1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thắc mắc cần giải đáp về kết quả cuộc thi miss TTVN, rất mong ban giám khảo và các bạn quan tâm và ủ

Chủ đề trong 'Album' bởi Sir_King, 01/06/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Sir_King

Sir_King Thành viên quen thuộc

Thắc mắc cần giải đáp về kết quả cuộc thi miss TTVN, rất mong ban giám khảo và các bạn quan tâm và ủng hộ.

Sau nhiều tháng cuối cùng kết quả cuộc thi cũng đc công bố, trước hết xin chúc mừng miss Trà My của TBTY đã giành được vương miện, dù kết quả có hơi khác so với vote của thành viên nhưng vì 90% số điểm phụ thuộc ban giám khảo nên điều này ko có gì ngạc nhiên.

Tuy nhiên, em ko dám lấy tư cách gì khác ngoại trừ 1 người đã theo dõi cuộc thi từ đầu và rất quan tâm đến từng chặng thi đấu của những người đẹp của chúng ta, vì vậy dù biết người thắng cuộc em thực sự muốn biết rõ về những đoạn quan trọng (90% số điểm) để đưa đến kết wả này.

Em thay mặt các mem rất cảm ơn chị Vyhuynh và bạn bè đã tổ chức dàn dựng cuộc thi hào hứng và thú vị này. Em mong chị và các vị giám khảo đã rất tốn công và tâm huyết với cuộc thi có thể bỏ thêm chút thời gian để cho em cũng như những mem khác biết rõ hơn về kết quả (số điểm trung bình, của từng giám khảo) và nếu có thể "tại sao"?

Em hy vọng sẽ ko wá phiền nhưng từ wan điểm của em, em thấy thực sự các mem, những người đã theo từng bước chân của các thi sinh, cần đc biết nguyên nhân tại sao thần tượng của mình giành đc chiến thắng hay thất bại. Nếu như em nhầm và chẳng ai wan tâm, em chỉ ngộ nhận, mod có thể del em ko dám ý kiến.

Rất mong các bạn cùng suy nghĩ ủng hộ topic và mong đc ban giám khảo chiếu cố phản hồi, em xin cảm ơn.
  2. Sir_King

Sir_King Thành viên quen thuộc

Em nhầm vì server báo busy em tg chưa send đc, mong mod del 1 bài hộ em. Cảm ơn
  3. boylangtu78

boylangtu78 Thành viên mới

Đọc bài viết này thấy chú em nói cũng đúng phết .
    Một cuộc thi thì điều cần thiết là sự rõ ràng . Vì thế nên nếu có yêu cầu điểm của từng giám khảo thì ko phải là quá đáng .
    Mà nếu biết được từng điểm một thì mới có sự so sánh tốt nhất chứ
    Hun em Miss 3 cái . Á hậu 1 : 2 cái . Á hậu 2 : 1 cái
  4. oishi_girl_83

oishi_girl_83 Thành viên mới

Hừm, ko hiểu sao điẻm ngoại hình của katy cao hơn, chẳng ai fủ nhận em này xinh. Nhưng nếu tính về dáng thì đương nhiên bizu đc hơn (có số đo hẳn hoi nhá), nếu tính về khuôn mặt thì cũng đúng là ngang sức ngang tài --> điểm bizu fải cao hơn chứ nhỉ. Hiz, bi h mới thấy đc tầm quan trọng của BGK. Theo dõi cuộc thi này từ đầu nhưng ko có í kiến mấy, lần này thấy lạ wá nên hơi thắc mắc. Thà thấp điểm về fỏng vấn còn đỡ lăn tăn, cho điểm ngoại hình thế này khối khán giả suy nghĩ
  5. gun_n_knife

