1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Thắc mắc] Vấn đề với học bổng Erasmus Mundus

Chủ đề trong 'Du học' bởi ndanh, 26/11/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ndanh

ndanh Thành viên mới

Em chào các anh chị trên diễn đàn,

Sáng hôm qua em vừa nhận được thư từ chương trình Lotus Unlimited (call 3), thuộc Erasmus Mundus thông báo rằng em đã được cấp học bổng EM học MSc in Management (1 năm) tại Vrije Universiteit Brussel. Trong email có thông báo rằng điều kiện để học bổng được trao là em phải được admission của trường. Vấn đề nảy sinh khi em lên trang web của trường để xem thông tin về ngành học thì nhận được thông báo như sau:

"Please note that holders of a degree equivalent to a bachelor or a master in Business, Management or in Business Economics related fields are not admissible to the MSc in Management".

Em đang rất lo vì theo như điều kiện ghi trong email là em phải có được admission. Bằng em học là Bachelor in International Business của trường ĐH Cần Thơ. Và nếu đối chiếu vào yêu cầu thì em có khả năng không được đi học. Các anh chị có nhiều kinh nghiệm về Erasmus Mundus xin cho em xin lời khuyên với ạ. Em đang rất hoang mang.

Em xin cảm ơn anh chị.
  2. liptonsusu

liptonsusu Thành viên quen thuộc

Sao khoá này có kết quả học bổng sớm nhỉ? Mình thấy tốt nhất là bạn nên email trực tiếp trình bày với trường và hỏi họ cách giải quyết thì chính xác hơn mà đỡ mất thời gian hỏi lòng vòng.
  3. ndanh

ndanh Thành viên mới

Mình đã email họ, trong thời gian chờ đợi nên mình tham khảo thêm ý kiến của các anh chị có kinh nghiệm :) Call 3 deadline vào tháng 7, đến nay mới có kết quả là 4 tháng, không sớm đâu bạn.
  4. linhpt

linhpt Thành viên mới

Anh ơi, vậy anh có được nhận không ạ? Sắp tới em cũng định apply học bổng này mà bằng bachelor của em là International Business Economics thì không biết có được hay không nữa.