1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thắc mắc về các vấn đề Môi trường và yêu cầu tài liệu

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi KHACHGlANGHO, 01/05/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hang_via

hang_via Thành viên mới

Các bác ơi, bác nào có giáo trình hay tài liệu gì về các cách nâng cao chất lượng xi măng thì share cho em với. Em đang cần gắp lắm. Thanks các bác trước!
  2. haiba_ra

haiba_ra Thành viên mới

Chào các anh chị.
    Hiện nay e đang gặp phải mương oxy hoá mà cụ thể là bể carrousel. Nhưng theo e tìm hiểu thì bể này trước đây toàn dùng để xử lý nước thải sinh hoạt. E đang thắc mắc là bể này thì có ưu nhược điểm j hơn so với bể Aeroten và SBR., dùng để xử lý nước tảhi công nghiệp có thích hợp ko? Nhờ các anh chị có kinh nghiệm giúp e với, nếu có tài liệu vui lòng share cho e với nhé. Cám ơn mọi người nhiều
    Mail: xuongrong042001@yahoo.com
  3. taisao_hc

taisao_hc Thành viên mới

các bác ơi có các bài tập (kèm lời giải) của môn Quản Lý Chất Thải Rắn Không?
    em đang cần món này!
  4. phviet87

phviet87 Thành viên mới

Mình học bên Ngoại Thương, mình đăng ký đề tài khóa luận là "Rào cản môi trường trong xuất khẩu hàng dệt may của các doanh nghiệp Việt Nam - Thực trạng và giải pháp" Mình là dân kinh tế nên mình chỉ có thể đánh giá theo khía cạnh kinh tế. Nhưng mình cần tài liệu chuyên nghành để làm cơ sở cho khóa luận của mình. Các bạn giúp mình với. Mình rất cần ý kiến góp ý và chia sẻ của các bạn. Thanks các bạn nhiều!!!!
    Được phviet87 sửa chữa / chuyển vào 11:14 ngày 17/01/2009
  5. 12576

12576 Thành viên quen thuộc

Mọi người ơi, cho mình hỏi: cái trang web moitruongxanh.info bây giờ tìm không thấy nữa, có ai biết nó đổi thành cái gì rồi không?
    Cảm ơn mọi người nhiều
  6. bkhn121085

bkhn121085 Thành viên mới

Phong độ Topic này xem chừng đi xuống rồi đây
    Câu hỏi thì quá nhiều mà phản hồi thì quá ít và trách nhiệm trả lời hầu như chỉ giao cho bác Khachgiangho thì phải. Năm mới Chúc bác Khach đủ sức để duy trì topic này
  7. kts_june

kts_june Thành viên mới

Cho mình hỏi, có ai có tài liệu về thống kê tình hình môi trường Việt Nam và các tỉnh hàng năm không, như số liệu về ô nhiễm mỗi trường, rác thải, sử dụng nước,...
    Nếu có cho mình xin được không? Cám ơn trước nhé!
  8. xukem

xukem Thành viên mới

Xin chào các bạn,
    Mình đang làm theis đề tài về solid waste management in Vietnam and study the environmental impact analysis.
    Mình đang tìm thông tin về current status of solid waste management in Hanoi va HCM city, bạn nào có thông tin vui lòng giúp mình nhé
    Thanks
    email and yahoo nick:heomoi78
  9. chishikatoji

chishikatoji Thành viên mới

Tớ đang cần gấp nội dung của cái topic "Những quan điểm về môi trường hay bị hiểu lầm nhất".Mọi người giúp tớ đc ko?
    Ai có nội dung của topic "Những vấn đề của môi trường thế giới" cũng được.
    Hic,tòan bài hay mà không tài nào tìm được
    Ai có thì có thể gửi hộ tớ vào hòm mail : snowdrop_neu@yahoo.com nhá. Thanks.
  10. tyluonlandan

tyluonlandan Thành viên mới

Chào các bạn,
    Mình đang search tài liệu để chuẩn bị cho bài Essay (1500 words) nộp cuối khoá về đề tài ?oAir pollution in Australia?. Yêu cầu là phải có ít nhất 3 references là Academic: book, journal,? Mình tìm trên mạng thì chỉ được khá ít thông tin, toàn là số liệu cũ và k có academic.
    Mình sẽ bố cục bài viết này thành 3 phần: causes, effects and solutions. Bạn nào có essay, tài liệu hay trang web về bất cứ phần nào của đề tài ?oAir pollution in Australia? thì send document qua email cho mình hen: tyluonlandan@yahoo.com
    Chân thành cám ơn sự giúp đỡ thật quí báu của toàn thể các bạn.