gun_n_knife Thành viên mới

Cũng đúng ,mà ban giám khảo này ở đâu ra vậy ? Do mọi người bầu ra à ? Xin lỗi em không tham gia từ đầu nên không biết, nhưng mà một cuộc thi đến 90% kết quả dựa vào ban giám khảo và với một tầm cỡ quan trọng thế này ( Miss TTVNOL ) thì BGK phải là những người thật sự công tâm, cho điểm thật sự chính xác, không thiên vị . Vì vậy để đảm bảo điều trên là đúng thì liệu ban tổ chức có thể công bố điểm chấm của từng giám khảo được không ? Chứ nêu lên mỗi điểm cuối cùng thế này thì ...Ai có cùng ý kiến không nhỉ ?
  6. blue_of_love

blue_of_love Thành viên mới

Em cũng là một thành viên có quan tâm đến cuộc thi miss này . Em đọc các bài viết ở trên xong em cảm thấy các anh các chị nói cũng đúng lắm . Vì làm cái gì cũng công khai ra thì sẽ hay hơn . Nhất là đây lại là 1 cuộc thi mà do giám khảo quyết định là chính thì việc công bố kết quả là điều quan trọng nhất , nó sẽ giải thích tất cả . Giúp cho tất cả mọi người biết đc những người mà họ ủng hộ đc ở điểm gì và mất ở điểm gì . Đấy là ý kiến của em .
    Còn cuộc thi thế này là thành công lắm rồi , ai đoạt giải đều xứng đáng hết à chúc mừng nào
  7. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Okie, chuyện nhỏ.
  8. maiphai

maiphai Thành viên mới

Oh, các bạn yêu cầu cũng đúng và ban tổ chức đáp ứng cũng thật là nhanh, tôi đã xem qua bảng kết quả chấm ngoại hình, có vẻ như là các giám khảo chấm rất đúng và chính xác ( Chỉ so sánh Miss và 2 á hậu thôi ) hầu hết các giám khảo đều cho điểm chênh lệch không quá nhiều ( không quá 1 ) , ngoại trừ trường hợp của bigdaddy là tôi thấy có chênh lệch khá cao, liệu BTC có thể tiếp tục công bố điểm chấm phỏng vấn được không ? có vậy mới so sánh và thấy hết được sự công tâm của giám khảo , Chúc mừng cuộc thi thành công tốt đẹp .
  9. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Mạng chập chờn, tớ bị kick out gần chục lần
    Mọi người bình tĩnh chờ đợi tớ host tất cả lên web rồi post vào TTVN
  10. win_arc

win_arc Thành viên mới

Vậy là cuộc thi đã kết thúc, chúng ta nên cám ơn BTC, BGK, các thí sinh và đặc biệt là tất cả các mem đã tham gia và ủng hộ suốt thời gian qua. Có lẽ mình chỉ xin đóng góp một ý kiến như thế này, trong thời gian diễn ra cuộc thi có khá nhiều lý do từ khác quan (mạng bị down) và chủ quan, làm cho cuộc thi kéo dài khá lâu và có một cái kết thúc rất bất ngờ. Tôi tôn trọng các cách đánh giá và cho điểm của BGK. Nhưng có cảm giác là do cuộc thi kéo dài khá lâu rồi, BTC và BGK có vẻ mệt mỏi nên đã có một sự kết thúc không hoành tráng như chúng ta mong đợi. Cái này có lẽ là do ngay từ đầu cách chọn phương thức tiến hành cuộc thi và chấm điểm của BTC, BGK đã có sai lầm. Các bạn có thể tham khảo bên sinhvienvn.ru, họ tổ chức mộc cuộc thi online theo tôi là khá thành công và rất khoa học. Đúng ra nên có một vòng cuối chỉ gồm 5 thí sinh xuất sắc nhất, và các vòng trước nên rút gọn thời gian và giảm nhẹ cơ cấu của BGK thì sẽ làm mọi người đỡ có cảm giác hụt hẫng như bây giờ!
    Dù sao cũng cám ơn BTC rất nhiều, đặc biệt là VyHuynh, người đã làm việc nhiệt tình nhất từ những ngày đầu, để cuộc thi vẫn có thể tiếp diễn và kết thúc như hôm nay. Chúc mừng Miss mới, chúc mừng tất cả các thí sinh đã tham gia.....
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa