâu mà các bác nhà mình lo lắng vậy nhỉ?
     Nhớ nhà quá, Tết năm nay lại đc về quê ăn tết rồi, cái tết thứ 2 ở Thanh Hoá, nhưng chắc chắn sẽ ko vui như ở thành phố Thanh Hoá các vị rồi, em thì chỉ đc ăn tết ở nơi rừng thiêng nước độc ấy (Tĩnh Gia là quê em ấy mà),ko biết có ai ở gần nhà mình để rủ mình đi chơi tết năm nay ko nữa........ nhưng thực sự ăn tết ở quê thích thật, thích nhất là đc giết lợn đón Tết...........
  6. Guliaka

Guliaka Thành viên mới

Khe`, Tĩnh Gia thì cũng có xa thành phố lắm đâu . Tớ ở cả năm trên thành phố nhưng mà ngày tết bao giờ cũng về quê đón tết .Mãi mùng 3 mới lên tp đi chơi với bạn .
  7. kingofair

kingofair Thành viên mới

Mình phát hiện ra đồng chí này rất là nhiều vấn đề, ấy nhưng mà có vấn đè quan trọng lại không biết --> Thế có bùn không chứ. Quê ngoại Đồng chí này ở xã nào thía? Nhà tớ ở Xuân lâm nè.
  8. mit_xanh

mit_xanh Thành viên mới

Cha` nói đến tết lại thấy rạo rực quá
    Nhưng còn lâu mới đến ông anh ạ
  9. kingofair

kingofair Thành viên mới

Hôm nay đã sang tháng 11 âm roài, mùng 10 âm theo lịch của Tớ còn theo Quỷ thì đã 11-11 âm roài. Nhanh thui :(( nhớ nhà quá hu hu......
  10. mit_xanh

mit_xanh Thành viên mới

Đó là theo ông anh thôi, còn ở đây thì gần 2 tháng nữa mới đến tết
    Mà ông anh ở nước ngoài hay sao mà nhớ nhà