1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thắc mắc về các vấn đề Môi trường và yêu cầu tài liệu

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi KHACHGlANGHO, 01/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bdhuonggiang

bdhuonggiang Thành viên mới

Các bác cho em hỏi tí tẹo ạ. Có bác nào có số liệu về hàm lượng các nguyên tố kim loại trong đất vùng Châu thổ S.Hồng ko ạ? ví dụ như các KL: Fe, Mn, Ca, Mg, ... Em đang rất cần mà tìm mãi ko ra. Em chân thành cảm ơn các bác !
  2. ductue1110

ductue1110 Thành viên mới

Mới mấy tháng trước tớ có cầm cuốn về môi trường đất (của Bình Định) thấy có nêu đầy đủ thông tin mà bạn cần. Chắc cuốn tương tự làm cho vùng đồng bằng châu thổ sông hồng chắc cũng có. Bạn thử tìm kiếm trong các thư viện xem.
    Em đang rất rất cần phần mềm Mike, bạn nào có hoặc biết chỗ nào download thì giúp em với. Thanks
  3. bdhuonggiang

bdhuonggiang Thành viên mới

Rất cám ơn về gợi ý của bác!
    Cách đây mấy tháng, trung tâm đại diện của DHI VN có đến chỗ em giới thiệu về mô hình này. Nghe qua thì em thấy có những mấy dòng sản phẩm cơ mà. Bác có quen ai bên ĐH Thủy Lợi ko? bên ấy họ dùng khá "đại trà" mô hình này bác ạ. Em nghe qua, rất kết con Mike She, nhưng vãn chưa kiếm đc. Bác kiếm đc, thì cho em xin với nhá!
  4. ductue1110

Nhà tớ định đang rảnh nên định mô hình vết dầu loang chơi tí, định kiếm em Mike 11 hoặc Mike 21 về nghịch cơ mà khó qua. Hôm nay tự nhiên lại search được nàng Delft 3D. Thôi thì nghịch vết dầu loang với nàng này vậy.
    em nghịch nghịch mãi mà Delft khó quá, ko biết phải mất bao lâu thì mới chạy được Delft 3D nhỉ? Bác Khách đâu rồi vào giúp em cái đi?
    P.S: Dạo này bác bận gì mà không thấy bác ở đây nữa thế hay là .....
  5. humatie

humatie Thành viên mới

E chào các bậc tiền bối! kì này em bắt đầu học ĐTM em thấy rất hứng thú với môn học này nhưng em chưa biêt học thế nào để đạt hiệu quả nhất. Các bác đã học qua rồi thì cho em chút its kinh nghiệm và tài liệu để bắt đầu môn học cho tốt nhe!:)]
    Cảm ơn các bác nhìu!^^
  6. viquyen1988

viquyen1988 Thành viên mới

Chà?o càc anh chì trong box. em 'ang là?m 'Ă? tà?i xĂy dựng hẶ thẮng xư? lỳ chẮt thà?i trong nhà? hà?ng. cĂ?n tì?m mẶt sẮ tà?i liẶu vĂ? bĂ? lòc dĂ?u mơf và? bĂ? yẮm khì, anh chì nà?o cò cho em xin nha, hof̣c là? giới thiẶu cho em sàch 'Ă? em 'i mua (em khĂng phà?i chuyĂn mĂi trươ?ng) xin càm ơn nhiĂ?u !!!
  7. Khach_Giang_Ho

Khach_Giang_Ho Thành viên mới

Lâu lâu không vào, giờ cả pass với mail cũng chả nhớ, may quá tìm lại được cái nick cũ đây. Nhân tiện trở lại, tớ lại xin mở dịch vụ cung cấp thông tin theo yêu cầu cho xôm tụ. Thời gian online chẳng biết được bao nhiêu nên ai có nhu cầu thông tin gì thì hỏi sớm nhá, nếu có thể thì tớ sẽ giúp.
    Đồng chí ductue1110 thi rồi à, kết quả thế nào?
  8. ductue1110

Em chào bác , Tình hình là em đang training, và có ý định thi ạ, cơ mà (giả sử có may mắn quá) thì ko biết có tham gia được không, em vẫn đang suy nghĩ ạ
    Em chuyển ra chỗ mới gần bác phết đấy, hôm nào bác rảnh cho em mời cafe hoặc cái gì đó tương tự nhé
    P/S: Lâu lắm mới thấy bác xuống núi, mà em mới thử sức với CDM, bác có biết gì về cái này thì training cho em đi, học phí tính theo cafe hoặc cái gì đó tương tự nhé
  9. duongsugar

duongsugar Thành viên mới

Chào cả nhà
    Em đang phải làm báo cáo thực tập tôt nghiệp Em đang thực tập tại Trung tâm quan trắc và phân tích tài nguyên môi trưòng Hà Nội. Em phải làm báo cáo và song vào ngày 5/5/2010. Đang lo qua nè. vì em ko có tài liệu. Anh chị nào có share cho em với ạ .Thanks nhìu
    1- Liên lạc : E Đường
    yh: duonghpt2811
    mail: duonghpt2811@gmail.com
    sdt : 01685082811
    2- Chủ để: Xianua và phenol nuwocs mặt
    - Tổng quan về nước mặt . Tình trạng aooi nhiểm
    - Xianua: Tổng quan, giới thiệu tính chất , tình trạng ôi nhiểm hiện nay trên thế giới và việt nam . Ảnh hưởng............
    Phương pháp xác định
    Xử lý = phương pháp gì
    - phenol: ................giống xianua a
  10. KHACHGlANGHO

KHACHGlANGHO Thành viên tích cực

Chào bạn,
    Đầu tiên, mình nghĩ khi thực tập ở TT QT và PT MT thì chắc là bạn đã có một ít thông tin về vấn đề phải báo cáo rồi, ít nhất thì cũng về các phương pháp xác định và thiết bị đo Xianua và Phenol (đã có trong bộ TCVN). Vấn đề hiện nay của bạn chắc chỉ là các phương pháp xử lý thôi. (mình thấy bạn kêu cứu nhiều nơi đấy chứ)
    Cá nhân mình không có trong tay các tài liệu cập nhật của VN về hai loại hình ô nhiễm này, nhưng bạn có thể sử dụng các báo cáo môi trường của Việt Nam (lấy trên mạng của TCMT) để báo cáo về hiện trạng ở VN. Hiện trạng trên thế giới thì có rất nhiều tài liệu trên mạng (từ khóa Cyanide và Phenol, cả tiếng Anh và tiếng Việt đều có) bạn có thể tham khảo.
    Cơ chế xử lý Xianua và Phenol thì hiện tại đều dựa trên hai nguyên tắc chính là ô xi hóa và dùng vi sinh vật. Các tài liệu về các nguyên tắc và ứng dụng trên mạng cũng có rất nhiều, chưa biết bạn muốn viết theo hướng nào?
    Bạn có thể nói chi tiết hơn về đề cương của bạn, những gì bạn cần một cách cụ thể thì sẽ có nhiều bạn ở đây có thể giúp bạn tốt hơn.