1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thác Bản Giốc 3 ngày (4-6/4)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tottochan81, 28/02/2009.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Nếu chạy luôn lên Thái Nguyên vào Hồ Núi Cốc thì mọi người thấy thế nào? Coi như mình thử đi đúng luôn đường hôm tới sẽ đi cho quen đường luôn.
    Từ đây lên Thái Nguyên khoảng 80 Km, đến hồ khoảng 15Km nữa là tầm xấp xỉ 100Km, đi mất khoảng 2 tiếng.
    Nếu không có ai bận sáng Chủ Nhật và đa số cả đoàn đều thích kết hợp đi chơi trong 1 ngày thì chúng ta sẽ đi trong 1 ngày. Còn nếu phương án đi trong 1 ngày mà nhiều người không tham gia được thì chỉ cần đi đến một địa điểm cách Hà Nội bán kính tầm 50Km rồi quay về luôn. Chắc mất không đến 1 buổi chiều.
    Cái này mình cũng muốn nghe ý kiến và ý thích của đa số trước khi quyết định.
  2. bibo505

bibo505 Thành viên mới

ĐI tầm đó là ổn rồi chị ạ!
  3. HunterGirl18

HunterGirl18 Thành viên mới

Đi nửa ngày thôi chị ơi! Đi chùa Hương đê, vào chụp ảnh rùi về
  4. besamiu85

besamiu85 Thành viên mới

chú 9x dạo này làm gì có tội với lương tâm mà toàn rủ chị e đi chùa Hương thế nhở, keke, nghi lắm.. Em ủng hộ vụ Thái nguyên - Hồ núi cốc ạ, chị cứ cho thời gian là xế ôm nhà e có mẹt..
  5. tottochan81

Sắp tới chạy thử mình cũng cắm cờ y như hôm đi thật luôn. Việc mua 3 loại cờ với 3 màu khác nhau tớ đã giao cho em LA mua rồi nhưng nếu ở hàng Bông ko bán màu cờ nào khác màu đỏ thì để tớ về lôi cái đống cờ dây lần trước đi cắm trại về tỉa vài cái là thành cờ màu ngay.
    Ban hậu cần làm việc rất tích cực. Tớ được biết là 5h thứ 5 này các bạn hẹn nhau đi mua luôn những đồ nào có thể mua trước được. Đã có bạn xế xung phong đi cùng để hộ tống và Poster tình nguyện, xe ôm miễn phí rồi .
    Tớ sẽ chia đoàn ra làm 3 nhóm và sớm gửi danh sách lại cho các bạn. Các bạn trong 1 nhóm sẽ cắm cờ cùng màu khi chạy xe. Mỗi nhóm sẽ bầu 1 trưởng nhóm chịu trách nhiệm chung: Nắm tình hình quân số. Đóng tiền các bạn cũng đóng cho trưởng nhóm và trưởng nhóm cuối cùng giao lại cho bạn thủ quỹ đoàn. Nhóm trưởng có trách nhiệm đôn đốc các bạn trong đoàn mình về mọi mặt như giờ giấc, ăn, ngủ, nghỉ...
    Giấy phản quang có 1 bạn xế đã nhận đi mua rồi.
    Tình hình cho đến giờ mọi người có vẻ ngả nhiều về phương án Chủ Nhật tới chạy Hồ Núi Cốc.
  6. Bin_hp

Bin_hp Thành viên mới

em thấy đi Thái Nguyên thử xa ơi là xa, cung đường lại chính là cung mình đi Bản Giốc...đi thế xong rùi về hụt hẫng chả mún đi cung chính nữa đâu...vì tính ra như thế mình sẽ đi đoạn HN-TN 3 lần, thường thì dân phượt ko đi 2 lần trên 1 con đường nên mới hay lập ra 1 cung cho đỡ nhàm chán
    em vote phương án 50km quanh Hà Nội, hay là test trên đường 5, tầm 50km là đến Hải Dương, vào ăn thịt vịt phát xong về lun sẽ chỉ mất 1 buổi chiều, về Hà nội ai rảnh thì đi chơi tối tiếp, ai bận thì về lun..phương án này vừa nhàn vừa đỡ mất thời gian của nhiều người
  7. Cheetah_on_chase

Cheetah_on_chase Thành viên mới

Mình chỉ đi được chiều CN, sáng phải dẫn các cháu mẫu giáo đi tham quan òi.
    Tuy nhiên cứ theo đa số thôi, cùng lắm chiều CN phóng lên rồi lại phóng về luôn với các bạn là cùng chứ gì
  8. yokozozo

yokozozo Thành viên mới

e cũng ủng hộ đi nửa ngày ạ
  9. ruabi85

ruabi85 Thành viên quen thuộc

Em cũng ủng hộ đi nửa ngày ạ. Sáng em phải đi học. Nghỉ nhiều qá sợ thầy không cho thi. . Em ủng hộ vụ đi Hải Dương ăn Vịt. Tối về ta làm thêm quả CaraOce là ok. Bác nào bận có thể về trước. Bác nào không bận thì ta cùng đú đởn tí.
  10. tottochan81

Vậy thì đi 1 buổi chiều vậy. Nhưng mà chọn địa điểm ăn chơi quanh quanh Hà Nội như kiểu Phù Lãng được không cả nhà?