1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TẾT! TẾT! TẾT! TẾT ĐẾN RỒI!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi nguyenthanhnga_ls, 29/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Tớ thích nhất là sáng mùng 1 Tết. Sau khi được rửa mặt bằng "nước nàng tiên" mẹ nấu (đây là phong tục của người Tày quê mình), mẹ lì xì cho ba chị em tớ luôn. Dù chúng tớ đã lớn nhưng mẹ vẫn không quên điều này. Yêu mẹ thật đấy!
  2. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Ngày kia được về quê rồi. Được nghỉ Tết sớm hơn mong đợi.
    Tết này sẽ là một cái Tết buồn đây. hu hu hu
  3. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Tết về, bạn vui hay buồn???????????
    Lũ trẻ của tôi đứa vui vì được về nhà cùng gia đình, có đứa buồn vì ko có nhà để về hoặc ko ai đến đón chúng. Chúng sẽ ở lại trung tâm, nhưng tôi biết trong mỗi chúng ta, đều muốn có sự đoàn tụ với gia đình! Đều muốn được bên gia đình, đều muốn nhận được những lời chúc hoặc xa xỉ hơn nữa là lì xì.........
    Mỗi đứa trẻ 1 hoàn cảnh khác nhau. Trong tâm hồn chúng nhiều khi thật đơn giản hoặc vô tư ko suy nghĩ, nhưng tôi hiểu cảm giác thế nào khi không có gia đình hoặc gia đình ko yên ấm!......

Nếu tết bạn rảnh hoặc ko có chỗ để chơi thì hãy đến chơi cùng bọn trẻ của tôi nhé!
    Bạn ko cần mang gì đâu, chơi cùng chúng là được rồi mà!
    Hãy rủ những người bạn của bạn đi cùng nhé!
    Trung tâm hi vọng Lộc Bình
    Phiêng Quăn, Lộc Bình
    (gần Trường THPT Lộc Bình)
    sđt của tớ 0168 7142381

Rất vui khi các bạn tới thăm trung tâm!
    Thân ái,
  4. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Happy new years all friend
  5. duongvenha1981

duongvenha1981 Thành viên mới

Tui cứ nghĩ các bạn nói về tết xắp tới,không ngờ là tết âm lịch.tui thấy buồn nhiều hơn khi ngày tết đến gần.tôi đã xa nhà để học và thực hiện ước mơ của mình.nhưng tôi sợ rằng khi trở lại LS tôi không còn có mấy người bạn. khi Pinks bạn tôi lập GĐ tôi đã không có mặt trong ngày vui nhất của bạn.giờ tôi có cảm giác như Pinks không còn coi tôi là bạn.cũng như vậy biết bao nhiêu người lập gia đình trong lúc tôi học mà không thể về được.thế rồi tôi có cảm giác tôi xa các bạn của tôi mỗi ngày..giờ cũng là thời điểm đầu tiên tôi ra trường và đi làm.có lẽ tôi cũng may mắn hơn những xngười bạn của tôi.tôi không phải chờ việc quá lâu.hôm nay đuúng vào thời gian nghỉ trưa tôi lại vào Box LS,tôi mong có cái không khí gì đó của quê nhà, với tin rét đậm có thể còn kéo dài hết tuần tôi thấy nhớ nhà nhiều hơn các bạn ạ.có thể đến ngày 29 tết tôi mới được nghỉ tết, nếu như phải trực tết thì chẳng có ngày về trong năm nay nữa.thế nhưng mới vào đây nghe câu chúc mừng năm mới tôi thấy buồn buồn....các bạn ơi hãy gửi cho tôi không khí tết của năm nay trên LS mình đi..biết đâu Mẫu Sơn lại có tuyết rơi..
  6. kuagails

kuagails Thành viên mới

Tết này làm gì đây .....
  7. langtuxulang

langtuxulang Thành viên mới

Tết !
    Ai cũng mong đến tết, nhất là những người đi làm xa gia đình như tôi. Tết để được nghỉ, để về với gia đình, với những người thân, bạn bè và ... 1,2,3 Zdô...
  8. muahoals

muahoals Thành viên mới

lan trai ah, tết mình nhất định sẽ thu xếp thời gian để đến thăm các em bé của bạn,trwớc đây mình hay đến sos và đã vài lần đến trung tâm bảo trợ, mình thấy khó mà làm bọn nhỏ trên 10tuổi vui được, bạn có thấy thế k?
  9. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn đã có nhã ý đến thăm bọn trẻ!
    Về trò chơi, mình nghĩ nên thiết kế thế nào để phù hợp với bọn trẻ, với tuổi của chúng và nếu có thời gian thì cũng nên tìm hiểu xem chúng thích chơi gì, chơi thế nào!
    Đó là mình nghĩ thế, vì ko dễ thu hút những trẻ thanh thiếu niên tham gia vào trò chơi!
    Tuy nhiên, nếu trò chơi hấp dẫn, phù hợp với tuổi của chúng thì chúng cũng rất nhiệt tình, hào hứng!
    Hi vọng Tết sẽ được gặp bạn!
    Thân ái,
  10. jack_speder

jack_speder Thành viên mới

Tết này off tại nhà vợ chồng MOD Nga rồi ghé qua nhà tôi và ... Vậy trân trọng kính mời quí vị đại biểu và các anh chị, bạn bè tụ họp đông đủ. Vì điều kiện đừong xá xa xôi, non sông cách trở thông báo này thay cho giấy mời.