1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tết vào Sài Gòn thì chơi đâu ???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi t_mustang, 19/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mthien

mthien Thành viên mới

ai bảo chán, em ăn tết ở sg gần 20 năm rồi nè, vui cực, chợ hoa đẹp, đường phố đẹp, đồ ăn đầy đủ chả thiếu gì, ra đường không khí xuân tràn ngập, muốn rộn ràng theo kiểu truyền thống thì tới khu q5 (phố tàu), cực kì thích, múa lân, cà kheo đủ cả, đặc biệt là 30 tết, toàn đồ ăn chay bán khắp đường (Lão Tử), vừa ngon lại vừa vui, xích lên tí nữa là khu bán tắc, kéo dài từ Châu VĂn Liêm đến tận chợ lớn luôn mà
  2. FuomMe

FuomMe Thành viên mới

Hic hic mình chả thấy tết SG vui gì cả. Người dân thì kéo valy đi du lịch hết trơn. Thời tiết thì nắng nóng chảy mủ chảy mỡ chả thấy không khí xuân gì cả. Người không đi du lịch thì chỉ có đi chơi Suối Tiên, Đầm Sen. Năm nào cũng vậy chán thí mồ hà. hĩ hĩ. Mình ở bên PMH đây, Tết PMH chán lòi kèn. May quá năm nay có thêm cái đường hoa nhưng 30 Tết là nó cũng dẹp rồi. Nói chung là tớ chán Tết SG lắm. Nhớ cái lạnh của tết HN, nhớ không khí gia đình ấm cúng ngoài Bắc lắm lắm lắm. Ôi chao biết bao giờ mới lại được ăn tết ngoài HN đây.
    À quên, nhưng tớ phải công nhận sắm tết ở SG thích hơn ở HN rất nhiều. Muốn mua gì chui vô siêu thị là có tuốt tuồn tuột. Hàng hóa phong phú, giá cả ổn định. Mồng 3, 4 Tết là các siêu thị đã mở lại rồi.
  3. Guests47

Guests47 Thành viên mới Đang bị khóa

Trời se lạnh và có mưa xuân thì mới cảm nhận được không khi Tết. Cây cối và con người cùng đâm chồi nảy lộc
  4. senorita_86

senorita_86 Thành viên mới

Hic, Tết ở SG chán fèo à, em ở SG từ nhỏ tới lớn mà cứ Tết là tót đi chơi xa thôi, đường hoa Nguyễn Huệ ai khen thì khen chứ em thấy xấu mù, năm nào cũng có mấy kiểu đó lặp đi lặp lại, người thì chen chúc nhau đi. Mấy ngày trước Tết ra đường thấy mọi ng` đi chơi mua sắm thì còn vui, vào Tết rồi thì chán chết, hồi còn bé thì còn thấy Tết vui, đi Đầm Sen Suối Tiên với ba mẹ, bi giờ lớn rồi còn chui vô đó làm gì nhưng năm nay đường Đồng Khởi làm đèn đẹp phết
    Bác Mustang vào đây thì đi loanh quanh khu quận 1 thì nhiều chỗ chơi đông vui đó, ăn uống cafe mua sắm bar club gì cũng có, ko thì đi xe xuống q5 cho có ko khí, hihi, thích đi khu vui chơi thì đi Đầm Sen, Suối Tiên, nếu vào trước Tết thì đi chợ hoa công viên 23/9, đường hoa NH (hình như mùng 2 là dẹp rồi??)....đi chơi xa thì đi VT hay là Mũi Né em chỉ biết vậy thôi vì năm nào cũng như năm nào
  5. danlbatre

danlbatre Thành viên mới

chứng tỏ là thích thay đổi chứ 0 fải là xấu đẹp, nhận định Tết ở SG chán là so với đâu, chán là do mình thôi, nhận định rất chủ quan, em thì thấy Tết SG hơi ít vì có 4 ngày đc nghỉ, mà lịch trình của em thì cứ gọi là sáng sớm 6h đã có tin nhắn bạn bè, anh em, đồng nghiệp, chú bác cô dì nội ngoại làm việc tư việc công việc nghĩa cũng đến 3h sáng ngủ 3 tiếng lại tiếp tục....0 chán đc...chán hay không do mình và do hoàn cảnh, gia cảnh mỗi người...đường phố thì năm nào cũng vậy, với mình thì cũ nhưng với người khác họ lại thấy hay nhất là mấy bác ờ HN vào, nếu bạn so sán đường Hoa Nguyễn Huệ xấu thì bạn ra HN xem đg Hoa ở ngoài ấy thì có mà....KHÓC TIẾNG MIÊN.....
    thế thôi
  6. danlbatre

danlbatre Thành viên mới

đúng cái này, còn em thì em thích 0 khí SG lúc oánh bài và nhậu nhẹt...chứ ngồi mà rét quá co ro suốt ngày mà mưa nữa thì đúng là thảm họa....không khí Tết ở Bắc có hương vị riêng và đặc trưng, thích nhất câu chúc thật lòng ê a kể cả của mấy ông bà già và tiếng trẻ con nô đùa so với Thành thị và nhất là SG thì 0 thể so đc....mỗi vùng miền đều có cái riêng bản sắc riêng của họ....đương nhiên khi ai đã wen rồi thì thấy cái mới sẽ thích nhưng vẫn không = cái mình đã wen
  7. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

Tết ở Sài Gòn có gì đâu mà chơi?
    Dân Sề Gìn ngày tết di tản hết 2/3 về quê
    1/2 của 1/3 còn lại thì xách balo đi du lịch
    1/2 của phần còn sót thì đi các công viên, các dịch vụ vui chơi để thăm quan máy chém.
    chút xíu còn lại thì đi ngủ cho cuộc sống thanh bình.
  8. danlbatre

danlbatre Thành viên mới

lịch của bác đấy ah, nhàm chán thế em là em ăn chơi từ bây h cơ ý....thôi em out, đi tiếp khách cơ quan....2 nag2y nhậu với chả nhẹt....đứng tiếp khách mỏi cả miệng
  9. docthancaoso

docthancaoso Thành viên mới

Sao nghe cái Vàng vàng này biểu cảm thế nhở. ko bít ngồi với ...thì ...
    P/s : tết ở sài gòn nên đi những vùng ven chơi như Làng hoa Sađec tha hồ chụp ảnh hay đi những rì sọt quanh đấy nghỉ ngơi chơi bời khá thú vị
  10. docthancaoso

docthancaoso Thành viên mới