1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tha thiết, quyết liệt mong sự giúp đỡ của các bạn!!!

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi nghesilangthang2002, 31/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nghesilangthang2002

nghesilangthang2002 Thành viên mới

Tha thiết, quyết liệt mong sự giúp đỡ của các bạn!!!

Xin lỗi mod, em xin nhờ mod mấy ngày.
    Chuyện là thế này. Em có một ông bạn hàng xóm láng tỏi, cũng gọi là thân thiết, tắt lửa tối đèn thường trốn sang nhà nhau uống rượu. Nghe qua tâm sự, em thấy buòn quá. Bác ấy giỏi tiếng Nga, thỉnh thoảng vẫn làm phiên dịch hay hướng dẫn viên, lập riêng một công ty để có thể viết hóa đơn VAT cho các công ty. Cong việc ngày càng kém, lượng khách Nga ít dần đi, thế là bác ý suót ngày lủi thủi ở nhà.
    Em chẳng biết gì về tiếng nga, về văn hóa Nga, nên chẳng giúp gì đc. Thấy trên này có cái forum, nên vào nhừ các bác giúp.
    Kính mong các bác nào có các quan hệ, có các mối việc, có thể giúp bác bạn của em 1 chút được chứ ạh.
    Và thêm một điều nữa, em xin hỏi có thể tìm trên mạng các cơ hội việc làm lien quan đến tiếng nga ở đâu được ah? Em tìm hoài chưa thấy( em hơi dốt khoản này ah).
    Rất mong sự giúp đỡ của các bác ah.
    Em xin chân thành cảm ơn trước.
  2. madiboss

madiboss Thành viên quen thuộc

Tớ nghe nói khách du lịch Nga sang VN hiện nay rất nhiều,chẳng lẽ bạn bác chán làm hướng dẫn viên DL rồi sao
  3. nghesilangthang2002

nghesilangthang2002 Thành viên mới

Nghe bác ấy nói cũng làm hướng dẫn, nhưng khách hàng bập bõm lắm. Một mình mở công ty, vừa làm giám đoc, vừa là nhân viên..kiêm tất cả mọi thứ, hic, gia cảnh khó khăn, cuối cùng vẫn thấy vợ nuôi tất cả.
    Bác nào có cơ hội việc làm hay khách hàng gì không, giúp em với. Bạn em đứng tuổi, khoảng gần 40 rồi, khá đứng đắn, các bác yên tâm, còn chuyên môn về tiếng thì khỏi bàn rùi phải không ạh.
    Cảm ơn các bác nhiều.
  4. thanhhai06

thanhhai06 Thành viên mới Đang bị khóa

nghe thương quá nhỉ, chắc là không muốn xa vợ con à ? thực ra có một cách làm vẫn dùng tiếng Nga mà lại ổn định nếu chịu khó: chọn một mặt hàng Nga tương đối tốt, làm đại lý chuyên phân phối cho nó, nhập khâủ ít một về bán, giao cho các đại lý, cửa hàng, big C ... vốn to thì một thiết bị nào đó. Năng động lên 1 tý, còn công việc phiên dịch thì thực chất là một việc đơn giản, bị động và thu nhập kém, không khá được.
  5. sarachavn

sarachavn Thành viên mới

Cứ ngỡ chuyện nghiêm trọng jjjjj...
    Bác ấy giỏi tiếng Nga thì không fải lo đâu...
    Mình đây học mấy năm bên Nga mà tiếng thì gọi là ... kinh khủng ( chac đầu tàu hủ không)... còn không lo huống chi bác ấy giỏi thế...
    vào thử trang web http://www.job.ru xem thế nào..
  6. plzzz_luv_me

plzzz_luv_me Thành viên mới

Bác này mới dậy vẫn đang hoa mắt à Người ta ở Vn vào job.ru thì giải quyết được gì. Tiếng Nga giỏi thì làm được gì cho đời đâu, tiếng Anh giỏi còn chưa ăn ai nữa là Tóm lại nếu bác ấy có chuyên môn thì kiếm việc hợp với nó, tìm được cty Nga ở VN nữa thì quá tuyệt. Nói chung con người mà có kiến thức thì đâu phải lăn tăn về mấy chuyện kiếm việc thế này chứ...